Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge huyu anatumia posho yake vyema jimboni mwake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by i411, Nov 13, 2011.

  1. i411

    i411 JF-Expert Member

    #1
    Nov 13, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 751
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mtazamo wangu tuu, Kijana anafanya kazi ya maana jimboni kwake na umma yote inaona angalau anawagaia wananchi wa jimbolake posho yake. Wabunge wengi wanaleweyaa tuuu posho... tungekuwa na wabunge kama kumi kama Mo tungekuwa mbali.. Kabda mtu ajapinga anitajie mbunge mwengine aliyepewa kura kuwakilisha watu wake na kile akifanyacho toka alipoingia kula bata...
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    picha kutoka kwa mjomba michuziblog
     
  2. Njaa

    Njaa JF-Expert Member

    #2
    Nov 13, 2011
    Joined: Dec 6, 2009
    Messages: 896
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 60
    Siasa tu hizo, anyway the guy has money!
     
  3. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #3
    Nov 13, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Watanzania bana unaridhika kupewa mbuzi bila kujiuliza anaiba ngapi huna tofauti na wanaoachiwa marahaba wa 3% kwenye dhahabu.
     
  4. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #4
    Nov 13, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    tuliambiwa DEO FILIKUNJOMBE anafanya mengi kupitia hii posho
     
  5. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #5
    Nov 13, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Dewji kweli anafanya Mazuri Jimboni kwake... Mimi siipendi CCM lakini huyu Jamaa kiboko anaisaidia kweli Singida Mjini
     
  6. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuu, huyu si tajiri sana kiasi kwamba hayo anayofanya angeweza kuyafanya jata bila huo ubunge. Ametafuta ubunge kwa nia ya kujitafutia sifa tu.
     
  7. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mnyika no.1. Maendeleo yataletwa kutokana na fikra mpya kuhusu nini kifanyike kujikwamua pa1 nakushirikisha Wananchi kujiletea maendelea yao binafsi kwa kiongozi kuwaonyesha njia na kiongozi kutetea haki na kubuni mifumo bora kupitia Bunge na kuhakikisha anaisamamia Serikali ili kuhakikisha Rasilimali za Nchi zinalindwa na zinawanufaisha Wananchi na sio Mafisadi wachache kitu ambacho Mnyika anakifanya kwa ufanisi Bungeni na kila mtu anaona,Nini mchango wa Dewji Bungeni?Anachokifanya Dewji nikuwapumbaza wananchi kuwa watumwa wakifikra kutokana na utajiri alio nao ambao hatujui aliupata kwa njia halali au hapana,kuwafanya Wasingida kuwa tegemezi kwamba bila Dewji hakifanyiki kitu na maendeleo hayapatikani hivyo rafiki yangu maendeleo yanaletwa na watu wenyewe,na ndio maana Singida ni miongoni mwa Mikoa mitatu ya mwisho kwa umaskini Nchini.TAFAKARI.
     
  8. Kizimkazimkuu

    Kizimkazimkuu JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 8, 2007
    Messages: 335
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    ...hahitaji ubunge kupata sifa anageweza kuwa mfadhili wa taifa stars apate sifa nchi nzima. Anachotafuta ni advantage ya kibiashara kuwa bungeni kunamfanya awe na access ya taarifa muhimu za kisera na kimkakati za serikali mapema zaidi kaba ya washindani wake wa kibiashara nk....Anawasaidi watu wa singida ni kweli lakini mapenzi yakena Tanzania yanatia mashaka!..mashamba ya mkonge aliyonunua kule Tanga ameyatumia vipi zaidi ya kutumia lease kuchukulia mikopo. Huyu naye ni watu wanaoitafuna Tanzania kwa kutumia uchu wa viongozi/wanasiasa wazalendo.
     
  9. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Kuwanunulia mbuzi si jukumu la Mbunge.
     
  10. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #10
    Nov 13, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Watanzania wepesi sana wa kuridhika. Yaani mtu unashangilia mbunge kutoa zawadi ya mbuzi? Kwani hitaji la muhimu la wananchi hapo singida ni mbuzi?

    Hapo singida kulivyo na shida ya maji na umasikini wa kipato, ningemuona wa maana sana kama angekuwa ameyashughulikia hayo mambo muhimu sana na ambayo ndio hitaji la msingi na muhimu kwa wananchi.

    Btw, hiyo pesa anayogawa huko singida kujitafutia sifa si amewadhulumu wakulima wa korosho mikoa ya kusini? Kama kweli huo ukarimu si wa ''kichina'' basi aanze kwa kuwalipa vizuri wakulima wa korosho, aache kuwapunja.
     
  11. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    abass gulamali!
     
  12. Cathode Rays

    Cathode Rays JF-Expert Member

    #12
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,665
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hivi ni lini watanzania tutafika mahali pa kutambua majukumu ya mbunge na kuweza kuyatofautisha n majukumu ya serikali?

    Tutaacha kutumiwa kwa manufaa ya kisiasa ya wanasiasa mpaka pale tutakapotambua tofauti hii
     
  13. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #13
    Nov 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kabisa ndugu yangu, wala sihitaji kuongeza kitu hapo!
     
  14. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #14
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ela alizokwapua serikalini haviendani na izo mbuzi na cement ambavyo vyote havifiki 10mil
     
  15. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #15
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Elimu ya shule ya kata inakusumbua .
     
  16. CHIETH

    CHIETH Senior Member

    #16
    Nov 13, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe unajua vizuri huyu ni mfanyabiashara anaeyekwepa kodi na kuingia mikataba feki na serikali huku akilindwa na ccm. Leo hii unataka kumlinganisha na mbuge wa kawaida kama Ole Sendeka mfugaji tu wa ngombe? Hataa haiwezekani bwana! Hata hivyo tumshukuru kwa kurudisha kodi zetu kwa njia hiyo hapa singida.
     
  17. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #17
    Nov 13, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kumpa pipi mtoto mwenye njaa haisaidii kumuondolea njaa inayomsumbua ingawa anaweza kuacha kulia kutokana na utamu wa pipi
     
  18. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #18
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,065
    Likes Received: 560
    Trophy Points: 280
    Rostam Aziz na Jimbo lake la Igunga
     
  19. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #19
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii falsafa ya kugawa vijizawadi ndiyo inayofanya wabunge washindwe kutekeleza majukumu yake kuwajibisha serikali ilimradi wananchi wanawapenda kutokana na vijizawadi. Wananchi nao wanabweteka na vijizawadi wanashindwa kufikiria kwa upana ubora wa huduma kama elimu, barababa, hospitali, maji, n.k ambavyo havipatikana kwa sababu ya ufisadi. Wananchi wanashindwa kuwajibisha watendaji wa halmashauri wanaofuja mabilioni ya pesa za miradi, badala yake wanashangilia na kuridhika na vijizawadi vya wanasiasa
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Nov 13, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Watanzania bana kwa maneno ya vijiweni hivi ukiitwa mahakamani ukatoe ushahidi wa maneno yako upo tayari?
     
Loading...