Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge gani ungependa kusikia akichangia (au kutoa hoja) bungeni?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Solomon David, Dec 20, 2010.

  1. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kabla wapambe hamjaanza kumsakama SD kwa hii thread, naomba tu mfunge macho yenu, mkuze fikra zenu, mchore picha mawinguni, muuhisi mdhanio wa upepo mwanana wa bahari ukivuma tokea pwani ya Tanga, mnuse harufu nzuri ya mdalasini na grrrrrrrrrrrrraaaaaaaaaaaaph....

    .......ghafla.......Sauti ya mchawi maarufu east afrika, ambaye pia ni mbunge wa chama cha mafisadi wa ccm - Prof Maji marefu inatokea...

    ... anajaribu kuchangia mjadala wa kupunguza (au kuongeza) mrahaba wa mapato ya madini toka asilimia 1.5 hadi asilimia 1.51111123543 kwa mwaka.

    graaaaaaaaaaaaaaaaaaarphrfraaaaaaarrrrrr....

    SD, nitakuwa kama namsukuma mlevi vile.
    Yaani sina haja sana ya kusubiria kusikiliza hotuba za Lissu na wenzake (zitakuwa zina shule ya kutosha). Ningependa sana kusikia mchango wa prof maji marefu na vilaza wenzake kama yule mbunge wa Rorya - Aiko (whatever the fkjdc his name is) mwenye ilimu ya darasa la nne.

    Wewe ungependa kumsikia nani akichangia?
     
  2. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ambaye sitaki kumsikia akichangia -- January Makamba.
    Usiniulize kwa nini
     
  3. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    January akae peke yake kwenye ukumbi wa zamani wa bunge
     
  4. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwi kwi kwi mkuu umenimaliza mbavu ... oh mai mai mai mbavu zangu

    Nimejaribu kuimagine hiyo picha ya JM akiwa peke yake ukumbi wa zamani wa bunge sikuweza kushikilia zaidi kicheko.
     
  5. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #5
    Dec 21, 2010
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Yusufu Makamba
     
  6. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #6
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,320
    Likes Received: 1,977
    Trophy Points: 280
    all vihiyos, u all know them, + Makinda
     
  7. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nahamu kweli ya kumsikia RM akichangia kwa maneno...! Huwa nasikia huchangia kwa maandishi tu yeye...!
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Dec 21, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Yule yule aliyepigwa na Polisi ningependa sana kumsikia akichangia na kutoa hoja.
    Huyo ni Lema.
    Mnyika
    Mbowe
    LISSU
    Kahigi
    Abwao
    Gekul
     
  9. jyfranca

    jyfranca JF-Expert Member

    #9
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 3, 2010
    Messages: 299
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tatizo letu watanzania tuna kasumba sana ya kufikiria elimu ndo njia pekee ya mbunge kuchangia hoja. Hao wenye darasa la nne wanaweza kutoa mawazo mazuri kuliko hata wenye ph.d. Nakumbuka John Major hakkuwa na shahada ila alikua mmoja wa mawaziri wakuu bora Uingereza, au George Washington hakuwa na shahada ila aliongoza wenye shahada kuondoa ukoloni. Nakumbuka ile hadithi ya msomi na ph.d yake yupo na girl friend wake wanaendesha kutembelea kijijini. Walipofika wakapaki wakakutana na mjinga mmoja asiekua na elimu yoyote, yule msomi kutaka kujisifia kwa mwanamke wake akaanza kumkashifu yule jamaa, akimwambia kuwa ni mjinga hana elimu na ni mzembe, na mvivu. Punde gari yao ikapata pancha.Msomi akafungua bolt za tairi, huku akijiandaa kubadili tairi, mara kikatokea kimbuga na zile bolt zote zikaangukia bondeni. Msomi hakawa hana la kufanya, kichwa kinamuuma, hajui watarudije. Yule mjinga akwa anawaangalia huku anacheka, akawaambia "nyie watu wa mjini mnaojifanya mmesoma mmesoma ujinga, kwanini usitoe bolt moja kwa kila tairi na ufunge tairi lako ukifika mjini ukanunue bolt? Yule mwanamke akamuona yule mjinga msomi na msomi mjinga. Kazi ya wabunge si kuwa wataalamu, kazi yao ni kuwakilisha matatizo ya wananchi
     
  10. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #10
    Dec 21, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mleta maada hajasema chadema tu. Pila shaka ungependa kusikia Rostam (mbunge wa Igunga) akichangia angalao mara moja baada ya kukaa 5yrs bila ya kuchangia kwa kuongea au kwa maandishi. Pia nasubiri kuona vicy kamata, komba na sugu wakirapu bungeni. itakuwa bonge la singo
    Zitto nadhani utakuwa uzi uleule, slaa nitammiss (hivi JK katika zile nafasi zaupendeleo si ampe mmojawapo slaa, mbona naona kama vile bunge hili litapwaya).
     
  11. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #11
    Dec 21, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Moto utawaka sana tena hasa pale unapokuta hata Spika kanuni haziko kichwani muda wota atataka afanye reference namhurumia sana huyo mama bora angekua marando tu.

    Kuna watu kama Tundu Lisu, mbowe na J.J. Mnyika sidhani kama mawaziri watawezi kupangua hoja zao labda Chenge na mafisadi wengine wajitoe mhanga.

    Peoples Power
     
  12. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,094
    Likes Received: 1,325
    Trophy Points: 280
    rostam Aziz
     
  13. m

    mtuporimtupori Member

    #13
    Dec 21, 2010
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    rost tamu
     
  14. P

    Paul S.S Verified User

    #14
    Dec 21, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Sugu aka mr ii
     
  15. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #15
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,562
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Ningependa kumwona mama wakatare akikemea mafisadi live kwa kuwataja majina kama.........................
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Dec 21, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    who is RM.... Regia Mtema??
     
  17. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #17
    Dec 21, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mama rwakatare inabidi pia akemee mapepo bungeni ... nasubiria showdown ya rwakatare na majimarefu:

    Rwakatare -- nasemaaaaaa .... toka kwa jina la yesu
    maji marefu --- akbarrrrr wabiluhiiiiiiiiiiiii albahlall haaaaalllllllll miuy
     
  18. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #18
    Dec 21, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mhh, ningesema kitu hapa lakini naogopa mod painkiller (ananifuata fuata sana huyu) atanifungia
     
  19. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #19
    Dec 21, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Makamba inabidi afungwe jela miaka 30 kwa ubakaji.... anajifanya mcha mungu kumbe bakaji tu
     
  20. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #20
    Dec 23, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    yule mbunge wa sikonge
     
Loading...