Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge aitabiria mabaya CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kichuguu, Aug 25, 2009.

  1. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #1
    Aug 25, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    CHAMA Cha Mapinduzi (CCM), kimetabiriwa mabaya ikiwemo kung'oka madarakani katika miaka 10 ijayo, au kusababisha mapambano na wananchi wanaodai haki na uhuru.

    Aidha, viongozi walio madarakani wametakiwa kutochukulia nafasi walizonazo kama ni dhamana na si zao binafsi.

    Kauli hizo zimetolewa na Mbunge wa Jimbo la Maputo nchini Msumbiji, Dk Eduardo Namburete katika mahojiano maalum na Mwananchi jijini Nairobi nchini Kenya hivi karibuni.

    "Tanzania sio kisiwa mambo yake yanafahamika, yanasikika na matatizo yake kama Msumbiji. Kama chama tawala (CCM) hakitabadilika, miaka 10 ijayo kinaweza kuanguka madarakani, kama si hivyo kinaweza kusababisha machafuko kutokana na wananchi kudai haki zao na uhuru," alisema Dk Namburete.

    Hayo yamekuja huku ndani ya CCM kukiwa na vuguvugu, kuwepo kwa makundi kupingana waziwazi kimsimamo kuhusu masuala mbalimbali ikiwemo mapambano dhidi ya ufisadi.

    Dk Namburete ambaye pia ni Mhadhiri katika Chuo Kikuu cha Eduardo Mondlane cha mjini Maputo Msumbiji alisema, CCM na vyama vingine vilivyopigania uhuru barani Afrika na kuendelea kuongoz hadi sasa vimeanza kusahau malengo ya uhuru na ahadi zao kwa wananchi hivyo kugeuka na kuwa sawa na wakoloni.

    "..Tangu walipochukua madaraka viongozi wamejishikiza zaidi na vyama na familia zao na kusahau wananchi, wamesahau malengo ya uhuru, wamesahau ahadi zao kwa wananchi na kuendeleza ubinafsi," alisema mwanasiasa huyo kijana.

    Alifafanua kuwa viongozi wengi wa Afrika ikiwemo Tanzania wamemezwa na ubinafsi huku wakikumbuka na kuwakumbatia marafiki zao na familia zao pekee, wakiwa na taswira ya kujilinda zaidi kutokana na kuogopa kubanwa na sheria watokapo madarakani.

    Dk Namburete ambaye ni Mbunge kwa tiketi ya chama cha Renamo kinachoongozwa na Afonso Dhakama alisema kutokana na hali hiyo wananchi wameanza sasa wanatambua zaidi haki zao na kuanza kuhoji matukio yanayoendelea katika nchi zao na kutaka mabadiliko.

    "Vyama tawala sasa vina hali ngumu katika utawala, wananchi wanajua haki zao wanaona uovu, wamechoka ndiyo maana kelele za kudai mabadiliko zipo kila mahali Afrika," alisema Dk Namburete na kuongeza:

    Matukio yanayotokea kwenye baadhi ya nchi za Afrika hivi sasa kudai mabadiliko kama Afrikakusini ni ishara tosha kuwa watawala wa kiafrika wamegeuka wakoloni na kuwa wananchi wameanza harakati mpya kuwaondoa wakoloni hao. Hali isipobadilika zitaenea barani Afrika ndani ya miaka 10."

    Chanzo: Mwananchi

    Mbunge huyu anasema ukweli usiobishika kabisa. Kwanza yeye ni mtu wa nje, kwa hiyo hana anachopata binafsi kutokana na maneno haya

     
  2. w

    wasp JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2009
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngoja domo kaya Yusuf Makamba na mwenzie Hiza wamjibu huyo mbunge wa Msumbiji kwamba SISIEM ni imara maana serikali yake inawalipa mawaziri, wabunge na majaji mishahara minono (soma gazeti la Mwananchi la tarehe 25 Agosti 2009) isiyo katwa kodi wakati ikiwalaghai waalimu na wafanyakazi wengi wa kima cha chini kwamba wavute subira kutokana na ufinyu wa bajeti.
     
  3. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #3
    Aug 25, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Dah, ni kweli aisee, duh. basi watanzania tulie tu kwa vile sijasikia mishahara ya kima cha chini ikongezwa; na hii ni mishahara ya masingii (basic salary) haichanganyi marupurupu. Wenzetu huwa hawaongezi mishahara ya wanasiasa walioko madarakani; hupanga miashahara mipya kabla ya uchaguzi au uteuzi. Labda kama kuna makosana ila nimeona kama vile posho ya mavazi ya jaji ni TSh35 milioni na posho ya simu na umeme ni TShs 386,400,000 kila mmoja (hii ni sawa a dola 350,000 hivi ambazo ni karibu sawa na mshahara wa Makamu wa Rais wa Marekani kwa miaka miwili)

     
  4. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu, hata wakijibu hoja hizo hawatakuwa wamekosea provided kuwa wana facts na sio kudanganya. Anayosema huyo msomi ni kweli, tatizo ni kuwa hapa Tanzania sehemu kubwa ya population ni illiterate ndio maana tunayoyaona sasa au tutakayoyaona miaka 10 ijayo yamechelewa. Literacy ambayo tulijitapa nayo miaka ya 70 na mwanzoni mwa miaka ya 80, ilikuwa ya kufuta ujinga tu lakini haikuwapa watanzania uwezo wa critical thinking. Angalia sasa Kingenge ambaye zamani alikuwa na easy ride siku hizo hata watoto wa form six wanajua kuwa anaongopa, things have changed and they will keep on changing.

    Itakuwa ni vizuri sana kama huyo jamaa akijibiwa, hoja zake tumezisikia na zinakubalika na zinaungwa mkono na hali halisi.

    Watakaomjibu bila shaka watafanya hivyo.
     
  5. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,825
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Nimeona kweli ni minono. Yaani ongezeko la 75 % si mchezo nafikiri ni TZ tu ndiyo wanweza kuongeza mishahara kiasi hicho hata nchi kama Somalia na Afghan hawafanyi hivyo. Je ni kweli hiyo mishara haikatwi kodi????
     
  6. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Hapa pana hisia kuwa hali ya Chama Cha Sultani CCM huko majuu haionekani kuwa chama kinachotenda haki na nina wasi wasi kuwa na huko nako wameanza kukishitukizia kuwa ni Chama kimoja ambacho ni kibaya sana kilichojificha kwenye mwevuli wa utulivu na amani iliyopo hapa nchini ,nafikiri onyo hilo wenyewe CCM watalifikiria na kuanza kujipanga upya kama walivyozoea ,kila wanapokurupushwa utasikia wanajipanga upya.

    Hawa viongozi wa CCM wamezoea kuona kila kitu kwao ni shwari na hakuna anaeweza kuwatolea uvivu ,ukiisoma hiyo habari ya jamaa yake Mkapa utaona ni jinsi gani amejaribu kuondoa kilemba cha ukoka walichojivisha CCM na kuwapa tahadhari iliyo wazi kabisa kuwa nchi itasambaratika kama CCM hawakuwa wakweli katika hali za uchaguzi zinazokuja.
     
Loading...