Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbu wa muhimbili pia ni agenda nzuri ya kampeni za uchaguzi

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by TIMING, Sep 24, 2010.

  1. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Wakuu,

    Nikiwa kama mdau, nimesikitishwa sana na jinsi serikali yetu na hasa wizara ya afya ilivyoshindwa na inavyoendelea kushindwa kupambana mbu ambao uthibiti wao si mgumu hivyo.

    Tanzania kama nchi inayopokea mamilioni ya dollar kila mwaka toka marekani kwa kupitia USAID, pia hupokea mamilioni mengine ya dola kupitia global fund na pia hupokea mengine mengi sana through reseach and development grants nyingine.... tumeshindwa kuthibiti vi-mbu vya pale jangwani

    Kiafya hii ni dalili tosha kwamba hatuna priorities sahihi au tuko bize kwenye wekshop na makongamano... siamini kwamba watanzania hawawezi kutimua wale mbu... Kama ilivyo ada bado tutasubiri mtu atoke nje kuja kuondoa tatizo

    Kisiasa, hii ni agenda nzuri sana kwa wale wapiganaji watokao majimbo ya ilala na kinondoni... tumieni hili rungu vizuri sana kwenye kampeni kwani ni kitu cha kusikitisha kwamba serikali ya ccm imeshindwa kutamini maisha ya wanamajimbo hawa ambao mchango wao kwa taifa could be next to none

    nawakilisha
     
  2. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0

    Hivi karibuni wizara ya afya walifanya mkutano na wawakilishi wa nchi wahisani na kuomba grant kwa ajili ya magonjwa kama matano hivi, wawakilishi walipoangalia mchanganuo wa pesa zilizoombwa waligomea hata kujadili wakauliza wht is this? maana 75% ya pesa zote zinazoombwa ni per diem lunches, transport allowances na brakfast allowances! Hii ndio Tanzania
     
  3. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2010
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    cANA WE GET THAT SOURCE, IT WILL HELP US ALOT
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu ni kweli kabisa, angalia composition ya policy makers pale wizarani halafu tafuta background yao... we hawana utaalam na policy na kibaya zaidi wako kwenye evaluation and research mindset kuliko action oriented

    Kila siku utasikia tunafanya utafiti.... without any new research bado performance ya wizara yetu inaweza kuboreka kwa asilimia 2000

    Mbu wanatesa, sisi tunakampeni na perdiem zinachakachuliwa
     
  5. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Wewe mwandishi wa habari? if yes najua habari hii itauza sana mie nitapata asilimia ngapi?
     
  6. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Kwanini wizara ya afya itwishwe mzigo wa kuua mazalia ya mbu? Hizi kazi zamani zikifanywa na mabwana afya ambao walikuwa chini ya halmashauri za miji; kwanini hawafanyi kazi hiyo hivi sasa? Hili swala la mbu wanaozaliana kwenye bonde la msimbazi lilipaswa kushuhulikiwa na halmashauri za jiji la Dar es salaam sio wizara ya afya!! Wizara inatakiwa kushuhulikia mambo makubwa zaidi kama vile kutafuta vitendea kazi vya kisasa vya hospitali zetu za rufaa Jakaya anazotuahidi huku mikoani kila leo na sio mamabo ya mazalia ya mbu!!
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    wizara ndio msimamizi wa sera na pia ndio monitoring portfolio... na kama wao wakiweza toa agizo au ombi basi uzito wao bas yatatekelezwa

    we unadhani wanakuwaje wa kwanza kutoa tamko, dira na makelekezo pakitokea kipindupindu same au mwanga??? soma vizuri documents zote [ya afya, tamisemi na prime minister utaona role ya wizara kwenye hilo jambo]
     
  8. H

    Hume JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 326
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Msijali wataandaa tamasha la muziki pale Leaders kuhamasisha uangamizaji wa mbu hao wa muhimbili.
     
Loading...