Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge: Heri tufe kuliko Muungano kuvunjika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tukundane, Jun 28, 2012.

  1. Tukundane

    Tukundane JF-Expert Member

    #1
    Jun 28, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 6,105
    Likes Received: 610
    Trophy Points: 280
    Leo mh mbunge yahya khasim wa jimbo lachwaka zanzibar, Bungeni kasema kuwa hakuna mzanzibar yoyote ambae hautaki muungano.

    Wanaoupinga muungano ni wale ambao siyo wazawa wa Zanzibar bali ni wale walio hamia Dubai tangu mwaka 1964 ndio wanaoupinga muungano.

    Si ajabu ukakuta hata wale wanaojifanya kuwa hawautaki muungano huenda tayari wameshavuta kitu kidogo ndio maana wanalalama kila siku kuwa hatuutaki muungano; kumbee.....?
     
  2. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #2
    Jun 28, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,637
    Likes Received: 990
    Trophy Points: 280
    Mbona hilo liko wazi mkuu.
    Uamsho ni chimbuko la waarabu walioko ndani ua CUF.
     
  3. c

    chilubi JF-Expert Member

    #3
    Jun 28, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 1,752
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Basi angewafanyia sensa tukajua wazawa wapo wangapi! Na hao wanaoandamana ni watu wa ngapi!
     
  4. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #4
    Jun 28, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,716
    Likes Received: 1,738
    Trophy Points: 280
    Mambo ya HIZBU hayo...

    Ila alichokosea huyo mbunge ni kusema sio wazanzibari, hao ni wazanzibari lakini sio wa Unguja ni wa Pemba
     
  5. Isalia

    Isalia JF-Expert Member

    #5
    Jun 28, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 836
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Itakuwa yeye sio mzanzibar anae tumiwa na hao wadanganyika au milioni 12 za kila mwisho wa mwezi zimemhadaa kiukweli asilimia kubwa ya z'bar hawautaki muungano ajaribu kupita mitaa ya z'bar afanye utafiti sio aropokwe kwa kitu anachokijuwa
     
  6. Sibonike

    Sibonike JF-Expert Member

    #6
    Jun 28, 2012
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 7,879
    Likes Received: 2,125
    Trophy Points: 280
    Hakuna anayekataa kuuboresha muungano hata kwa kufanya hivyo ni kuwa serikali tatu. Ni kweli wanaotaka kuvunja muungano miaka mingi walikuwa nje ya nchi na sasa wamerudi akiwemo mwandishi wao mmoja maarufu sana. Angalia nakala zake anavyomkashifu Nyerere. Lakini wakati Mwl akiwepo walishindwa hoja wakajichimbia kula makombo ulaya!
     
  7. Wachovu

    Wachovu JF-Expert Member

    #7
    Jun 28, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 896
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 60
    Msituletee brah brah mimi sio mzanzibar ni mtanganyika , faida ya muungano ni nini , msituletee siasa uchwara hapa tupe faida zake
     
  8. a

    abdy76 Member

    #8
    Jun 28, 2012
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    kama wanaopinga muungano ni waarabu basi na yye anaetaka muungano ni mtanganyika, na mamluki kama hawa wako wengi wanaouza utu wao kwa vijisent, but this time wamefeli akitaka ushahidi aiambie serikali ya magamba wafanye kura ya maoni znz ndio atajua kama waarabu au watnganyika na tunahakkisha mara hii ndio mwisho wa muungano huu wakizembe, watu wazima (hawadanganywi kila siku) mark my word broooos wadanganyika :israel:
     
  9. a

    abdy76 Member

    #9
    Jun 28, 2012
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hayo ni mawazo ya kenge magamba, but waznz haturudishwi nyuma na kauli za mamluki watanganyika kama hawa, kumbuka znz ipo kabla ya huu upuuzi muungano na itaendelea kuwepo, tumeamua waznz kudai haki yetu na muda umefika mtatoa tu hata kwa lazima :baby:
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Jun 28, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nimemsikia yule mzee anasema wasioutaka muungano wapo UINGEREZA NA WALIKIMBILIA HUKO SINCE 1964
     
  11. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #11
    Jun 28, 2012
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Katika mchele hata chuwa zipo. Imekuwa ni kawaida kwa waliowengi hasa viongozi wa Tanzania Bara na baadhi ya wananchi kutumia mapungufu ya kauli za Wazanzibari au kuwatumia baadhi ya viongozi wa Zanzibar ambao ni mamluki wa Watanganyika katika kupotosha kile Wazanzibari tunachokitaka. By the way, mwache aendelee kuongea pumba zake akiwa huko huko kunakomfanya akose uzalendo kwa vijipesa anavyolipwa ila huku tutaendelea na msimamo wetu.
     
  12. Tukundane

    Tukundane JF-Expert Member

    #12
    Jun 28, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 6,105
    Likes Received: 610
    Trophy Points: 280
    Haya mbunge wenu aliechaguliwa na wazanzibar ameamuwa kusema ukweli kama usemi usemao kuwa msema kweli ni mpenzi wa mungu anaitwa kenge magamba,mdanganyika.hata kabula ya hilo kupoa rais wa zanzibar mh shein katika taarifa ya itv kasema kuwa muungano upo na utaendelea kuwepo na wanaotaka kuuvunja wanajidanganya wenyewe.sasa na huyu mtamuita nani?.vinginevyo mtajikuta mnawakana wenzenu wote hata mnaoupinga muungano kuna hatari kipindi kikafika mkaanza kujikana wenyewe.yetu macho na tanganyika yetu iliomezwa na zenji.
     
  13. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #13
    Jun 28, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,040
    Trophy Points: 280
    hawa dawa yao ubwabwa tu hutasikia tena kelele za muungano........
     
  14. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #14
    Jun 28, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Hahahahha!! mi Zenj hata siwaelewi, huyo mbunge naye kavuta mpunga kutoka serikalini!
     
  15. Macos

    Macos JF-Expert Member

    #15
    Jun 28, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 1,459
    Likes Received: 583
    Trophy Points: 280
    Mjomba umeula huu...huyu mbunge wa ccm hajui asemacho....anajipendekeza kwa magamba wa dodoma
    wenzake ccm zanzibar nao wanapinga Muungaano wazi wazi
    • Mansour Himid amesema wazi muungano huu haufai..na amesifu kibwagizo cha Uamsho tuachie tupumuwe..unamjua mansour ? ni waziri ndani ya serikali hii, na mweka hazina wa ccm zanzibar..babake ni Bringadia Yusuf Himid Mkuu wa majeshi wa mwanzo baada ya Mapinduzi
    • mohamed raza...mwakilishi wa ccm , anasema muungano haufai
    • asha bakari , mwakilishi wa ccm anasema muungano huu feki
    • Hassan Nassor Moyo....memba wa baraza la mapinduzi kuanzia 1964-1984, waziri wa karume na aboud jumbe marais wa zanziabr, mbunge wa kuchagulia wa ccm kwa zaidi ya miaka 20. amesema kuwa muungano huu kwa sasa vijana wa kizanzibari hawawezi kuukubali., na pia amesema karume alikua hataki muungano siku za mwisho wa uhai wake,,,huyu mtu wa ndani kabisa wa ccm na Mpinduzi
    • Aboud Jumbe mwinyi..alipinga Muungano , alitayarisha mpaka rasimu ya kutaka ubadilishwe ili zanzibar IPUMUE...akwekwa kifungo cha ndani na Nyrere.
    • Karume mwenyewe alisema muungano ni kama koti likikubana unalivua...kabla hajalivuwa akavuliwa yeye 1972!!
    • Salim Hemed ...katibu mkuu wa mwanzo wa baraza la mapinduzi...yupe hai amesema muungano haufai na haukuwa halali
    • marehemu Dourado....mwana sheria wa zanzibar wa mwa mwanzo....nae alisema muungano haufai..na yeye ndie alishirikiana na Jumbe kuandaa rasimu ya kupinga Muungano
    • wapo wengine walikua CCM wakafukuzwa na sasa ni ama CUF au vyama vingine
    • seif sharif alikuwa mwenyekiti wa ccm kamati ya uchumi, na mjumbe wa kamati kuu CC. nae alipinga mfumo huu wa muungano
    • yupo Hamad Rashid
    • yupo khamis machano .
    • orodha ni ndefu..ni wazenji original na hakuna wa kutoka dubai...in fact wengi wanao penda huu muungano ni wakuja kutoka bara na sio wa dubai..wa zanzibar walio hamia oman na kwengine baada ya mapinduzi in fact maisha yao yapo huko na ni raia wa huko na wana ishi kwa furaha....kwao mapinduzi upande mmoja imekuwa neema kwani maisha yao yapo juu
    • so wanao pinga ni wazawa..inawezekana wapo wazawa wana upenda pia lakini sio story za kikale
     
  16. Isalia

    Isalia JF-Expert Member

    #16
    Jun 28, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 836
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    kumbe unazungumzia wale wale walio wekwa kwa maslahi ya bara ila sasa hatudanganyiki na propaganda za kinyerere muungano wazanzibar hatuutaki siku zinakaribia kutoka kwenye koloni la tanganyika
     
  17. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #17
    Jun 28, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Gesi iliyogunduliwa bara si ya polepole!! Ni funga kazi!! Na ndio maana sasa wanabadili msimamo. Wakiondoka imekula kwao. Viongozi wa uamsho sasa wanasema suala la gesi libaki kuwa la muungano!
     
  18. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #18
    Jun 28, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,558
    Likes Received: 2,495
    Trophy Points: 280
    Be careful what you wish for, you might get it! Some people get their wishes granted, but live to regret it, you know why? Because subconsciously they had hoped and prayed that their wishes would never see the light of day! But you can bet that, inwardly, the majority of those younguns supporting UAMUSHO are like fools wasting silly wishes by bargaining with the devil. What they dont know is that the devil likes nothing better than to give with one hand and take away with the other...reminds one of fairiesÂ’ gold turning to dry leaves in the morning light.
     
  19. Tukundane

    Tukundane JF-Expert Member

    #19
    Jun 28, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 6,105
    Likes Received: 610
    Trophy Points: 280
    Umenifurahisha sana.nyerere alimrubuni karume akakubali muungano,mh sheini ameletwa kwa masilahi ya bara na ninyi mkampokea na mkamchaguwa kwa kumpigia kura unamaana kuwa wazenji hamna akili ya kujiongoza wenyewe mpaka muongozwe na wabara?.kumbe ni halali kusema kuwa zenji ni koloni la tanganyika ndio maana viongozi wenu hawataki muungano uvunjike kwa sababu wanaelewa kuwa bila tanganyika hakuna kinacho weza kufanyika znz.
     
  20. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #20
    Jun 28, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Watanzania pande zote tuna haki ya kufanya KURA YA MAONI (REFERENDUM) kuamua suala hili. Hatutaki watu watusemee maoni yetu.
     
Loading...