Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge Kigwangalla Afunga Mgodi wa Isungangwanda kwa Nguvu ya Umma!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zulqarnayn, Oct 20, 2011.

  1. Z

    Zulqarnayn Senior Member

    #1
    Oct 20, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WanaJF nimeikuta hii kule Wanabidii,
    Naona Mbunge Kigwangalla sasa ameanza kufanya kweli, Resolute nao wakae sawa sasa!


    Wananchi wa Kijiji cha Mwabangu ambao wamedhulumiwa haki ya kumiliki mgodi wao maarufu kama 'Isunga Ngwanda' waliokuwa wakiumiliki toka Mwaka 1987 na kila mara wakikata na kulipia leseni mpya. Mkataba wa kwanza ulikuwa baina ya Mmbando and Partners na Kijiji cha Kilabili/Mwabangu, ambao walikiuka masharti na kuacha kulipia ushuru wa kijiji na kijiji kikaamua kuuvunja mkataba huo. Watu hao walijipanga upya na kuamua kwa njia za hila kwenda kubadilisha jina la kampuni na kuchukua leseni yao (PML) kwenye kitalu kile kile kwa njia ya ulaghai na kujiita jina jipya la Rebman Damson Tarimo and partners na kuja kuanzisha mgodi wao na kuwafukuza wachimbaji wadogo wadogo na baadaye kuanza kuwachaji wanakijiji ushuru wa kuingia kuchimba

    Mkuu wa Wilaya mwezi wa kwanza aliamua kusitisha uchimbaji katika eneo hili mpaka ufumbuzi utakapopatikana, wananchi walitii agizo hili lakini Rebman na wenzake waliendeleza uchimbaji, hali iliyofanya wanakijiji kukasirika na sasa kuamua kuweka ulinzi wao na kuwaondoa wawekezaji hao

    Mbunge wa Nzega Dkt. Kigwangalla, akiambatana na diwani wa kata ya Nata Mhe. Joseph Malongo wameungana na wananchi kwenye eneo hili la mgodi ili kuzuia dhulma hii kwa nguvu za umma!

    Wananchi zaidi ya 1500 wamekusanyika hapa na mpaka sasa hivi wameshafanikisha kuzuia uchimbaji kwenye maduara yote matatu!
     
  2. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    all the best hon.
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hivi huu ndio ule mgodi alikuwa anasema Kingwangallah kwamba ataandamana? I thought ni Resolute?
     
  4. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    safi sana wananchi wenzetu kwa mshikamano wenu huo. Umoja ni nguvu utengano ni udhaifu.
     
  5. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    kakosa kazi, kwa ilani hipi anatumia nguvu za umma? watamwaga utumbo asubuhi tu kwa kukwapua kadi yao ya chama
     
  6. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    People power!!
     
  7. Crucial Man

    Crucial Man JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 3,029
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    aende akafunge resolute kama kweli ana gats. Aache danganya toto.yeye alisema resolute sasa leo kaanzia wapi tena.
     
  8. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    He has set an example and proved to walk the talk unlike his irresolute counterparts like Zitto and the like whose aggressiveness can easily be extinguished by money. Zitto, once notable anti-graft crusader has turned out to be Barrick's policies espouser only after being baksheeshed a handsome sum.
     
  9. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,823
    Trophy Points: 280
    Kama habari hii ya kweli basi anahitaji pongezi za dhati kabisa. Hongera Mkuu na usimamie pia kuhakikisha migodi yote nchini inafungwa hadi hapo kutakapokuwa na mikataba ambayo inainufaisha nchi, vinginevyo uchimbaji wa rasimali zetu usimamishwe mara moja.
     
  10. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Madai mazito haya una ushahidi kaka ?
     
  11. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 829
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    huyo anajipendekeza kwa wananchi.juz juz alikuwa Bukene akimpiga tafu mbunge wa bukene kwenye zile fainal za kumbe la mbunge.hawana jipya wizi mtupu.
     
  12. Mamushka

    Mamushka JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2011
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 1,611
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huko hakuna mgodi, nisehemu ya wa chimbaji wadogo wadogo, kama ana ubavu kweli aje resolute tuone. Hana lolote huyo, hayo maduara ndo anaita migodi anatafuta umaaru.
     
  13. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Gamba limeota tena? Au wamekulipa mshiko wako? I knew u were a phony!
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    wamefunga huo mgodi kwasbabu ni rahisi kumbana mmatumbi kuliko mzungu

    kama wana uwezo wakafunge migodi inayonyonya wabongo
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    hajafunga mgodi.......... wananchi wamefunga mgodi, yeye alifika kuondoa jazba, na aliyeneemeka kwa ujio wake na wa wanausalama ni huyo mwekezaji. unadhani angekua mgeni si huyo mbunge na wananchi wote wanguwekwa ndani?

    wabongo aisee...............
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,823
    Trophy Points: 280
    Kumbee...ndio maana imekuwa rahisi kuufunga.

     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mgodi au kamgodi?? waende migodini waone basi kama hujasikia hata Muzee ya madigirii ya kupachika hajaenda mwenyewe hata kwa miguu
     
  18. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hili ndiyo tatizo la siasa za Waafrika, kufikiri kuwa kama upo upinzani basi uchekelee kila kitu.
     
  19. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Si afadhali ajipendekeze kwa wananchi kuliko kwa hao wawekezaji uchwara. Kumpiga tafu yeyote hiyo ni biashara tafauti

     
  20. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #20
    Oct 21, 2011
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Hii safi. Aungwe mkono Sio kubezwa. Tabia za kubeza ndizo hukatisha tamaa viongozi jasiri na kusababisha warudi nyuma.
     
Loading...