Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbowe: CHADEMA si chama cha Matajiri, Katoliki na Wachaga, Audio script in Washington DC!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ITEGAMATWI, Mar 12, 2012.

  1. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,846
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 280
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Yeah, nimeisikia Mhe. Mbowe kaongea vizuri sana!! haya meneno yanatakiwa yafahamike kwa watanzania wote!!
     
  3. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Acha kutuzuga hao ndio wenye chama! Catholic, chagga, Northeners! Kila mtu anajua hilo!
     
  4. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,846
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 280

    Unajua mkuu hili suala la ukabila sijui udini hizi ni propaganda zilizowekwa na chama tawala ili kudhoofisha upinzani,sasa wapo watu wengi sana hasa humu JF wanatumika bila kujijua kuchochea hii dhana!Mbaya zaidi hadi wanachama wa vyama vya upinzani wameikubali hii propaganda bila kujua wanajiua wenyewe!Mathalan imekuwa ni kitu cha kawaida kumkuta mwana-CUF akikebehi kidini post mbalimbali za CDM na wakati huohuo wanaCDM hawaambiliki kudhihaki kidini vyama vingine,laiti wangejua kufanya hivyo ni kuipigia CCM kampeni wangeliacha mara moja,lakini ndiyo watanzania hao ndugu yangu utafanyaje sasa??
     
  5. K

    Kimweli JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 793
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mbona mimi ni Ngosha ze swaga dong na nipo CDM? Fanya research jombaaa sisi hatuongeiongei ili kujua makabila yetu.
     
  6. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,846
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 280
    Mkubwa JESUIT kama umekuwa unafuatilia comments zangu nadhani utakuwa unanisoma vizuri!Mimi binafsi siyo shabiki wa chama chochote na hata sijawahi wala sijafikiria kuja kupiga kura kwa chama chochote kutokana na siasa za matope zinazofanywa Tz,lakini hili ni jukwaa huru ukipata habari si vibaya ku-share na wadau mbalimbali kupata maoni yao!!Haya wewe unalipinga hilo hebu weka facts zako kwa point basi watu wazione na kuzijadili jamvini!Karibu kwenye hoja mkuu!!!
     
  7. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Thanks very much
     
  8. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Well said mkuu,c.c.m walichofanya ni kuwachanganya akili baadhi ya Watanzania na kuwajaza ujinga kua cuf ni for islam na cdm ni for christian,maskini ya Mungu wapo wachache kwa ufinyu wa kupambanua mambo wamekubaliana na ujinga huo na kuuamini,lakini kwa wale waerevu wamejua kabisa ni propaganda za kipuuzi na wamezipuuzia na kuangalia umakini wa vyama hivyo
     
  9. odinyo

    odinyo JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 419
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    upo juu, na huo ndio ukweli
    wapinzani kua makini na hizo propaganda, alianza kuzushiwa CUF ni chama cha kiislam wakati ule walikua tishio. wakashindwa
    na sasa CDM nacho kinaambiwa vivyo. sbb ni tishio kwa sasa. tuwe makini si kweli
    na CCM tumieni propa nyingine lkn hizi za udini, ukabila sio nzuri kwa ustawi wa taifa leo maana kuna wengine watz wanaamin vivyo na then wanafuasia chama kwa misingi hiyo. sasa tashwira inaanza kuonekana ni KWELI
     
  10. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #10
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hayo ya ukabila na udini si wameyaanzisha na kuyakuza ccm ili kuwagawa wapiga kura na wachukue kirais hizo kura
     
  11. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kwa nini kile kitufe cha Like kinakosekana kwenye threads fulanifulani? Kuna mambo mimi sitaki kuyaandikia hoja. Nataka tu kusema Like, lakini hakuna kitufe...inakuwaje?




     
  12. L

    Lwitiko New Member

    #12
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM ni chama kilichokomaa kisiasa na zaidi naongelea swala la Propaganda wao waku juu. Ni kitu ambacho watanzania waliowengi hawajui kitu cha namna hiyo pia kujishugulisha na kusoma pindi yanapojiri mambo yanayo husu CCM, Ila watajishugulisha sana kusoma mambo ya CHADEMA. Ukweli ni kwamba CHADEMA si chama cha Kikabila au Udini unaozungumzwa ni Njama au Propaganda za CCM kufisha fikra za watanzania ili waamini kuwa kweli Chadema ni Zonal Party.

    CCM ningeweza kukitafsiri kuwa ni chama cha BAMAMWA inaonyesha kuwa ni cha kibinafsi zaidi. CCM ilikuwa enzi za MWL tu.
     
  13. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #13
    Mar 12, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Tukianza kusema chama fulani ni chama cha kikabila au cha kidini tutakuwa tunajenga taifa la wapumbavu, just because kiongozi wa chama hicho ni dini fulani au ni kabila fulani. Au mwanzilishi anatokea kabila fulani kwahiyo chama chake ni cha hicho kabila. Katiba za vyama ndiyo mwongozo, kama kinajieleza kuwa kipo kidini ama kikabila hapo tunaweza kusema ni kidini ama ya ukabila kwasababu katiba yake kimeelezea.
     
  14. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #14
    Mar 12, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hili jamaa linaonekana ni Libaguzi la dini! Sijui hata watoto wake wanajifunza nini toka kwake.
     
  15. kakakuona40

    kakakuona40 JF-Expert Member

    #15
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukiona vyaelea vimeundwa! Lisemalo lipo! Swali la msingi kwanini aliulizwa hayo maswali Washington DC?
    Ila swala ya kuzusha udini katika vyama ccm haijihusishi siku hizi wamewaachia CUF na CDM wajeruhiane!
     
  16. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #16
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,935
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Mkuu hiyo busara yenu ndogo ndo inawafanya muendelee kutawaliwa kiroho na kimwili!!!!!!
     
Loading...