Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge atetea Wafungwa wenye wake kupata haki ya Kujamiiana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ni Mimi Msiogope, Jul 18, 2012.

  1. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbunge wa Viti maalum amelichangamsha bunge kwa kusema kuwa "Wafungwa wenye wake serikali ihakikishe inaweka utaratibu wa kuwakutanisha na wake zao"... "Kama mtu anakula anashiba unadhani hicho chakula kinaenda wapi"? ... Alihoji!
     
  2. Asa'rile

    Asa'rile JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 426
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ..ukishafungwa...umefungwa vyote...
     
  3. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hahaha.. Sasa mbona wanakula?
    "We unadhani hicho chakula kinaenda wapi"
     
  4. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Hii sio kutetea, hii ni lazima, na nai haki ya msingi nakumbuka kuna kipindi wakasema watatekeleza hili, tatizo ni hela za kufanya hivyo kwani inatakiwa kujenga vyumba maalumu kwa ajili ya faragha.
     
  5. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    HAVIJIFUNGI VYOTE (mwili bado unahitaji kama kawaida) na ndiyo chanzo cha kesi za USHOGA na KUSAGANA magerezani=ONGEZEKO LA MAAMBUKIZO YA HIV/AIDS katika magereza yetu. Wacha watu wenye wake/waumme zao waruhusiwe KUPATA walau haki hiyo wawapunguzie tamaa za wafungwa wenzao wa jinsia sawa!!!

    Au mnaona sawa watu wakitoka jela warudi tayari na ujuzi wa UKAMERUNI??? Tafakari.....
     
  6. K

    KANA KA NSUNGU J Member

    #6
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga Mkono Hoja
     
  7. y

    yetabula Member

    #7
    Jul 18, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hili ni jambo jema, kumbukumbu zangu zinanikumbusha kuwa HIV act imeruhusu,ila issue ni utekelezaji. Kwani yanahhitajika maandalizi kama vyumba na uelewa wa askari jela
     
  8. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Mexico wanao huu utaratibu.
     
  9. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,639
    Likes Received: 1,524
    Trophy Points: 280
    Hii kali. Lengo hasa la kumfunga mtu si kumkomoa bali kumnyima ule uhuru aliokuwa nao ambao alishindwa kuutumia kadiri ya matakwa au mategemeo ya kijamii na kisheria.

    Hata hivyo kuna vitu vya msingi (basic needs) ambavyo kwa vyovyote huwezi kumnyima binadamu vinginevyo hatakuwa binadamu tena. Vitu hivyo, kwa mtiririko wa umuhimu wake, ni kama hivi: CHAKULA, MAVAZI, MAKAZI, na MATIBABU pamoja na HEWA ambayo hutolewa bure na Mwenyezi Mungu mwenyewe.

    Mwanadamu akipata vitu hivyo anaweza kuishi angalau maisha ya kawaida ya kusetiri na kulinda ubinadamu wake. Sasa je, NGONO ni hitaji la msingi la mwanadamu? Yaani, Is SEX really a human basic need? Majibu ya swali hili yatasaidia kujua kama wafungwa waruhusiwe "kukutana" na wake/waume zao au la.
     
  10. Mlitika

    Mlitika JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 458
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hapo maana ya kufungwa itakuwa nini sasa? Maana watu wanaogopa kufungwa hasa kwa tishio la kukosa huduma nyeti. Wakiziletewa na huko unadhani kuna mtu ataogopa kufungwa tena?
     
  11. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Si waliooa tu hadi ma wenye ma bf na ma gf wakamuane tu
     
  12. Asa'rile

    Asa'rile JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 426
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umuhimu wake, ni kama hivi: CHAKULA, MAVAZI, MAKAZI, na MATIBABU pamoja na HEWA ambayo hutolewa bure na Mwenyezi Mungu mwenyewe.Hivyo ni Compulsory; Narudia tena....mahitaji ya Nafsi, Roho na dhamiri na Moyo, haiwezekani.
    Ukishafungwa...umefungwa vyote.. You're in Bondage.
     
  13. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,639
    Likes Received: 1,524
    Trophy Points: 280

    Mkuu hapo sasa unazidi kupanua wigo. Na wasio na bf na gf sheria iweke utaratibu ama wa kuajiri au kutafuta (may be on weekly basis) watakao toa huduma kwa wafungwa.

    Malipo yakiwa mazuri usishangae akina dada zetu watakavyochangamkia tenda ya kutoa huduma kwa wafungwa.
     
  14. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Na wafungwa wanaowalawiti hawa wanandoa kwa nguvu waasiwe kwanza ili hili zoezi liweze kufanikiwa
     
  15. K

    KANA KA NSUNGU J Member

    #15
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, je huoni kama mfungwa asipo ruhusiwa kukutana na mke wake maana yake una mwadhibu hata mke ambaye hakufanya kosa hilo?Na hatimaye anaweza pata magonjwa nnje ya ndoa?
     
  16. m

    makelemo JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Charles Taylor amepata mtoto wakati akiwa Gerezani
     
Loading...