Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbowe gombea urais, achana na ubunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbunge wa CCM, Dec 7, 2009.

  1. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #1
    Dec 7, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    rejea mapni yangu ya jana kuhusu hoja iliyoanzishwa na kishoka ya ama kuwa na uchaguzi mwakani au la

    binafsi sikubaliani na wazo la mbowe kugombea ubunge huko hai. huyu ndiye aliyekuwa mgombea halisi mshindani kwenye nafasi ya urais wa JMT mwaka 2005 na sera mbadala za chama chake hadi leo zimeshika hatamu kwenye majukwaa ya siasa za tanzania.

    najua kuna wana chadema wengi wanaoweza, lakini kujitosa kwa mbowe ili achujwe ndani ya chama chake, kutaleta ushindami wa kweli ndani ya chadema na nje yake dhidi ya mgombea wa makamba, JK.

    uzoefu unaonyesha kuwa kwa tanzania, usiposimamaisha mgombea urais basi hupati hata mbunge! (japo si lazima kupata mbunge ukisimamisha mgombea urais). hivyo nina wasiwasi kuwa endapo chadema haitasimamaisha mgombea urais, itapungukiwa idadi ya wabunge na ndio utakaokuwa mwisho wa "vita dhidi ya ufisadi"

    hata kama si mbowe, tuombe Mungu chadema waweke mtu makini zaidi lakini wasifanye kosa la kuingia uchaguzi mkuu bila mgombea urais!

    tujadili..............
     
  2. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #2
    Dec 7, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimeweka msisitizo kwa vile ccm haijampitisha jk ila makamba ndiye kampitisha RASMI !!!!!!!!!!!!!!
     
  3. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #3
    Dec 7, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    rejea mapni yangu ya jana kuhusu hoja iliyoanzishwa na kishoka ya ama kuwa na uchaguzi mwakani au la

    binafsi sikubaliani na wazo la mbowe kugombea ubunge huko hai. huyu ndiye aliyekuwa mgombea halisi mshindani kwenye nafasi ya urais wa JMT mwaka 2005 na sera mbadala za chama chake hadi leo zimeshika hatamu kwenye majukwaa ya siasa za tanzania.

    najua kuna wana chadema wengi wanaoweza, lakini kujitosa kwa mbowe ili achujwe ndani ya chama chake, kutaleta ushindami wa kweli ndani ya chadema na nje yake dhidi ya mgombea wa makamba, JK.

    uzoefu unaonyesha kuwa kwa tanzania, usiposimamaisha mgombea urais basi hupati hata mbunge! (japo si lazima kupata mbunge ukisimamisha mgombea urais). hivyo nina wasiwasi kuwa endapo chadema haitasimamaisha mgombea urais, itapungukiwa idadi ya wabunge na ndio utakaokuwa mwisho wa "vita dhidi ya ufisadi"

    hata kama si mbowe, tuombe Mungu chadema waweke mtu makini zaidi lakini wasifanye kosa la kuingia uchaguzi mkuu bila mgombea urais!

    tujadili..............
     
  4. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #4
    Dec 7, 2009
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Ndugu CHADEMA lazima itasimamisha mgombea Urais.Hawawezi kuacha kufanya hivyo ni kosa kisiasa.Walivyosema Mbowe atagombea Ubunge hawamaanishi kwamba hawatasimamisha mgombea Urais,hicho kitu hakiwezekani.
     
  5. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #5
    Dec 7, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Labda tuwe wawazi na wa kweli. Mbowe na taasisi yake na NGO yake hawezi hata kidogo kupata 12% ya kura za urais.

    CHADEMA wanakataa ukweli na wanajaribu tu kufunika kombe mwanaharamu apite.

    Bila kuondoa UKANDA na UKABILA ndani ya CHADEMA. basi mmekwisha. Vile vile UKATOLIKI ndani ya Taasisi ni sumu kubwa.

    Hata wamsimamishe Methodius Kilaini au hata PENGO kwenye Uraisi hakuna kitu hapo.
    Uwo ndio ukweli. Jisafisheni na sio kuficha madhambi
     
  6. Einstein

    Einstein Senior Member

    #6
    Dec 7, 2009
    Joined: Dec 5, 2009
    Messages: 122
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    peleka hii kwenye siasa,tuache hapa watu wa elimu.wanajamii vp?
     
  7. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #7
    Dec 8, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    imekuja kwenye elimu kimakosa. nimeishaipeleka kwenye siasa
    thanks
     
  8. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    kweli wakiacha litakuwa kosa kubwa sana. najua wanaweza kumsimamisha mwingine, lakini mbwe achukue fomu na apambanishwe il kuonyesha pamoja na mambo mengine kuwa alisimama 2005 si kwa sababu chadema ilikosa mwingine!

    unajua siasa ni mbinu za hali ya juu sana. hata kama uwezekano wa kushinda hauon lakini jiulize kwenye siasa zinazoendelea tz kila mtu anasikiliza kwa makini mbowe akisema, huo nao ni ushindi ingawa hayuko ikulu hasa ukizingatia ni tofauti na wale wanasiasa wanaoonekana vitukp kam mrema kwa mfano, kumradhi mzee wa tlp
     
  9. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #9
    Dec 8, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    elewa mimi si mwanchama wa chadema na kam ningekuwa hivyo jingeona fahari kwani chadema kwa sasa ndicho chenye "siasa-ongozi" wanateleza katika mambo ya ufundi tu na hasa wanapoingilwana vyomb vya usalam wanashindwaa kubaini mapema hadi kila mtu anaona wanteleza. vinginevyo chadema ndco chama pekee kilichoweza kuifundisha hata ccm siasa katika miaka hii mitano. nawapa hongera sana.

    hayo ya ngo na ukabila sijui ukanda ni yako mwenyewe. nikuulize mfano mmoja, kama una mke mmoja na umemwoa toka kabila lako, je ni kielelzo cha kuwa wewe ni mkabila? kama unao wake 120 na wote wa kabila moja , je kielelezo cha ukabila?

    kujibu hapo, mke anapatikana kwa vigezo gani, basi utajua kuwa mtu anaweza uwa na wake 200 wa makabila tofauti na akawa na "ukabila" na wakati kuna mtu ana mke mmoja wa kabila moja na lake na asiwe na "ukabila" haya ndiyo inayowakumbusha kila siku msichoke kufikiri.

    mambo a udini/ukatoliki, sijui nini tena, jibu liko hapohapo kwenye jibu la ukabila . tafakari.

    kama great thinker, jaribu kujadili hoja sio kudandia upuuzi ili kuficha udhaifu wa hoja uliyonayo
     
  10. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #10
    Dec 9, 2009
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni vizuri mtu kujiamini kabla ujaanza kutoa hoja yako.Mambo mi si mwanachama au bla bla za nini.

    Turudi labda kwenye Takwimu , lets take Dar. Chadema ni sehemu moja tu wanayoweza leta upinzani katika majimbo ya Dar. Nayo ni jimbo la Ubungo. sasa maeneo kwenye wanachama wengi katika jimbo hilo ni Sinza, na maeneo ya Chuo kikuu tu. sababu ndiko kwenye watu wengi wa kanda hiyo.

    Pita maeneo kama manzese, tandale, mburahati, kigogo, magomeni huko kote CUF. sisemi CCM wao wapo kote kote.

    Tukija kimikoa utaona Kilimanjaro, Arusha na manyara, na Kigoma sababu ya Zitto( akitoka hawapati kitu). wanakazi kubwa sana Mara hususan Tarime kwani muasisi wao kule Mar Chacha Wangwe kafariki. hatujui majaaliwa.

    Sasa kifupi kama walivyozungumza wengi lazima Chama kiwe cha kitaifa na sio kikanda. lazima wajisambaze kuanzia Mtwara, mbeya , Iringa, Moro, Tabora, shinyanga, Znz n.k n.k. Hiyo itawasaidia sana katika kukihuisha Chama. Kwani sasa hivi CCM wananafasi kubwa sana kuimaliza CHADEMA kwani wanajulikana majimbo yao kama Karatu, Mosho Mjini, na Kigoma mjini.

    Sikilizeni ushauri na sio kubisha kwani siku zote asiyesikia la mkuu huvunjika guu.
     
  11. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    unamshauri nani?

    any way, sijaona hochote kwenye tathmini yako!

    nimeona sijui cuf sijui ccm, maa sijui kigoma sababu ya zito, ndio nyie ambao enzi za kabourou mlisema "kigoma sababu ya kabourou"! si ajabu unaamini pia mpanda sabau ya arfi. chambua mada kama unnaweza otherwise unarudia ya wazembe wa humu janvini.

    ccm imejengwa toka enzi na enzi na hata hwa akina jk ni warithi tu. vyama vyote vimo katika mchakato wa kujengwa, katika mchakato huu vingine hufa na vingine husimama. unayajua haya?

    kama ni kweli sasa chadema inaonekana ya kukanda basi ujue inakua! siku moja itaenea nchi nzima. hata ccm (tanu) ilipoanza ilishamiri kwa haraka sana pani kabla haijajaa nchi nzima! haya nayo unayajua?
     
  12. i

    ishuguy Member

    #12
    Dec 9, 2009
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 76
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15


    ulichoongea hapo ni kweli chama kiwe cha kitaifa... lakini mbona chadema wameonyesha jitihada hizo, tumewaona wamezunguka nchi nzima kufanya operesheni ya sangara, wamewahamasisha sana wananchi. imeeleza sera zao na kueleza mabaya ya chama tawala. lakini wananchi haohao wakishapewa peremende,kanga,tisheti n.k na ccm wanasahau kila kitu wanachagua ccm na mafisadi wake nchi inazidi kuwa masikini..
    Mbowe amesoma alama za nyakati ameona anaweza kushindi ubunge si uraisi kwasababu watanzania wanavutiwa na sera zake lakini ukifika wakati wa kura wanatekwa na vitu vidgovidgo walivyopewa wengine wanamchagua handsome.
     
  13. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #13
    Dec 9, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashukuru kwa mchango huu mkuu, operesheni sangara ilithibitisha chadema ni chama cha kitaifa kwani ilipokelewa kwa mafaniio nchi nzima. pia chguzi zote ndogo baada ya vita ya ufisadi kuanza imedhihirisha kuwa ndicho chama pekee kinachokua kwa kuongeza idadi ya kura na vingine vyote (ccm, cuf nk) vinaporomoka. ccm wanajua hili

    kuhusu kurubuniwa kwa wanachi nalo naona ni suala la wakati tu. taratibu wananchi wameanza kukataa upuuzi. rejea chaguzi ndogo za kiteto, tarime, busanda, mbeya vijijini na biharamuo. ukifanya tathmini utagundua chadema kinapata ushindi mubwa sana.

    wito wangu ni kuwa chadeema kiko ktk njia sahihi kwa sasa, ale chachu ya ushindi wake yaani safu ya 205 (na maboresho yake) si sahihi kubadili uelekeo kwa sasa. kumbuka kushina ni pamoja na kuongeza kura na si lazima kuchukua kiti
     
  14. Bado Niponipo

    Bado Niponipo JF-Expert Member

    #14
    Jan 28, 2010
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Samahani kwa kurudia thread.
     
  15. Bado Niponipo

    Bado Niponipo JF-Expert Member

    #15
    Jan 28, 2010
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Heshima mbele wakuu,

    Nimeanzisha hii thread ili kujua baadhi ya viongozi wa vyama vya upinzani wapejipanga vipi na uchaguzi mkuu wa october 2010 na wale wanaotaka kugombea ubunge ni majimbo gani watakayo gombea naanza na

    1. Freeman Mbowe atagombea jimbo gani?
    2.
    3.

    List inaendelea kama na wewe unaswali juu ya viongozi wengine wa vyama vya upinzani na majimbo wanayotaka kugombea basi kwende pamoja muda ndiyo huu.
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    Jan 28, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mtera!
     
  17. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #17
    Jan 28, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,606
    Likes Received: 811
    Trophy Points: 280
    Hai
     
  18. Y

    Yetu Macho JF-Expert Member

    #18
    Jan 28, 2010
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lipumba na Mbatia wapi nao wapi?
     
  19. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #19
    Jan 28, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0

    Nani kasema Lipumba agombee ubunge na urais amwachie nani yeye ni mgombea urais wa maisha CUF.
     
  20. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #20
    Jan 28, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mtera!
     
Loading...