Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge adaiwa kununua vitabu vya msemakweli na kuchoma moto

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pdidy, Mar 6, 2010.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Mar 6, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Mbunge adaiwa kununua vitabu kuchoma moto

    Mwandishi Wetu , Mwanza


    KITABU cha ‘Mafisadi wa Elimu’ kimezidi kuwa lulu jijini Mwanza baada ya

    nakala zake 25,000 ambazo zilitarajiwa kusambazwa kwa mauzo,

    kununuliwa na mmoja wa wabunge na kuchomwa moto.


    Habari zilizopatikana jijini Mwanza na kuthibitishwa na mmoja wa

    mawakala waliopewa jukumu la kusambaza ili kuuza vitabu hivyo,

    zilieleza kuwa mwanasiasa huyo kupitia kwa watu wake wa karibu aliomba

    kununua nakala zote hizo za vitabu kwa nyakati tofauti kwa madai ya

    kuvisambaza bure kwa watu.


    Kitabu hicho ambacho kimeanza kusambazwa katika mikoa mbalimbali kwa

    mauzo kimekuwa kikitafutwa na wananchi kwa ajili ya kusoma ili

    kutambua kilichoandikwa hivyo kuwa gumzo kwa wananchi.


    Imeelezwa kuwa mbunge huyo wa kanda ya ziwa kwa mara ya kwanza

    alipata taarifa za kuingia kitabu hicho na kutuma watu kukusanya

    nakala hizo katika meza za wauzaji na kwenda kuchoma moto.

    “Baada ya nakala za kwanza ambazo zilikuwa kama 5,000 kununuliwa

    kwa siku moja na kuisha, wakala aliwasiliana na mwenye kitabu ambaye

    aliamua kutuma nakala nyingine kwa ajili ya kuuzwa, lakini pia

    aliambiwa zimeisha baada ya siku mbili” alieleza mmoja wa wauza

    magazeti wa mkoani Mwanza.


    Kutokana na kukosekana kwa kitabu hicho baadhi ya wafanyabiashara kwa

    kutumia moja ya nakala ambazo wamebahatika kuwa nazo wameanza kudurufu

    kitabu hicho kwa kutoa nakala ambazo wanaziuza mitaani

    kwa bei ya Sh3000.

    “Mimi binafsi kila ninapokwenda kuuza magazeti watu wamekuwa

    wakiniulizia kitabu hicho na wengine wameniomba kikifika tu

    niwapelekee wakanunue, sasa nilipowaambia bado hakipatikani ila kuna

    nakala walisema niwapelekee na waliweza kununua kwa bei

    ile ya kitabu” alieleza muuza magazeti huyo.


    Katika kitabu hicho wabunge ambao walidaiwa kuwa na shahada feki ni

    Anthony Diallo, Deodarus Kamala pamoja na Raphael Chegeni ambao

    walitajwa kuwa na shahada ya uzamili(masters) na uzamivu(PhD) feki
     
  2. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Sasa ni dhahiri hao waheshimiwa wana digrii feki,kwanini wanaogopa hicho kitabu kisomwe na watu kama kweli mtu ana digrii ya kweli,pia baado sijaridhika na digrii ya David Mathayo na inabidi sijui(bahati mbaya Takukuru nao hawaaminiki) wangelichunguza hilo swala,Prof Nkunya katuongopea anakuwa naye kama sio musomi kuhusu suala la kumsafisha David hata mimi ngumbaru nimeona kuna walakini mkubwa au ndio ufisadi wa elimu umemuingia huyo Professor,pia naona siasa zimeingilia kati sidhani kama hao wabunge wangekuwa wa upinzani serikali ingekaa kimya,aibu kwenu wabunge vihiyo nyie ndio mko tayari kuwaibia mitihani watoto wenu!aibu kwenu
     
  3. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Hii sredi inahusiana vp na MMU? Mods plz do ze nidful! Imekaa kipolitikali zaidi
     
  4. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #4
    Mar 6, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    we unajua MMU kitandani tu
    kutana na MMU KWENYE MAKARATASI
     
  5. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #5
    Mar 6, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Nasikia kuwa hata Dkt Mwakyembe alifeli Form IV akatumia cheti cha ndugu yake kuendelea na masomo ya A Level!
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Mar 6, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Nasikia hata jina lake halisi ni Harry na hata PhD yake alipewa kwa upendeleo!
     
  7. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #7
    Mar 6, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    vithibitisho muhimu
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Mar 6, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Capt hapo itakuwa kazi kidogo! wewe meza tu
     
  9. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #9
    Mar 6, 2010
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Miaka ile ilikuwa vigumu sana kwenda secondary bila kurudia mitihani mara saba au nane hivi, Bonde la mto Lufilyo karibu wasomi wowte walirudia madarasa na shule baada ya kuhitimu kujaribu bahati zao tena.
     
  10. M

    Msharika JF-Expert Member

    #10
    Mar 7, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mwandishi Wetu , Mwanza
    Chanzo: Gazeti la Mwanchi Jumapili

    KITABU cha "Mafisadi wa Elimu" kimezidi kuwa lulu jijini Mwanza baada ya nakala zake 25,000 ambazo zilitarajiwa kusambazwa kwa mauzo, kununuliwa na mmoja wa wabunge na kuchomwa moto.

    Habari zilizopatikana jijini Mwanza na kuthibitishwa na mmoja wa
    mawakala waliopewa jukumu la kusambaza ili kuuza vitabu hivyo, zilieleza kuwa mwanasiasa huyo kupitia kwa watu wake wa karibu aliomba kununua nakala zote hizo za vitabu kwa nyakati tofauti kwa madai ya kuvisambaza bure kwa watu.

    Kitabu hicho ambacho kimeanza kusambazwa katika mikoa mbalimbali kwa
    mauzo kimekuwa kikitafutwa na wananchi kwa ajili ya kusoma ili kutambua kilichoandikwa hivyo kuwa gumzo kwa wananchi.

    Imeelezwa kuwa mbunge huyo wa kanda ya ziwa kwa mara ya kwanza
    alipata taarifa za kuingia kitabu hicho na kutuma watu kukusanya nakala hizo katika meza za wauzaji na kwenda kuchoma moto.

    "Baada ya nakala za kwanza ambazo zilikuwa kama 5,000 kununuliwa kwa siku moja na kuisha, wakala aliwasiliana na mwenye kitabu ambaye aliamua kutuma nakala nyingine kwa ajili ya kuuzwa, lakini pia aliambiwa zimeisha baada ya siku mbili" alieleza mmoja wa wauza magazeti wa mkoani Mwanza.

    Kutokana na kukosekana kwa kitabu hicho baadhi ya wafanyabiashara kwa
    kutumia moja ya nakala ambazo wamebahatika kuwa nazo wameanza kudurufu kitabu hicho kwa kutoa nakala ambazo wanaziuza mitaani kwa bei ya Sh3,000.

    "Mimi binafsi kila ninapokwenda kuuza magazeti watu wamekuwa wakiniulizia kitabu hicho na wengine wameniomba kikifika tu niwapelekee wakanunue, sasa nilipowaambia bado hakipatikani ila kuna nakala walisema niwapelekee na waliweza kununua kwa bei ile ya kitabu" alieleza muuza magazeti huyo.

    Katika kitabu hicho wabunge ambao walidaiwa kuwa na shahada feki ni
    Anthony Diallo, Deodarus Kamala pamoja na Raphael Chegeni ambao walitajwa kuwa na shahada ya uzamili (masters) na uzamivu (PhD) feki.

    MY Comments: .
    Kama hawahusiki na vyeti feki , vijitabu wanachoma moto vya nini? Nadhani kuna kila sababu ya wananchi kuhoji na kuomba TCU iwaite watu hao kwa lazima wapeleke vyeti vyao.
     
  11. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #11
    Mar 7, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Sasa huyu mbunge atanunua hizo kopi mpaka lini?Na huyo mchapaji wa hicho kitabu si ataendelea kutajirika?Huyo mbunge kweli ana upungufu wa elimu
     
  12. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #12
    Mar 7, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Mkuu Ben,

    Kweli aliyesema ukiona Elimu ghali, jaribu Ujinga..kweli hakukosea.
     
  13. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #13
    Mar 7, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kama kweli Dialo kanunua na kuchoma moto vitabu ni upungufu wa maarifa ni sawa na mwanafuzi kushindwa somo la hesabu na kuamua kuchoma moto kitabu cha hesabu kitu ambacho hakitasaidia kitu
     
  14. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #14
    Mar 7, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    kaa ni kweli huu ni upimbi wa hali ya juu..lolz
     
  15. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #15
    Mar 7, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mbona habari aina chanzo?
     
  16. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #16
    Mar 7, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Umeanza kuisoma habari paragraph gani . Kwenye mitihani ya shule primary na sekondary tuliambiwa kabla ya kujibu mawasli soma maelekezo unaweza kukuta maelekezo ni usijibu swali. kama hujaona source rudia kusoma kwa makini.

    Hawa jamaa wamezoea kununua magazeti sasa wamenza na kwenye vitabu.
     
  17. M

    Msharika JF-Expert Member

    #17
    Mar 7, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    chanzo ni Mwanannchi Jumapili
     
  18. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #18
    Mar 7, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    Tunawahukumu wenyewe! TCU ni hao hao. kama cheti chako ni cha halali why bother?

    na mkoa wa mwanza ina wengi kwenye hako kajitabu, so kuna uwezekano hata hizo hela walichanga! huwezi ukapambana na wananchi, hivi sasa wameongeza kasi ya kitabu kununuliwa.

    Hatuna viongozi tuna wahuni wahuni tu, huyo mbunge alichofanya si ujinga wala umbumbumbu, ni uhuni!
     
  19. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #19
    Mar 8, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,595
    Likes Received: 9,153
    Trophy Points: 280
    Biashara nzuri sana hii,ngoja niwasiliane na wachapishaji ili ninunue kwao vitabu kisha nawauzia "mafisadi wa Elimu" wanavichoma kisha naagiza vingine hivyo hivyo mpaka na mie nitoke. Hii itakuwa biashara halali maana lazima kodi ntalipa.
     
  20. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #20
    Mar 8, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,448
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
     
Loading...