Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MBOWE Vs KIKWETE

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by masingo sharili, Mar 28, 2011.

  1. m

    masingo sharili Member

    #1
    Mar 28, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tukiachana na uraisi wa kikwete na biashara binafsi za mbowe. Ni nani kati ya hawa wawili ni mwenyekiti bora katika chama chake?

    vigezo vya kuzingatia;

    • utawala bora
    • uadilifu
    • uwajibikaji
    • ubunifu
    • juhudi binafsi za kuendeleza chama
    • uzalendo. wana jamii forum toeni maoni yenu kwa kuzingatia vigezo hivyo ili kwa pamoja tufahamu ni nani mwenyekiti bora wa chama chake.
     
  2. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mh! Ya leo kali!!
     
  3. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #3
    Mar 28, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Mkuu mbona kama unafananisha kifo na usingizi au mbio za farasi na kinyonga au tope na gundi?
     
  4. R

    Rweye JF-Expert Member

    #4
    Mar 28, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,684
    Likes Received: 1,248
    Trophy Points: 280
    Ktika suala la kuendeleza chama mbowe is mch btter coz snce his leadership CDM does wll & grows better..
     
  5. RasJah

    RasJah JF-Expert Member

    #5
    Mar 28, 2011
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 685
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    hao wote ni kama pipa na mfuniko wake. Sufuri wote
     
  6. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #6
    Mar 28, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kimichio u made my day!
     
  7. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #7
    Mar 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    I like Kikwete personality but he is not talented at all. He is not a strong leader, He is not smart enough and he is not serious leader. Kikwete is a cham leader a person you can drink a beer with.
     
  8. mchillo

    mchillo JF-Expert Member

    #8
    Mar 28, 2011
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 424
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kikwete is of no match to Mbowe as he has totally failed to immobilize CCM members under his leadership and instead, within five years of his leadership as the CCM Party Chairman the party has totally disintegrated and is now doomed to die anytime from now.
    In contrast, under Mbowe's leadership CHADEMA became famous as it is today and succeeded in immobilizing many Tanzanians behind the party.
    In fact Kikwete has not only failed his party but the whole government in general as under his leadership religious, tribal and nepotistic divisions have tremendously mushroomed. Mbowe deserves a medal for his good work for CHADEMA as within five years of his leadership CHADEMA has become a great threat to CCM that once boasted to rule this nation for the next fifty or so years. With Mbowe at the sterling wheel, CCM is doomed to die within five years from now.
    Bravo Mbowe, Bravo CHADEMA.
     
  9. P

    PapoKwaPapo JF-Expert Member

    #9
    Mar 28, 2011
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 380
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    you like him onyl because u can drink beer with.....hahahahahah
     
  10. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #10
    Mar 28, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,810
    Likes Received: 1,071
    Trophy Points: 280
    Hiyo ya kifo na usingizi imeniacha hoi!! Sijui nani ni kifo hana na nani ni usingizi??
     
  11. JUST

    JUST JF-Expert Member

    #11
    Mar 28, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33

    NAJIBU KWA ASILIMIA NA KUONYESHA MAONI

    KIGEZO
    MH. KIKWETE (1)
    MH. MBOWE (2)
    MAONI
    • utawala bora
    50%
    70%
    1. UFISADI BADO UNAENDELEA
    2. MAMLUKI WAPO
    • uwajibikaji

    50%
    80%
    1. DOWANS HAISHUGHULIKIWI
    • ubunifu

    100%
    100%
    1. KILA MTU MSEMAJI
    2. NGUVU YA UMMA
    • juhudi binafsi za kuendeleza chama

    100%
    100%
    1. WATU WACHACHE WATOE DIRA
    2. NGUVU YA UMMA IAMUE
    • uzalendo.

    100%
    100%
    1. KAPITIA JKT
    2. KAPITIA JKT
    • uadilifu
    100%
    100%
    1. ANARUHUSU KUSIKILIZA WAONGO
    2. ANARUHUSU UMMA USEME
     
  12. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #12
    Mar 28, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 756
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Utawala bora:
    Kikwete 10% kwa kuvumilia siasa za wengine lakini ni fisadi na ushahidi pesa za EPA, Dowans, safari za nje zisizo na tija na kutumia mali ya uma kwa shughuli za familia mfano. mkewe kutumia ndege ya serikali.

    Mbowe 80% kwa kuongza chama chake vizuri na kutatua migogoro ndani ya chama mpaka chama kukua na kuongeza wabunge, mabaya ni kibinadamu.

    Uadilifu:
    Kikwete asilimia 50%, mbowe 55% wote karibu wanafanana.
    Uwajibikaji:
    kikwete 20%, mbowe 78% kwa kipindi cha miaka 10 uwajibikaji umezaa matunda lakini kumekuwepo na udhaifu mkubwa kwenye CCM na serikali yake chini ya kiwete
    Ubunifu:
    Mbowe 90% , Kikwete 0% hajui hata kwa nini sisi masikini na kakiri kwamba hana suluhisho katika hilo twenende tu hajui aipeleke wapi nchi hii,
    Juhudi binafsi:
    mbowe 90%, Wenyewe mashahidi; kikwete 10% chama kinabobomoka
    Uzalendo:
    Kikwete 10% hana hata tone la uzalendo kwake ingekuwa heri aishi Marekani kuliko Tanzania; Mbowe 90% ana uchungu na nci yake na siku zote amekuwa mstari wa mbele kupigania uhuru, haki na maendeleo ya nchi yake
    :lol:
     
  13. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #13
    Mar 28, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    assesment yako na wewe mwenyewe ni 0% jinga
     
  14. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #14
    Mar 28, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,473
    Likes Received: 2,491
    Trophy Points: 280
    Uongozi unapimwa kwa outcomes, kama production inazidi kupungua kwenye kampuni yako wewe si kiongozi bora, kama

    CCM ameporomoka toka 80% - 60% ya kura, wabunge toka 300 - 250, ruzuku toka 1.2bil - 800mil

    wakati CDM imetoka 5% - 29% ya kura, wabunge 11 - 50 na ruzuku mil.60 - mil.200

    yupi unadhani ni kiongozi bora.
     
  15. P

    PapoKwaPapo JF-Expert Member

    #15
    Mar 28, 2011
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 380
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    nani amefanya huu utafiti????????
     
  16. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #16
    Mar 28, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    So nimeanza kujua kwamba alipata kura za watu wa aina gani!
     
  17. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #17
    Mar 28, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Aliye weka ndo kafanya utafiti au wewe unasubiri wa REDET na kina nani sijui wale
     
  18. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #18
    Mar 28, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,473
    Likes Received: 2,491
    Trophy Points: 280
    Kama wewe ambaye naku regard angalau umesoma kidogo unawaza haya vipi wanaoshinda kutwa nzima wakipalilia magimbi, nimeanza kuamini safari bado ni ndefu tutamzeesha bure Dr. wa ukweli.
     
  19. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #19
    Mar 28, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,751
    Likes Received: 4,620
    Trophy Points: 280
    Mimi ndio nimeishiwa nguvu kabisa, naona ni bora nihamie thread nyingine, huyu anatutafutia ban tu, hayo maneno yake hayapaswi kutolewa na mwanamume rijari.
     
  20. m

    mao tse tung Member

    #20
    Mar 28, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kubali ukatae mwenyekiti mwenye mafanikio ni mh. Mbowe.amefanya kazi inayoonekana. chamamkakinyanyua amekuwa na moyo wa kujitolea sana kiasi kwamba yupo radhi kutoa hata rasilimali zake nyumbani ilimradi tuu anaijenga CHADEMA ili ituletee heshima watanzania. mbowe angeweza kusema akafanye biashara zake na kuishi hata marekani lakini anaamua kuumia na sisi ilimradi ahakikishe sisi wa tz, tunajengewa heshima. kkiwete ni mwenyekiti dhaifu na sii vizuri tumlinganishe na mtu makini kama mbowe anaetokana na jopo makini kama dr. sla lisu mnyika zito mdee baregu na wengine kama hao. ni aibu kwa kiongozi kudai hajui shida za anaowaongoza halafu tuseme ni makini. kikwete anaweza kulinganishwa na DOVUTWA na sii kiongozi mwingine yeyote wa vyama vya siasa. naomba kuchangia
     
Loading...