Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge avilalamikia Vyombo vya habari vya Tanzania kwa udini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Malaria Sugu, Jun 14, 2012.

  1. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    leo ktk kipindi cha maswali ya papo kwa papo bungeni. Mbunge mmoja wa Zanzibar alivilaumu vyombo vya habari kwa udini uliokithiri alipouliza Mh Pinda kuhusu yaliotokea zanzibar na uripotiaji wa habari hiyo kwa magazeti

    "Mh Waziri Mkuu, Hivi karibuni palitokea Vurugu Zanzibar, Lkn Cha ajabu vyombo vyetu vya habari viliegemea tu Uchomaji Makanisa huku hata baadhi ya misikiti iliharabiwa na baadhi ya watu, Lkn vyombo kwa makusudi vilificha HABARI HIYO.
    jee Mh unashauri nini kuhusu vyombo vyetu vya habari kwa kubase zaidi Upande mmoja huku matokeo kama hayo ya Vyombo vya habari ndivyo vilivyosababisha mauji ya Kenya na Rwanda?

    MY TAKE.SIPENDI UDINI LKN KWA MTITIRIKO HUU KWELI VYOMBO VYETU HAVITAKUWA BIAS?
    JAMBO LEO
    Muhariri Mkuu: Willy Edward (mkiristo)
    Muhariri wa habari: Julian Msacky (mkiristo)
    TZDAMA
    muhariri Mkuu:Absolume Kibanda (Mkiristo)Ambae pia ndio Mwenyekiti wa JUKWAA LA HABARI
    Muhariri Msaidizi: Albert Ngurumo (mkiristo)
    MWANANCHI
    Muhariri Mkuu: Theophil Makunga (mkiristo)
    MAJIRA:
    muhariri mkuu mkiristo)
    MTANZANIA
    muhariri mkuu (Mkiristo)
    Habarileo: John (Mkiristo)
    Daily news
    Mhariri mtendaji wa gazeti la the guardian on sunday, Richard Mgamba
    . Mhariri Mtendaji wa gazeti la Nipashe, Jose Kwayu
    JEE HAWA WANAWEZA KUONA KASORO HIYO?
    Mwenyekiti wa MOAT, Reginald Mengi : hivi karibuni amekabidhiwa PHD ya Biblia
    .Katibu Mtendaji wa MCT, Kajubi Mukajanga
     
  2. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Utendaji wa watendaji wengi wa wenzetu wabase zaidi ya dini yao, na sio nchi yao
     
  3. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Kumbe kuna msikiti uliharibiwa? Mbona habari mpya? Hamna gazeti wala tv wala hata jf yenyewe walireport!
     
  4. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Tanzania hakuna waandishi wa habari wengi wao ni makanjanja...umeishaona wapi muandishi wa habari mkereketwa wa chama cha siasa.
     
  5. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Msikiti ULIPIGWA MABOMU NA POLICE tena kwa MAKUSUDI, lakini habari hii ilifichwa , Tanzania sijui inaelekea wapi!
     
  6. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Majungu tu hayo...ni mbunge wa cuf nini?
     
  7. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Collateral damage...
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Serikali ya Umoja wa Kitaifa Zanzibar nayo ilisahu kutaja misikiti iliyochomwa?

    Pia huyo mbunge wa Zanzibar akumbuke uchomaji wa makanisa upo tangu mwaka 2001! Mbona hatukusikia chochote kutoka kwake au kwa sababu this time UAMSHO walichemsha?
     
  9. m

    mabhuimerafulu Member

    #9
    Jun 14, 2012
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 89
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni kweli, mimi ni Mkristo lakini sikufurahishwa na jinsi vyombo vyetu vya habari vilivyosambaza habari za vurugu za Zanzibar. Hivi waandishi wetu wakoje? Ni rahisi sana kumgundua mwandishi shabiki wa CCM, CDM, Yanga, Simba na pengine hata kabila lake. Ingawa bado kuna watanzania wanafurahishwa na habari za aina hii (za upendeleo) kama vyombo hivi havitadhibitiwa vitaleta maafa. Lazima
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Uamsho waliposema Tunisian Serikali kuwasaka wote waliofanya fujo walikuwa na maana yao, mapunguani wengi hawajawaelwa kwa kuwa tu wanasoma magazeti ya makanjanja.
     
  11. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    leo kweli wahahariri wameumbuka. Mbunge ameuliza hivi hawa wahahariri wanadhani watz ni wale 90 kwamba kanisa ndio tz?
     
  12. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #12
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Ni kweli kabisa hayo aliyosema Mbunge. Na ni kweli kuna Misikiti ilipigwa mabomu, lakini habari zake zilifichwa kwa makusudi. Wapi tunaelekea Watanzania?
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kwa mara ya kwanza kusikia huu msamiat ni kwenye hotuba ya JK wakat akizindua TBC,alimaanisha na ni kweli MAKANJANJA WAPO TELEEEE
     
  14. H

    Hute JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,533
    Likes Received: 446
    Trophy Points: 180
    hivi kwa akili yako msikiti kupigwa bomb na polisi, na kanisa kuchomwa na waislam unauna ni vitu vinavyoelekeana?....kwani hao askari wa zenji si waislam karibia wote?...unajua wazanzibari akili zao ni mgando hawatakuja wapate akili ya kufikiri hata siku moja, yaani hata ukitaka kumharibu mtoto wako mpeleke shule yeyote ya zenji, atarudi akili zote ameziacha amekuwa kopo..hata waelimike namna gani, akili inabaki palepale...mbumbuumbu....
     
  15. m

    mamajack JF-Expert Member

    #15
    Jun 14, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mbo shein alipokuwa akiongea hakuongelea kama kunamisikiti iliharibiwa,hata jeshi la polisi halikusema habari ya misikit.au nao ni vyombo vya habari???
     
  16. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #16
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kama ni Police ndio walipiga mabomu msikiti basi hakukuwa na haja ya kureport, sababu tulichokuwa tunapaswa kufahamu ni athari zilizosababishwa na raia ambao ndio walikuwa chanzo, Kama maelezo yako ni kweli, sababu wewe nae sikuamini amini, basi mbunge huyo ndio atakuwa ana tatizo la udini, sababu anafikiri kwamba kama ingerepotiwa basi ingekuwa rahisi sana kujustify kwamba makanisa hayakuchomwa na waislamu, bahati nzuri vyombo vya habari havikuingia kwenye mtego huo.
     
  17. M

    MAKAWANI Member

    #17
    Jun 14, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Waziri Mkuu alijibu nn?
     
  18. samstevie

    samstevie JF-Expert Member

    #18
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 203
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona rais wa Zanzibar alipoadress juu ya machafuko Zanzibar hakutaja msikiti ulioharibiwa naye anapendelea upande mmoja tu?
     
  19. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #19
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,351
    Likes Received: 713
    Trophy Points: 280
    Makanisa yalichomwa na wana Uamsho kwa minajiri ya kuwaadhibu wakristo na kuhimiza kuvunjwa muungano na msikiti ulipigwa na polisi kutuliza ghasia! Huoni tofauti hapo?
     
  20. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #20
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mkuu umeongea jambo ambalo wengi hawalioni. Unapoongelewa habari maana yake ni kuandika matukio kama yanavyotokea. Lakini waandishi wengi kwa uvivu wamekuwa ni watu wa kuandika na kutangaza OPINIONS zao. Utamkuta mwandishi wa habari anashadadia chama cha siasa katika presentation zake kuliko kitu chochote. Mchezo huu upo kwa vyama vyote japo CCM wanaongoza hasa kwa kutumia TBC1. Kitendo cha JK kuchukua wanahabari na kuwazawadia ukuu wa wilaya kinafanya wengi wao waone njia pekee ya kufikia ndoto kama hiyo ni kujipendekeza kwa watoa MAFUPA ili nao wanaweza kutupiwa siku moja.

    Hii dhana ya OPINION as NEWS imeodoa kabisa dhana ya habari Tanzania, wengine hata hawatumwi wala kuombwa ila utawasikia wanatoa povu kutetea CCM. Mi siku hizi naangalia CNN, BBC, Aljazeera na vyombo ambavyo at least vinaonesha impartiality kwenye taarifa zao. Japo hawa nao kwenye vita huwa waongoooo!.
     
Loading...