Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbu wa muhimbili wamesababishwa na wao!!!

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by KakaKiiza, Jul 25, 2010.

  1. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Nikwamba mbu waliozagaa Muhimbili walisababishwa na wao kitengo cha utafiti maana walizalishwa wengi bondeni msimbazi na baada yakuzidi katika lubhall wakawafungulia na inasemekana wanaweza kuwa "Mbu hatari kwani niwakutengenezwa"!!Nawahusika wameidanganya serikali na jamii ionekane wametokea mto msimbazi lakini siyo kweli!!!
    Be were of that mosquitos!!:A S-danger:
     
  2. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    ivi kweli eh!? maana me mwenyewe nilshangaa waibuke ghafla tuu wengi kiasi hicho!
     
  3. Kisusi Mohammed

    Kisusi Mohammed JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2010
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 422
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Dah, watakuwa wamefanya kosa kubwa sn, maana hao mbu ni wengi kuliko maelezo, na cha ajabu ni kwamba uongozi uliamua kupuliza dawa ili kuwadhibiti, lkn cha ajabu zaidi ni kwamba wamekuwa kama wamewachochea wazaliane zaidi, maana ukija ule muda wa saa 11 alfajiri mpk around saa 1 wanakuwa wengi kiasi kwamba hata kupita njiani inakuwa tabu maana wanaingia mdomoni, puani na hata massikioni! Yaani cjui uongozi wa Muhimbili unalichukuliaje suala hili!
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    jamani hao mbu wa muhimbili nilifikiri masihara kwanza! akka kumbe kuna mbu wengi kiasi hicho hospitali? ndio wagonjwa watapona hivyo?
     
  5. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Hizo ndo reseach zetu zisizozingatia taaluma!!kwanza muhimbili yenyewe imeficha!!wewe fikiria mbu ghafula ujiulizi sasa habari ndo hiyo!!
     
  6. Asante

    Asante JF-Expert Member

    #6
    Jul 26, 2010
    Joined: Dec 18, 2009
    Messages: 1,717
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kuna mfereji mkubwa unaotoa maji taka kutoka ndani ya kiwanda cha Tanzania Breweries. Mfereji huu unapita nyuma ya uwanja wa michezo wa Yanga kisha unavuka barabara ya morogoro na kupita karibu na shule ya wasichana ya Jangwani, Azania sekondari na nyuma ya hospitali ya Muhimbili.

    TBL inaelekea hawausafishi huu mtaro tena, kama zamani, umejaa mchanga, chupa za plastic na kila aina ya uchafu, ambao umezuia maji yatuame eneo lote kuanzia shule ya jangwani hadi nyuma ya hospital, siku za nyuma eneo la bondeni ya hospital kulikuwepo na kiwanja cha mpira lakini sasa hivi pamegeuka bwawa kubwa la maji, ambalo ndilo sasa limegeuka shamba la kuzalishia mbu wanaotishia uhai wa wagonjwa na wanafunzi wa Jangwani, Azania, Chuo kikuu cha tiba, watumishi wa hospital na wakazi wa maeneo hayo.

    Lawama zote ni lazima wabebe TBL kwa uzembe wa kutiririsha maji taka bila udhibiti wa kutosha. Ombi langu kwa serikali, iwalazimishe wajenge bomba la kupitisha maji taka toka ndani ya kiwanda chao hadi baharini, badala ya kupitisha maji taka kwenye mtaro wa wazi. TBL watoe gharama zote za kupuliza dawa za kuangamiza mbu eneo liloadhiriwa na mfereji wao. Kisha wagharamie uchunguzi wa vipimo vya afya kwa wanafunzi wa Jangwani, Azania na Muhimbili.
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    mkuu unashangaa hiyo. nenda Ifakara ukaone mbu waliopo pale. Nasikia wote ni kazi ya Ifakara Health Research, eti wanawafuga na kuwaachia wakafanye kazi, kisha wanaanza kurekodi idadi ya wagonjwa wa malaria wanaofika St Francis Hospital. Kwa mgeni ukikaa wiki Ifakara, utakuwa na bahati kubwa sana ikiwa hutatoka na malaria.
     
  8. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Mkuu asante,Its not strong reason!Huo mtaro unaosema unasikunyingi.....mimi naona unaongelea jambo kwakusikia katika midomo yawatu au vyombo vya habari!!Mbu wa muhimbili wana takribani two month hivi nakinachosemwa siy kitu cha kufikirika!!Niukweli maana hata uongozi ujalitolea tamko kwanini mbu wako hapo kama unataka kuamini nenda hapo usiku-alfajiri au lala hapo utaniambia......Hivi hao mbu ni hapo tu muhimbili tu??Mbona wakazi waupanga kalenga unapopita hakuna??...........fikiria chukua atua!!!:nono:
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Jul 26, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,599
    Likes Received: 2,785
    Trophy Points: 280
    Kama ni hivi basi hizi research hadi zifanikiwe watu wengi watakuwa wametekea!
     
  10. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    dah

    hiii kali sana,sasa hizo risechi mbona zinaua!!!
     
  11. s.fm

    s.fm JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2010
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    yani Tanzania bana..kila kukicha vitu vya ajabuajabu, sasa sehemu ya wagonjwa tena hospitali ya rufaa, mi mbu nayo ndio hiyo! na hizo research si wangeenda kufanyia machokoroni huko, wanaiga ulaya wenzao wako full in facilities...mara wengine wafanyiwe operation kichwani badala ya miguuni, mara wanawake wanajifungua kwenye korido yani balaa tu kila kukicha! jamani we need strategies zenye positive output katika inchi hii tuache masihara!
     
  12. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mkuu, hapo kwenye red ndiyo tatizo, nani ktk watawala na wanasiasa wetu anaelewa maana ya hilo neno?
     
  13. Madikizela

    Madikizela JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2010
    Joined: Jul 4, 2009
    Messages: 252
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Hili ni balaa jingine !!
     
  14. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mbu huzaliana kwenye maji yaliyosimama, tatizo lililopo Muhimbili sasa hivi ni maji taka yanayotoka ndani ya kiwanda cha bia cha TBL. Suluhisho lake ni mfereji usafishwe maji yatembee kwa kasi kuelekea baharini. Reserch za mbu zinazofanyika jangwani walipojenga vibanda vingi vidogo vidogo kamwe hawazalishi mbu.
     
  15. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #15
    Jul 26, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    aisee,kaka/dada hii itakua hatari sana hii!!
     
  16. Ramthods

    Ramthods JF-Expert Member

    #16
    Jul 26, 2010
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 496
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    ha ha ha ha! nimecheka peke yangu kama zuzu. Aisee, hao mbu ni shughuli. Wanaingia mpaka mdomoni, ha ha ha!
     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    Jul 27, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Wakuu... Mwenzenu sina habari kamili.... NIni kinaendelea huko Muhimbili na hao mbu??
     
  18. C

    CLAY KITUMBOY Senior Member

    #18
    Jul 27, 2010
    Joined: Sep 8, 2009
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe hujui unachokiongea,na wala usiwadanganye wananchi pole sana, utapona tu.
     
  19. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #19
    Aug 6, 2010
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Malaria haikubaliki ............................... Hao mbu wamewekewa some chemicals ( geneticaly engeneering) ambapo wameachiwa ili wajamiiane na hawa mbu wa kawaida, na watoto watakaozalishwa watakuwa hawana uwezo tena wa kusambaza malaria, ni stail kama ile ya mbug'o (tse tse fly). Wao wenyewe wanakunywa damu lakini hawaenezi vimelea vya malaria kwa hiyo msihofu.......
     
  20. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #20
    Aug 6, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    What if something goes wrong (medical failure) na hawa mbu wakawa na uwezo wa kusambazo vijidudu vya ukimwi? tests zingine zinatisha sana.
     
Loading...