Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbowe: Muungano lazima ujadiliwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Apr 30, 2012.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Apr 30, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Akifungua kikao cha Baraza Kuu la Chama cha Demokrasia na Maendeleo Chadema jijini Dar es Salaam jana, Mwenyekiti wa chama hicho, Freeman Mbowe amesema wananchi watajadili Katiba kadiri wanavyotaka na siyo kama anavyotaka Rais Jakaya Kikwete na kwamba hata suala la Muungano litajadiliwa kwa vile ni haki yao.

    Source: Tanzania Daima.
     
  2. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #2
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    nini cha kujadili kwenye muungano??
     
  3. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Wewe huoni tatizo?
     
  4. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #4
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Ivi ssi watanganyika tunapata nni ndani ya huu muungano?
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,604
    Trophy Points: 280
    ...Kila kitu kilichokuwemo ndani ya katiba ya sasa na vile ambavyo havimo lakini vinahusu nchi zote mbili lazima vijadiliwe. Kama Watanganyika tutaamua kuwepo kwa Serikali tatu ya Tanganyika, Zenj na Muungano basi iwe hivyo ila kwa maoni yangu kutakuwa na gharama kubwa sana za uendeshaji. Serikali moja tu inatosha ila Wazenj hatakubali Serikali yao imezwe ndani ya Serikali moja ya Tanzania.
     
  6. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,148
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    Kwanini hakusema hilo bungeni?
     
  7. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #7
    Apr 30, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Kila kitu kiwekwe wazi hata hiyo hati ya Muungano iwekwe wazi tuisome tuelewe nini kilikubaliwa wakati huo, sababu huo muungano ni wa nchi mbili zenye wananchi, au km vipi basi uwe muungano wa CCM na Zenji basi, si wanaficha hati ya muungano!
     
  8. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #8
    Apr 30, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Kwani hata akisema bungeni nyinyi magamba mnakataa bora aseme kwa wananchi
     
  9. F

    Falconer JF-Expert Member

    #9
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 596
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Mheshimiwa nampa mkono wa hongera 100%. Mambo hayo lazima yajadiliwe na wanachi maana matatizo makubwa yamo kwenye suala tete la muungano. Mh. Mbowe kura yangu nimekupa tayari.
     
  10. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #10
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Where is our Tanganyika? Tanganyika lazima ionekane na kutamkwa wazi.
     
  11. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #11
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    ndo tujadili. Tuache? Tuvunje? Kazi ni kwetu
     
  12. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #12
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    bungeni kuna agenda mkuu. Dr. Slaa alilisemea kila alikoenda.
     
  13. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #13
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    ukweli ni kwamba, wenye faida na Muungano ni magamba.
     
  14. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #14
    Apr 30, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kupata aina ya muungano itakayopendwa na wote haitawezekana.
     
  15. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #15
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    wabunge 70+ na kusaidiwa uongozi wa wizara. Hatuwezi
     
  16. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #16
    Apr 30, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    hapo sasa ndio unajadili na hairuhusiwi.
     
  17. m

    mzaire JF-Expert Member

    #17
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Basi na uvunjwe haunahaja! Magamba hawana pa kutokea mwaka huu maana hata huko Zenji wamebanwa na UAMSHO hawafurukuti.
     
  18. m

    mzaire JF-Expert Member

    #18
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kamanda Mbowe haitoshi kusema tu tunataka kwa vitendo sasa kwa kuitishwa kura ya maoni hatuoni haja ya huu muungano wa magamba.

    Kuna fungu kubwa la pesa linaibiwa na mafisadi kwa kisingizio kuwa ni la Zanzibar lakini ukweli ni kwamba huko Zenji haliwafikii linaishia kwa mafisadi wa magamba, kamanda lifanyie uchunguzi hili!!
     
  19. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #19
    Apr 30, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Tuuvunje hauna maana ikiwezekana hata Leo hauitajiki kabisa
     
  20. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #20
    Apr 30, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Wazanzibari hasa wapemba wanaufaidi muungano kuliko Watanganyika.
    Wazanzibari hao hao wanataka kuuvunja muungano kwa sababu ya mafuta.
    Muungano wenyewe umekaa kimtindo mtindo. Zanzibar wana Bendera yao Tanganyika hawana, Zanzibar wana serikali yao Tanganyika hawana, Zanzibar wana katiba yao Tanganyika hawana.
    Muungano wa kisanii
     
Loading...