Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MBOWE: Kesho Muulize WM juu ya Mzanzabari kuwa Waziri Tanganyika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bazazi, Jun 13, 2012.

  1. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #1
    Jun 13, 2012
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Mhe Kiongozi wa Upinzani Bungeni, tafadhali kesho katika maswali ya papo kwa papo kwa waziri mkuu muulize imekuwaje Mbunge toka Zanzibar (ingawa alishakuwa mbunge wa Mkuranga) ameteuliwa kuwa Waziri wa Tanganyika?

    Je hatuna wabunge walistahili kuwa mawaziri upande wetu?

    Tafadhali KUB pata ufafanuzi mzuri katika hili.

    Bazazi ni Bazazi
     
  2. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,341
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Kama atakuwa hajarudi toka msibani hili swali ni zuri aulize kamanda lisu
     
  3. M

    MAKAWANI Member

    #3
    Jun 13, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Vizuri sana, then amuulize waliochoma makanisa zanzibar wameshashughulikiwa?
     
  4. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #4
    Jun 13, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    la msingi ni imekuawaje Mzanzibar anakuwa waziri kwenye wizara inayohusu bara. Hilo ndilo swali la msingi. Ndio maana nasema Tanganyika tunajipendekeza kwa hawa wehu wa visiwani
     
  5. norbit

    norbit JF-Expert Member

    #5
    Jun 13, 2012
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 295
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    mzanzibari hawezi kua waziri ktk tanganyika lakini anaweza kuwa waziri ktk serikali ya muungano, kwavile tanganyika imeshafutwa tokea 1964 ndio wazansibar wanaweza kuwa mawaziri bara kwa ticket ya muungano, kwa upande wa mbara kwa znz ni kinyume chake. ( hizo moja kati ya faida za muungano huu wa kipekee)
     
  6. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,341
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    au amuulize kwanini watu wa dini hiyo tu ndio waanzilishi wa alkaida,alishababu,boko haram
     
  7. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    humu jamii forum tunaonekana tumechoka; vimaswali vyetu havina msingi; hakuna waziri kama huyo ni kupoteza muda,
     
  8. B

    Bob G JF Bronze Member

    #8
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wabunge wa papo kwa papo na mawaziri wa papo kwa papo. Na Majibu ya Mzee wa Machozi zamani Mtoto wa Mkulima atasema Huu ni uteuzi wa Rais Hana mamlaka nao au atamuuliza mwenyenchi why
     
  9. Oluoch

    Oluoch Senior Member

    #9
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    swali hilo litakuwa poa,maana akina Hammy J wamezidi huku bara wakati kwao wanatutenga.
     
  10. T

    TANGANYIKA01 Member

    #10
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HAHAHA! HONGERA JK NILAZIMA SISI WAKRISTU TUKUCHUKIE,UMETEUA JAJI MKUU MUISLAMU KWA MARA YA KWANZA TOKEA UHURU HAWA WATU HAWAJASOMA NA 20% YA WATANZANIA WOTE HAWAFAI KUPEWA VYEO UMEMTOA KARDINALI PENGO ASIHUDHURIE VIKAO VYA BARAZA LA MAWAZIRI JAMANI JK NILAZIMA TUKUCHUKIE HAKIKA UNA OMBWE LA KIUONGOZI:der:
     
  11. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,031
    Likes Received: 802
    Trophy Points: 280
    Hussein mwinyi
     
  12. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #12
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,031
    Likes Received: 802
    Trophy Points: 280
    acha umavi wewe! Sisi hatushobokei viji vyeo visivyo na kichwa wala makalio,ndio maana tuna. Komaa kujenga shule na vyuo kila kona,nyie subirieni hivyo vya kukatiza.
     
  13. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #13
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Yeah, si Mtoto wa Ali Hassan Mwinyi? Baba yake alizaliwa Bara akahamia Zanzibar akiwa Mdogo; Yeye alizaliwa Bara, kasomea Bara - Primary School Oysterbay, Secondary Azania - Egypt Baba Balozi - Karudi - Tambaza - Muhimbili - Turkey... Hajawahi kukaa Zanzibar; ni huo Uwakilishi tuu

    Sasa, Mjinga Ni Nani? :)
     
  14. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Tafuta historia ya Hussein Mwinyi - Kazaliwa Bara; Elimu yake yote Bara
     
  15. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #15
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,166
    Trophy Points: 280
    Mbona **** tuna jipendekeza kuwapa uwaziri.
     
  16. S

    SUWI JF-Expert Member

    #16
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 539
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hahhahahahahahahahhhhhh!!! umenichekesha sana bana!!! watu wengine wanapostosha kila kitu.. Thanks
     
  17. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #17
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    nngu007! Kwa hiyo mwanao aliye katika shule za Kenya/Uganda/UK/USA/nk toka chekechea hadi chuo kikuu ni raia wa nchi hizo? Kama babaye hakuwa raia wa Zanzibar ilikuwaje akawa raisi wake? Ilikuwaje akaamua kuitosa Mkuranga na kwenda kumrithi Balozi Ahmed Diria pale Kwahani?

    Kaka haupo sahihi na nasikitika umenifanya nikamtukana mtu mtandaoni. Tele kwa tele, hauko sahihi. Rudia kufikiria upya na labda utauona mwanga.

    Am sorry for insulting you.

    Ndimi Bazazi!
     
  18. c

    chuwaalbert JF-Expert Member

    #18
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,790
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    Ndugu soma kwenye maamndishi ya rangi nyekundu kisha unijibu maswali yangu 2.
    1. Kwa kuwa mawaziri wote kikatiba wanabidi kuwa Wabunge, na Ndugu Hussein Ali Mwinyi ni Mbunge wa Kwahani Zanzibar, je huoni YEYE kwenye Baraza la Mawaziri anashika Wizara ambayo SI YA MUUNGANO? (Alipokuwa Ulinzi, ilikuwa shwari).
    2. Je, KAMA siyo Mzanzibari (kama unavyotaka tuamini), Je, Katiba ya Zanziabar inaruhusu mtu YEYOTE toka Tanzania Bara kuwa Mbunge huko?
    Wasalaam!
     
  19. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #19
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Unaona Tatizo la Mtanzania, anataka kuongelea anayoyataka kusikia, nimekuambia pia Amezaliwa Dar-es-salaam

    Wapo Wengi sana Lau Masha aliondoka akiwa na Miaka 2 aligombea Ubunge wa Mwanza Mjini kama Baba yako yuko huko utafuata aliko ndio Mtoto wa Mwinyi alivyofanya.
     
  20. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #20
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Unajua kabla ya Uwaziri wa Ulinzi alikuwa naibu waziri wa afya?

    Sikusikia Makelele toka kwako
     
Loading...