Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbowe, Slaa, Zitto kulipua bomu Mwanza

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by leseiyo, Sep 13, 2008.

  1. leseiyo

    leseiyo Senior Member

    #1
    Sep 13, 2008
    Joined: Oct 25, 2007
    Messages: 116
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na Reuben Kagaruki
     
  2. Sam GM

    Sam GM JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 536
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kama ni kurudia yale yale ambayo kila mtu anayajua hakuna hata haja ya mkutano, ishu ingekuwa kutumia nguvu, shinikizo na msaada wa nchi zinazosaidia katika bajeti kuhakikisha kuwa mafisadi wote wamechukuliwa hatua, short than that ni kumpigia mbuzi gitaa.
     
  3. omarilyas

    omarilyas JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2008
    Joined: Jan 24, 2007
    Messages: 2,127
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Itawezekana pale tu utakapothubutu kuongeza nguvu kwao na kupunguza nguvu kwenye ngome kuu ya ufisadi......

    Tanzanianjema
     
  4. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    habari imeandikwa tangu juzi usiku itakuwaje BREAKING NEWS au ndio unazi wa CHADEMA umekujaaa tuu?

    Hivi hawa bado wanazo politics za kulipua mabomu? washamsahau huyu mwenzao?

    [​IMG]
     
  5. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    nao waachane na maneno, wamtume Tundu Lissu aandae mashitaka dhidi ya mafisadi waende mahakamani
     
  6. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tuone wanaleta nini! what ever they have to do .... iwe ni hatua mbele!
     
  7. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #7
    Sep 13, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Huyu ndiyo wa kupewa nchi...Mimi nitampigia kampeni huyu...Huyu ni mkombozi na mzalendo...HUYU NDIYE SHUJAA.....Hata akifa leo jina lake tutapigana liwekwe kwenye historia...SAHAMANI..UNAFIKI NAWEKA KANDO.
     
  8. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Haya mabomu mwisho yatawalipukia wenyewe ,si mumeona kwenye gazeti la leo yule jamaa aliemlenga ngedele kumbe amejilenga mwenyewe na kufwa papo hapo baada ya kufyatua gobole.
     
  9. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #9
    Sep 13, 2008
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    CCM wadaiwa kuhusika wizi wa EPA kuendeshea kampeni 2005

    Na Salim Said

     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Sep 13, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Nimeshasema hapa ukumbini kwetu mwanana kwamba ufisadi hautakwisha Tanzania mpaka CCM wafundishwe adabu na wapiga kura kwa kuondolewa madarakani, vinginevyo hakutakuwa na la maana lolote kuhusiana na mapambano ya mafisadi.

    Sasa ni karibu mwaka mmoja hakuna aliyekamatwa, majina ya waliorudisha hizo pesa ambazo hakuna anayejua zimewekwa wapi bado ni siri. Mafisadi bado wanaendelea kupeta na mabilioni yao haramu ndani na nje ya nchi. Hata Waziri Mkuu Pinda, Mwanasheria Mkuu Mwanyika na Mkuu wa polisi walithubutu kutamka hadharani kwamba mafisadi ni matajiri wakubwa hivyo kuwakamata kutasababisha nchi iwake moto! Kwa maana nyingine serikali yenye jeshi lilimtoa nduli na "kuikomboa Comoro", polisi, FFU, na wananchi 40 millioni wanaounga mkono mapambano dhidi ya ufisadi linaogopa kikundi cha mafisadi kisichokuwa na watu hata 1,000! Only in Tanzania!
    :(:(:(
     
  11. M

    MiratKad JF-Expert Member

    #11
    Sep 14, 2008
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo Rais wa Jamhuri ya Tanzania Mh Jakaya Mrisho Kikwete alilidanganya Bunge la jamhuri na amevunja sheria kwa kubadili kosa la uhalifu kuwa la madai. Kesi ifunguliwe sasa
     
  12. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #12
    Sep 14, 2008
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Sasa hivi imeanza kusikika kwamba Tayari wameanza kukusanya pesa za uchaguzi kwa kuchota kasma za seikali.

    Yaonekana kuchota BOT itakuwa ngumu na kelele zitasikika tena. Sasa Wizara zinakata mafungu kukipa chama ili kufikia 2010 wawe na kitita cha kutosha.

    Waulize walioko maofisini, utaambiwa hakuna hata karatasi za kuandikia ingawa baadhi ya Wizara zina nyongeza ya bajeti kuliko miaka ya nyuma.

    Naona makatibu wakuu bado ni Makada wa Chama.
     
  13. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #13
    Sep 14, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    ...zimewekwa katika bank ipi na ni kiasi gani maana mnatoa namba ambazo zinapingana mara shilingi bilioni 53, mara shilingi bilioni 60. Hebu twambie ukweli pesa hizi ziko wapi na ni kiasi gani?

    CHADEMA: Fedha za EPA hazijarudi

    na Salehe Mohamed
    Tanzania Daima~Sauti ya watu

    CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kimesema fedha zilizoibwa katika akaunti ya malipo ya madeni ya nje (EPA) hazijarejeshwa na serikali inaogopa kuwachukulia watuhumiwa hatua kwa sababu fedha hizo zilisaidia kuipa ushindi CCM mwaka 2005.

    Kauli hiyo imetolewa jana jijini Dar es Salaam na Katibu Mkuu wa CHADEMA, Dk. Willibrod Slaa, baada ya kumalizika kwa kikao cha Kamati Kuu ya chama hicho kilichofanyika Septemba 6, mwaka huu.

    Alisema fedha za EPA, hazijarejeshwa kama serikali inavyotaka Watanzania waamini, kwani kama kweli zimerejeshwa wangeweza kuwataja waliozirejesha na kuwafikisha mahakamani na hiyo inaonyesha wazi udhaifu wa utawala wa Rais Kikwete.

    Alisema wezi walioiba fedha hizo hawakutakiwa kulipa peke yake, kwani hilo halikuwa deni bali walipaswa kufikishwa mahakamani kwa kosa la jinai na wala si kubadilisha kesi hiyo kuwa ya madai.

    Aliongeza kuwa hata taarifa za kiasi cha fedha kilichorejeshwa mpaka hivi sasa zimekuwa za kujikanganya kutokana na serikali hasa ya CCM kujua chimbuko la fedha hizo na matumizi yake.

    "Udhaifu wa utawala wa Rais Kikwete hasa katika kupambana na ufisadi umebainika wazi hasa baada ya kushindwa kuwafikisha mahakamani wezi wa EPA, fedha hizo hazijarejeshwa," alisema Slaa.

    Alisema dola limeyumba kutokana na udhaifu ulioshindwa kusimamia mali na rasilimali za taifa dhidi ya genge dogo la mafisadi ambao sasa wanaamua mwelekeo wa Serikali ya Rais Jakaya Kikwete.

    Aidha, alisema CHADEMA, itaendelea kusimamia vita dhidi ya ufisadi mpaka hapo serikali iliyopo madarakani itakapoamua kuachia ngazi na kuachana na majibu ya ujanja ujanja kwa masuala yanayohusu upotevu wa fedha za wananchi maskini.

    Alibainisha kuwa hivi sasa kuna mkakati wa kuhujumu taswira nzuri ya CHADEMA hasa kwa kumuhusisha Mwenyekiti wake, Freeman Mbowe, na kifo cha aliyekuwa Makamu Mwenyekiti wake marehemu Chacha Wangwe.

    Alisema vyombo vya habari, baadhi ya wanasiasa wa kambi ya upinzani na CCM wamekuwa wakitumia msiba wa marehemu Chacha Wangwe, kujijenga, jambo ambalo ni kinyume na utamaduni wa Mtanzania.

    "Vyama vya siasa vinapaswa kujikita katika ajenda za siasa na wala si kutumia misiba ya watu au kuchafuana, jambo hilo ni hatari kwa maendeleo ya taifa," alisema Slaa.

    Aliongeza kuwa Kamati Kuu, imepokea taarifa ya awali ya jopo la wanasheria wake na kulielekeza jopo la wanasheria wa chama kuendelea na mashitaka dhidi ya watu na vyombo vya habari vinavyohusika katika kuwachafua viongozi wa chama.

    Alisema hivi sasa kuna mkakati wa kuuaminisha umma kuwa CHADEMA imekuwa ikifuja ruzuku inayopata kwa ajili ya ofisi kuu, jambo ambalo si sahihi bali linafanywa ili kuidhoofisha dhidi ya mapambano yake ya ufisadi.

    Alisema ili kuuthibitishia umma jambo hilo si kweli, inamtaka Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) kuiweka hadharani taarifa yake ya ukaguzi wa fedha kwa vyama vya siasa ambavyo vinapata ruzuku ya serikali kuanzia mwaka 2005.

    Kuhusu kuwapo kwa ukabila katika CHADEMA alisema hizo ni hoja za kikabila zinazoenezwa kwa makusudi na tayari walishazitolea ufafanuzi.

    CHADEMA imetangaza kuwa Septemba 15 kila mwaka itakuwa ni kumbukumbu ya vita dhidi ya ufisadi nchini, na mwaka huu kitaifa itaadhimishwa jijini Mwanza chini ya ujumbe wa ‘Chukia Ufisadi, Tetea Rasilimali.'
     
  14. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2008
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Sijui mpaka Mungu ashuke ndiyo wajue kuwa si tu ni kosa bali ni dhambi?
     
  15. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #15
    Sep 14, 2008
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mabomu ni muhimu hasa kwa SISEMU kwani huwafanya wasiwe standby tena na ufisadi na kushughulikia kujisafisha NA KUTAFUTA MCHAWI si unajua. Hapo then BOT panakuwa shwari kwani wanakosa muda wa kupiga misele BOT.

    Hivyo kabla wamalize kujisafisha tunapiga bomu jingine kwa kosa jingine kwani wana makosa idadi sawa na fedha zilizoibwa BOT. Hivyo ni mkakati wa ki-inteligensia haswa kwa wanaoweza kufikiri what I want to bring or make it home.

    Mbinu ni hiyo hiyo tu hamna nyingine ili kuwapotezea mood ma appetite ya kuiba pesa kwa sababu inaelekea wakiwa idle wanakuwa na ample time nyingi ya kutupiga mabao makavu kama walivyofanya ya BOT na kwenye mikataba na miradi mbalimbali. Now tunawaweka busy ikiwa hawataki kutushughulikia wananchi na wana muda wa ufisadi we see that they are damn idle ndo mana wanakwiba. Wevi kabisa hawa wanachama na viongozi wa SISIEMU. Au vipi invicible

    Mabomu huwaweka busy na ku-alert them on their f**kin behaviour
     
  16. M

    Masatu JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kiasi kwani wameishiwa na sasa sera zao ni kulipua mabomu, bahati mbaya hayalipuka yanbaki ardhini na accidentally yanakuja walipukia wenyewe!
     
  17. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Ndio kama la Chacha Wange ,si unaliona linavyofuka moshi ,nasikia Mtikila amekamata utambi ?
     
  18. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #18
    Sep 14, 2008
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hiyo ni kweli ila ukihoji utaaambiwa lete ushahidi ama futa kauli. Udikteta katka demokrasia.

    Tanzania bado ila tunaelekea anyway hata mwalimu angekuwa hai nchi ilpofika asingeweza elewa ni nini kinatokea angehisi labda hata kuna jamaa wako msituni siku yeyote watatokeza. Inatisha watu wamechoka na kila siku nyimbo zile zile hata tune haibadiliki!
     
  19. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #19
    Sep 14, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Sasa mnategemea nani amkamate nani wakati ni wao kwa wao ? Jeshini wamo ,Polisini wamo,usalama wa Taifa wamo,kwenye upinzani wamo wamechomekwa ,Serikalini ndio wamejaa ,hivi hamkufahamu maana ya Chama kushika hatamu ? CCM wamekamata mpini na anaetokeza pua tu atakiona kilichomfanya Mbuni asiruke japo ni ndege mwenye mbawa kubwa tu.
     
  20. The Invincible

    The Invincible JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2008
    Joined: May 6, 2006
    Messages: 3,737
    Likes Received: 437
    Trophy Points: 180
    Kutoa tathmini sio kitu kibaya. Nini kimefanyika toka oradha ya aibu itajwe. Wananchi walipokeaje hizo taarifa, na wamezifanyia kazi vipi? Tunawasubiri waheshimiwa mtuletee mengine zaidi.

    Ni muhimu kukomaa na mafisadi na vibaraka wao...na wengine tunao humu humu kwenye jamvi. Msianze kupiga ramli. Ebo!
     
Loading...