Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbowe na Lema ni hatari kwa CHADEMA

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by PETERMKALI, May 4, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. P

    PETERMKALI New Member

    #1
    May 4, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtandao ambao mbowe anaujenga na wenzake unaoonyesha busara ndogo za mbowe na umesababisha vitendo vya sirisiri ndani ya chadema dhidi ya watu fulani, hii haijengi umoja ndani ya chama.

    Busara ndogo za mbowe zinaonekana pale anapofikiria vitendo na maneno ya godbless lema yatakuwa siku zote kwa masilahi ya chadema kwasababu tu ni mmachame mwenzie.

    Tukumbuke ni lema huyo huyo ndiye aliyekuja chuo kukuu cha dodoma na kutuhonga ( kutupa rushwa) ili tuandamane kupinga shibuda kuonyesha mtazamo tofauti ndani ya bunge, bahati nzuri wanafunzi wenzetu ambao hawakupata hela walikuwa wakali dhidi ya hili.

    Bila ya shaka lema alifanya kitendo hiki bila ya kuwa na upeo wa kujuwa kwamba kinaweza kuchafua jina la chadema na kuharibu umoja ndani na nje ya chama.

    Chuo kikuu cha dodoma kina watu wakabila mbalimbali, asifikirie wanafunzi wa chuo kikuu cha dodoma wanaamini mtu ambaye anaweza kutetea masilahi yao ni yule ambaye kazi yake nikusema ndio bwana mkubwa kwa mbowe.

    Mimi binafsi naweka imani yangu kwa mwanasiasa mwenye mawazo huru na ambaye hawezi kuburuzwa na mtu au kundi lolote. Najiuliza je hawa watu washawahi kusikia kuhusu joe lieberman wa democratic party aliyeenda kuhutubia katika mkutano wa kuzindua kampeni za republican party na kumpinga mgombea wa chama chake(obama wa democratic party).

    Labda mbowe kuna kitu anatakiwa kujifunza kutoka kwa obama au democratic party; obama anaelewa pale kura za chama chake hazitoshi ndani ya bunge mtu ambaye anaweza kumtumia kupata kura za wabunge wa republican ni joe lieberman(shibuda), kwasababu ameonekana mawazo yake yako huru.

    Kama kuna mtu yoyote ndani ya chadema ambaye anaweza kushawishi wabunge wa ccm wapige kura za ndio kwajambo ambalo chadema wanataka, basi mtu huyo ni shibuda.


    Watu wa shinyanga wametumia uhuru wao vizuri kuchagua mtu ambaye wanamtaka, lakini kuna watu wachache (mbowe na lema) wanataka kuwachagulia watu wa shinyanga kiongozi ambaye kazi yake itakuwa ni kujipendekeza kwa mbowe.

    Watu wa shinyanga wanajuwa shibuda anavyojitolea hasa ukizingatia chadema sio chama chenye uwezo kifedha. Tumemuona akitumia muda na hela binafsi kutatua matatizo ya watu wa maswa, iwe siasa (uchaguzi) au uchumi; hapa nazungumzia juhudi binafsi sio za chadema.


    Umefika wakati wa kukubali ukweli kwamba mbowe hana sifa wala busara za kujenga chadema imara, bora achaguliwe mtu mwingine (dr. Slaa).

    Tukumbuke ukiwa ndani ya chadema sio maana yake wewe sio fisadi, sio maana yake wewe ni msafi. Ukichunguza historia ya mbowe au lema unaweza ukakuta hawana tofauti na rostam azizi.

    Lazima tuwe makini nani tunampa madaraka ya kutuongoza. Tusiwape watu ambao wanatafuta nafasi za kufanya ufisadi. Mmesikia kuhusu ufisadi wa magari mitumba chadema.
     
  2. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    vyama vya msimu vinatuumiza kichwa! HEBU KAMALIZIENI MAGAMBA YENU ACHENI UJINGA WENU! HV MWENYEAKILI CCM NI NAPE PEKEYAKE WENGINE PUMBA TUU!
     
  3. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,526
    Likes Received: 2,529
    Trophy Points: 280
    Very nice ni hatari tumekusikia Ha ha haaa!!!!!
     
  4. maulaga

    maulaga JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 472
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hujisikii vibaya kutangaza hapa kwamba ulipokea rushwa? Msomi gani wewe unayepokea rushwa iliufanye kitu usichokitaka au kukiamini? Ningekuwa wewe ningeiondoa thread hii hapa kujiepusha na aibu. Kweli wewe huna maana!
     
  5. M

    Makupa JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mbona mmemsahau Bwana Zitto Kabwe ambae nae ni mmoja wa watu wanalolea makundi kwenye hikl chama
     
  6. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kusema kweli sijasoma contents, ila nimekuelewa.

    karibu JF.
     
  7. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,416
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Nyie Ndio Kisima cha ufisadi, Kila kitu kwa siri, Sasa hayo ni mambo yamewekwa Hadharani!! Unabidi Mujue CDM hawana misamaa ya kodi kama Magamba!! Nyie Hard Top 300 mpya with full misamaha ni Jadi Yenu!! Sasa sisi maskini hata mtu akituuzia bajaji aliyoichoka si Mbaya bora itufikishe kwa Wananchi!! Si Muda wa kununua magari ya Hanasa kama magamba!! Pia wewe mleta Hoja unaonekana kuwa na Uchungu na CDM, NINGEKUSHAURI UTUMIE NJIA HIYOHIYO KUSHAURI NAMNA YA KUTOA MAGAMBA YOTE
     
  8. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2011
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama ni ndiye aliyeandika je?
     
  9. m

    mob JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2011
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    haya bwana hapa kuna ishu mbili kuna watu wanamsupport zitto then wanampinga lema na wengine wanamsupport lema na wanampinga zitto.

    kwa upande wangu lema yuko sahihi kusimamia anachosema tuwe makini na watu waoga na mamluki wasije wakaharibu chama,nimeshangaa kusikia udom walipewa fedha kwa akili ya haraka huwezi gawa fedha kwa wanafunzi wakafanya kitu kilichopo ni kwamba walishawishiwa na wakakubali, lema anajijenga vizuri kwa kupambana kila mkoa

    nawatakia heri wanachama wote wa chadema amani na upendo
     
  10. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #10
    May 4, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Hisia zitatufikisha wapi? Siasa chafu na fitina ni silaha ya wanasiasa Dhaifu.
    Some Political jobbers have chosen to walk the path of dishonour and character assassination, so long as it will put food on their table.

    I believe that Public office is a pedestal for a good Leader to use his/her strength of character to add value to the office by serving the people he meant to serve and giving glory to our Creator.

    Anyone who use devide and rule with tribal bashes,doesnt factor in the Equation of Radical reforms/changes.
    I went through the posters intent and was disappointed that all he could do was to insuniate and inciting verbal war on the tribes instead of focusing on the issues
     
  11. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #11
    May 4, 2011
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Join Date : 4th May 2011Posts : 1
    Thanks 0 Thanked 0 Times in 0 Posts

    Rep Power : 0

    Napita tu!!
     
  12. s

    superfisadi JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli wewe humjui lema mbona ni wa kawaida sana hana fedha kiivyo labda kama umemfananisha na Lema Njake , lakini huyo wa CDM ni full mchovu sasa ndiyo anaweza kupata ahueni ya umasikini
     
  13. Esperance

    Esperance JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkakati wa magamba at work.
     
  14. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #14
    May 4, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Amekose heading? MD msaidie kusahihisha, hilo neno Chadema, alimaanisha CCM?:israel:
     
  15. m

    mang'ang'a JF-Expert Member

    #15
    May 4, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Karibu mwana CCM, naona ndo mmeanza kutekeleza mambo yenu ya kisayansi.
    Kaibu tena
     
  16. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #16
    May 4, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Wa2 wengine kama huyu (Petermkali) mi cjui ndiyo wanakosaga kazi ya kufanya mi nakosa majibu ila hakika ni wale wa2 wanao2mika na kile chama cha mapapa na cyo kingine ni kile 2nachokijua. NA BILA SHAKA MI NAOMBA WAJIREKEBISHA KWANI HILA NA NJAMA YAO 2NAYO. Pumbavuuuuuuuuuu sanaaaaaaaaa!!
     
  17. n

    ngurati JF-Expert Member

    #17
    May 4, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 221
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    crap!!!!!!
     
  18. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #18
    May 4, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Iinteresting indeed,
    Just ignore him/her.He's just another attention seeker!
     
  19. B

    Bendera ya bati Senior Member

    #19
    May 4, 2011
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakati TAKUKURU wanazifanyia kazi tuhuma zako,inatakiwa kuanza na wewe kwani unakiri kupokea rushwa.Kweli wasomi tunao TZ hii!!
     
  20. Teacher1

    Teacher1 JF-Expert Member

    #20
    May 4, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 298
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Unadhalilisha chuo chako ni heli ungesema wewe unatoka vijiji vya dodoma kuliko ulivyodai unatoka chuo cha Dodoma ni aibu kwa msomi kuwa na akili iliyoingia kutu kama hiyo ya kukukili kupewa rushwa ambayo sidhani mheshimiwa Lema angekuwa na fedha kiasi cha kuwapa wote waliomuunga mkono sema jingine umeshindwa.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...