Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge azuiwa kufanya ziara jimboni kwake!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by tumpale, May 21, 2011.

  1. t

    tumpale JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 201
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Katika hali inayoshangaza mkuu wa wilaya ya mbarali amempiga marufuku mbunge wa jimbo la mbarali (ccm) kufanya ziara jimboni mwake, kisa amekuwa akiwatetea wananchi walioporwa ardhi na mwekezaji. Pia ccm mkoa wanapanga kumnyang'anya kadi yake ya uanachama. swali la kujiuliza mbona ni ngumu sana kuwaondoa mafisadi katika chama lakini ni rahisi sana kuwasulubu wanaojaribu kupigania maslahi ya watanzania?
     
  2. Tankthinker

    Tankthinker Member

    #2
    May 21, 2011
    Joined: May 1, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu naomba utupatie source ya taarifa hizo. Lakini kama hizo habari ni za kweri basi jibu lakeni hili:

    Ukiwa kondoo usikubali kuajiliwa na fisi, kazi ya kuuza nyama (Butcher). Akishikwa na njaa atakuja kula bila kulipa, maana yeye hajali swala la faida katika biashara hiyo, ila njaa yake tu. Ukijaribu kumshauli au kumzuia asile, basi lazima utafukuzwa. Hivi ni busara kuondoka, tena kwa kukimbia mapema, vinginevyo utaishia kuwa kitoweo pia.
     
  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    hahaaaa CCM hivi mna chama au kijiwe cha wacheza draft.....hivi hiki chama kina mwenyekiti kweli hiki
     
  4. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    aagh, hao magamba acha wavuane magamba yap
     
  5. matungusha

    matungusha JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    chama cha magamba hicho ukisema ukwel wanakutosa!!! huyo mbunge mwambie aje cdd
     
  6. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Waache wawaondoe ili waje kwetu tuanhitaji watu kama hao na ccm si mahala pao.
    Bila kujijua wanatusafishia njia ya 2015
     
  7. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    kuna timu moja (SIO SIGARA) ilivuma sana kwa kuokoteza wachezaji waliokuwa maarufu kutoka timu nyingine....ilikuja itwa TANZANIA STARS na baadaye almaarufu KAJUMULO
    Naifananisha na chama kimoja cha siasa
     
  8. b

    baraka boki Senior Member

    #8
    May 21, 2011
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 181
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuwa kichaa si lazima uvute bangi
     
  9. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Swala la source ni muhimu please!
     
  10. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbunge we una watu huko huko wilayani, DC ana rais na tena anakaa angani unashindwa ninin kutumia watu wako ili mlete maendeleo? Mbona karagwe dc alishawahi kuzuia mikutano ,mbunge akauitisha saa nane usiku na kuhutubia vijiji viwili? USIOGOPE jipe moyo.
     
  11. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,884
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    mwenyekiti chama kimemshinda kaamua kua vasco dagama
     
  12. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #12
    May 21, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,332
    Likes Received: 581
    Trophy Points: 280
    Hivi CCM hakuna hata mmoja mwenye akili awaongoze wenzie.
     
  13. m

    mzambia JF-Expert Member

    #13
    May 21, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hiki ndicho chama tawala kinachotetea mafisadi tu lkn nbunge kuungana na wananchi wake anaambiwa ye ni mpinzani kwa ina maana hii nchi ni ya wageni na wawekezaji tu na si watz? Maana ukiwatetea watz basi we ni mchochezi haya ila ipo siku mamabo yatakuwa hadharani.
     
  14. Nyami2010

    Nyami2010 JF-Expert Member

    #14
    May 21, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Una uhakika na unachokisema? Ni mbuge yupi, DC alikuwa nani na huyo mbunge alifanyisha mkutano katika vijiji viwili katika kata ipi na mwaka gani?
     
  15. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #15
    May 21, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    hivi mkuu wa wilaya ni bosi wa mbunge?
    Sasa kwa nini sisi wananchi tusichague wakuu wa wilaya basi? Kuliko wabunge wasio na nguvu
     
  16. Nyami2010

    Nyami2010 JF-Expert Member

    #16
    May 21, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kimfumo, DC ni mwakilishi wa Rais (Head of State & Government) ngazi ya Wilaya. Anapeperusha bendera ya nchi. Kiutendaji, ana uwezo wa kumweka ndani kwa masaa kadhaaa mtu yeyote pamoja na wanaochaguliwa na wananchi, mfano Diwani na Mbunge. Mimi sijui kama ni boss kwa Diwani au Mbunge, lakini ninachojua DC na RC wana mamlaka makubwa kwa muundo wa Serikali yetu. The DCs and RCs are very powerful, but usually they don't exercise the powers vested in them.
     
  17. M

    Mzee wa Usafi JF-Expert Member

    #17
    May 22, 2011
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Huyu anatakiwa kufukuzwa kwenye chama kwasababu anatekeleza sera za chama kingine sio kile kilicho mweka madarakani. Yeye atee wananchi , CCM watetee mafisadi wao tuone nani atashinda
     
  18. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #18
    May 22, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kama aarifa ni za kweli basi ccm wana kazi
     
  19. kidi kudi

    kidi kudi JF-Expert Member

    #19
    May 22, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    kweli kabisa unayoyasem, maana hao wote si wateuliwa wa 'Bwana Mkubwa'? kwahiyo hawawezi kwenda kinyume na direction ya kiongozi wao. ulishaona kiongozi wao anafanya hayo wanayoyapinga?CHANGES MUST COME FROM OUTSIDE THE SYSTEM AND NOT FROM WITHIN
     
  20. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #20
    May 22, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mambo ya CCM NA SERIKALI YAO ni upuuzi tu, hawakawii kuishutumu chadema!
     
Loading...