Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge asiyekuwa na makuu-Kenya

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by engmtolera, Jun 21, 2011.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Jun 21, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Haya ndiyo maisha ya mbunge Mwahima,hana makuu mzee wa watu,anafuata falsafa ya Mwl Nyerere,maisha yake ni ya kustaajabisha ingawaje ni mbunge ,Wakenya wenyewe wanampenda kutokana na jinsi anavyo ishi

    Na Wengi wanamfahamu kama mbunge aliyefanya mtihani wa kidato cha nne akiwa uongozini na uvumi ukaenea kwamba alianguka hata somo la Kiswahili na kupata E,lakini mwenyewe aeleza ilikuwa ni mambo ya vyombo vya Habari

    mbunge wa likoni mwalimu masoud mwahima anasisitiza kwamba hataki ukubwa zaidi ya kuwa mbunge ifikapo 2012.

    Je wabunge wetu wa Tanzania wataweza kuishi maisha Haya?

    <span style="font-family:arial black;"><font size="2"><strong><span class="Apple-style-span" style="font-size: 13px; line-height: 18px; ">
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #2
    Jun 21, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo kuishi kifukara ndio mojawapo ya traits za mbunge bora??
     
  3. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #3
    Jun 21, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    kuwa mbunge ya tosha,haina haja ya kufanya biashara,kulidhika na kile ukipatacho ilimradi kinakidhi mahitaji yako

    kunahaja gani ya kutuingiza ktk mikataba feki kwa 10%? kwani ukiwa kama huyo mbunge wa kenya utapungukiwa na nini?

    tunacho hitaji ni kuishi kwa ule mkate unao kuhusu na sio kutafuta mbinu nyingine za kuongeza kipande cha mkate kwa kutuibia hata kile kidogo tulicho nacho

    sijui kama umenipata mkuu
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    huyo hana faida kwani anaeza kuridhika hata nchi yote raia wakiishi kwenye nyumba za nyasi

    pooofff
     
  5. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #5
    Jun 21, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Lakini ukisikiliza kwa makini mtangazaji anasema mbunge huyo amefanya jambo ambalo hata wabunge wasomi waliopita walishindwa kuwafanyia wananchi wa jimbo hilo,

    Nadhani maisha yake haya reflect maisha ya wanajimbo,yeye yupo kama yeye na anafanya kile wananchi wanahitaji kufanyiwa
     
  6. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Yeye amekubali kufa maskini kwa kisingizio kwamba mbunge akiwa mfanyabiashara atasahau watu wake. Hata hivo anaonesha ukomo wa upeo wake, huezi kumlaumu sisimizi kwa nini ameshindwa kumeza punje ya mchele..
     
  7. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #7
    Jun 21, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    kwa hiyo unamaanisha hata wale waliotuingiza ktk mikataba feki kwa 10% ni moja ya sisimizi walioweza kumeza punje ya mchele na tusiwalaumu kwa hilo,

    hata wale wanaokwepa kulipa kodi kwa kizingizio cha ubunge nao ni sisimizi walioweza kumeza punje ya mchele wasilaumiwe?

    wapi tunaelekea?

    kwanini sisimizi huyo asimeze vile anavyoweza kumeza tena kulingana na sheria,kanuni na taratibu alizopangiwa yeye sisimizi na sio kuzivunja na kulazimisha kumeza kitu ambacho kinawaacha waliowengi wakifa na njaaa?
     
  8. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #8
    Jun 21, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kenya bado bunge lina falsafa ya kuwakilisha wananchi.
    tz ni soko la hisa ndio maana wafanyabiashara wote wachafu tanzania ni wabunge.
     
Loading...