Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge anayeongoza kwa taarifa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ikimura, Jun 14, 2011.

  1. Ikimura

    Ikimura Member

    #1
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 1, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mh. Mwigulu Lameck Nchemba Madelu, huyu ndie Mbunge anae ongoza kwa taarifa katika Bunge letu, mimi ninachotaka kumuuliza ni kuwa yeye wananchi wake walimtuma kwenda kutoa taarifa Bungeni au kuisimamia Serikali pamoja na kutatua kero zinazo wakabili??? Mh. wito wangu kwako ni kuwa badilika, na mara nyingi taarifa unazotoa huwa ni kama vile ni za kutaka kuwanyamazisha au ku-divert kile wapinzani wanachojadili. Nchi haiwezi kuendelea kwa taarifa nchi itaendelea kwa political commitment zenu pamoja na sisi wananchi kufanya kazi kwa bidii, so, wakati sisi tunafanya kazi huku majimboni nanyi bungeni chakarikeni si kwa taarifa bali kwa hoja nzito na zenye maslai ya Taifa......

    Nimemaliza
     
  2. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Umemuona eeeeh. Nilifikiri ni mimi peke yangu ninayemshangaa. Isingekuwa na tabu basi kama taarifa zenyewe anazozitoa zingekuwa na maana, utakuta ni utumbo mtupu. Anyway, huyo ndio alikuwa the best kwa upande wa magamba. Hebu watu wa Singida next time leteni kichwa kingine, sio hili galasa.
     
  3. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Useless cabinet .... kikubwa wanachochadili ni rules na regulation za bungeni... na kuonyesha who is who....kama huyo Mwigulu.... vitu visivyo na tija kwa taifa vinakuwa presented husikii akiuliza mwongozo wa spika au kutoa positive contribution... Yaani by design bunge halina changamoto kwa wabunge sheria haziwabani kuhusu uwakilishi wao kwa wananchi bali kuna sheria nyingi za namna ya kujadili.. a real wastage of tax payers money.

    Mimi nilifuatilia session ya jana huyo mbunge contrary na expectations za kuletwa kwa hoja ya mpango wa maenedeleo kwa maana ya kuifanyia improvements yeye amekuwa aki-recite yaliyoandikwa ktk hicho kitabu na kutoa maelezo marefu..... Kwa kifupi hakuna guidance nzuri kwa wabunge wanapojadili hoja nyingi... people speak anyhow hawako constructive ndio maana tunaona issue kama ya umeme mbali na kuwa inapelekwa bungeni lakini hakuna real progress mambo ni yale yale tu.. What matters most ni posho ya kikao. SHAME
     
  4. k

    kiloni JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Wanamagamba wamechimba choo mjengoni wanajisaidia tuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  5. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mimi nadhani utakuwa huna sababu zako binafsi na huyo mbunge sijui amekupora demu wako, mbona wabunge wengi tu pumba wewe umemuona huyo mmoja tu
     
  6. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #6
    Jun 14, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    kama kuna ishu yoyote uliyonayo juu ya huyu jamaa ni bora ukaileta kuliko kuanza kuzungukazunguka mkuu...mie sioni kutoa taarifa bungeni kama ni jambo linalostahili kujadiliwa hapa.
     
  7. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    we utakuwa gamba,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, ila sura yako mmmmm au ndio ulivua gamba domo likaongazeka
     
  8. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi huyu mheshimiwa atapimwa miaka mitano kuwa katoa taarifa ngapi? labda kama yupo kamati ya zimisha hoja za wapinzani kile zinapotokea,wananchi makini hawatakuwa na sababu za kumrudisha kutoa taarifa badala ya kusemea kero zao,zinazowatafuna kila kukicha
     
  9. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ahahaha! Mkuu naona umjui Chatu dume, hilo domo langu ndio nimeumbwa hivyo mimi napita tu
     
  10. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi we ulitegemea mbunge wa CCM akaisimamie serikali ya CCM, kweli?
     
  11. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Sasa kama angekuwa hana sababu zake binafsi dhidi ya mbunge huyo kama unavyodai, angeandika alivyoandika?
     
  12. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #12
    Jun 14, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Agasibhayo waitu. At least tumejua kuwa unatoka kule Muleba. Obashule!
     
  13. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #13
    Jun 14, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Mkuu ungeanza wewe ku walk on your words get off the JF and work.
     
  14. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Topic zimeisha kabisaaaa JF,duh
     
  15. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #15
    Jun 14, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Pumba zake ni mbaya kuliko......thats why....pole kwa kuumizwa
     
  16. Mr.Professional

    Mr.Professional JF-Expert Member

    #16
    Jun 14, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ndicho magamba walichobakiza kufanya wapo kwa ajili ya maslah ya kwao wenyewe na chama kwanza then taifa kwao ni la mwisho
     
  17. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #17
    Jun 14, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    Tatizo la CCM huwa hawajui kutafuta ma-SPIN DOCTOR wenye AKILI wanaoweza kukabiliana na CDM kwa hoja.
    Kama wamekaa wakaona huyo Mwigulu ndiyo anafaa kukabiliana na akina Tundu Lissu basi huko CCM kuna matatizo makubwa.

    Mimi alinishangaza wakati anajadili mpango wa maendeleo ya miaka mitano kwamba uliwakilishwa kwa mara ya kwanza bungeni,
    wakati JK alipozindua bunge, lakini CDM wao walisusa. Ukiangalia hansard za bunge hakuna kitu kama hicho.

    Halafu kuhusu huo mpango akasema kwamba lazima rais a-sign kwasababu hata kadi za michango ya harusi zina sainiwa
    (poor thinking).
     
  18. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #18
    Jun 14, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    Tatizo la CCM huwa hawajui kutafuta ma-SPIN DOCTOR wenye AKILI wanaoweza kukabiliana na CDM kwa hoja. <BR>Kama wamekaa wakaona huyo Mwigulu ndiyo anafaa kukabiliana na akina Tundu Lissu basi huko CCM kuna matatizo makubwa.<BR><BR>Mimi alinishangaza wakati anajadili mpango wa maendeleo ya miaka mitano kwamba uliwakilishwa kwa mara ya kwanza bungeni, <BR>wakati JK alipozindua bunge, lakini CDM wao walisusa. Ukiangalia hansard za bunge hakuna kitu kama hicho.<BR><BR>Halafu kuhusu huo mpango akasema kwamba lazima rais a-sign kwasababu hata kadi za michango ya harusi zina sainiwa <BR>(poor thinking).
     
  19. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #19
    Jun 14, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    Unaweza kutoa mifano c.d?
     
Loading...