Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbowe awekewa pingamizi kugombea Hai

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mwiba, Aug 21, 2010.

  1. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe, anayewania ubunge katika Jimbo la Hai, amewekewa pingamizi kwa madai ya kukwepa kulipa kodi ya serikali inayofikia Sh. milioni 48.
     
  2. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2010
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    takbiiir!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  3. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    walahi hatukubaaaari!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  4. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hebu ilete hiyo habari ifanane na ukweli kidogo japo haiataki
     
  5. Mtoka Mbali

    Mtoka Mbali JF-Expert Member

    #5
    Aug 21, 2010
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 234
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Pepo mchafu anakusumbua. Ushindwe na tena ulegeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee.......
     
  6. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #6
    Aug 21, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe, anayewania ubunge katika Jimbo la Hai, amewekewa pingamizi kwa madai ya kukwepa kulipa kodi ya serikali inayofikia Sh. milioni 48.

    Pingamizi hilo limewekwa na mgombea ubunge kwa tiketi ya CCM, Fuya Kimbita, anayedai kuwa Mbowe alikwepa kulipa kodi ya serikali ya biashara ya hotel ya kitalii anayomiliki ya Aishi Protea iliyopo Machame.

    Kwa mujibu wa barua iliyowasilishwa na Kimbita kwa msimamizi wa uchaguzi wa jimbo hilo, amedai kuwa Mbowe amekiuka masharti ya kugombea nafasi hiyo kifungu namba 67 (1) cha katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambacho kinamtaka mgombea asiwe ametiwa hatiani kwa kosa lolote la kutokulipa kodi ya serikali.

    Barua hiyo imeeleza kuwa kodi inayodaiwa katika hotel hiyo ni ya kipindi cha Desemba 2008 hadi Novemba 2009. Msimamizi wa Uchaguzi wa Jimbo la Hai, Nicholaus Mtega, amethibitisha kupokea barua ya pingamizi kutoka kwa Kimbita.
     
  7. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #7
    Aug 21, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Mbowe amekiuka masharti ya kugombea nafasi hiyo kifungu namba 67 (1) cha katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambacho kinamtaka mgombea asiwe ametiwa hatiani kwa kosa lolote la kutokulipa kodi ya serikali.

    Hii ni allegation. Hajatiwa hatiani kwa mujibu wa katiba ya nchi. Hilo dai kwa macho yangu halina mshiko.
     
  8. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #8
    Aug 21, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,064
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    Kimbita anajua malalamiko yake hayawezi kumzuia Mbowe kugombea anachofanya ni part ya kampaini, kumchafulia mbowe Jina.
     
  9. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #9
    Aug 21, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nafikiri hicho kifungu kitakuwa kimebakwa kama hapo kwenye bold ndivyo kinavyodai.
     
  10. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #10
    Aug 21, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    upuuzi umeanza tena!
     
  11. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #11
    Aug 21, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    peleka ugaidi wako kule umeuona huo tu, kwani aliyepost takbiiir hujamuona kwani tuko kwenyemhadhara hapa?
     
  12. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #12
    Aug 21, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Kumbe mnajuwana enhee!!!
     
  13. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #13
    Aug 21, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Kimbita anachokoza nyati akitegemea mbio ndio zimuokoe? Aache kulilia ushindi wa mezani. Namshauri avae clove zake na aiingie ulingoni tayari kwa pambano. Hana nafasi ya kutoroka pambano kwa kisingizio cha aina yoyote mpaka round ya mwisho tarehe 31 october.
     
  14. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #14
    Aug 22, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hai ni CHADEMA mwaka huu
     
  15. LeopoldByongje

    LeopoldByongje JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2010
    Joined: Apr 28, 2008
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimesoma kwenye gazeti moja leo asubuhi kuwa Mhe Frreman Mbowe amewekewa pingamizi kwa madai kuwa Mbowe kupitia Hoteli yake ya Aishi Protea Hoteli iliyoko Machame hajalipa kodi ya serikali kiasi cha Milioni 48. Je kuna mwenye taarifa zaidi atujuze tafadhali!
     
  16. M

    Msharika JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kwani yeye ndiye hoteli? hoteli si ina manegement? kama Aishi wakichukua mkopo benki ni Mbowe atakamatwa au ni Hoteli itauzwa?
     
  17. M

    Mordekai Member

    #17
    Aug 23, 2010
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 30
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wewe uliyesoma ndo utupe habari yote
     
  18. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #18
    Aug 23, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hizi multiple ID zinaleta tafrani ndani ya Jukwaa!
     
  19. A

    AmaniKatoshi Senior Member

    #19
    Aug 23, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 157
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Home » News


    NEC starts receiving objection appeals




    By Dominic Nkolimwa



    23rd August 2010


    [​IMG]
    Email



    [​IMG]
    Print



    [​IMG]
    Comments








    [​IMG]
    NEC Director of Elections Rajab Kiravu



    The National Electoral Commission (NEC) today starts to receive appeals on objections filed against some contestants in the October general election.
    Speaking to The Guardian by telephone yesterday NEC Director of Elections Rajab Kiravu said according to the law all objections were supposed to be resolved by returning officers at the district level, but if the applicants not satisfied, they had the right to appeal to NEC.
    “My office starts today to receive appeals for review where any of the parties is not satisfied with the decisions of the returning officers,” Kiravu said.
    He noted that both parties had the right to appeal if they were dissatisfied with decisions made by the returning officers at district level.
    He, however, called upon the parties intending to file appeals to NEC to do as soon as is practicable so that they could be resolved to allow cleared contestants to proceed with their campaigns peacefully.
    NEC chairman Judge Lewis Makame said although the law did not bar anyone from filing appeals against the objections, a person intending to appeal must show the intention of doing so to the responsible returning officer within 24 hours after the objection.
    In Dodoma reports said two Bahi parliamentary candidates, Melkzedek Lesaka (SAU) and Eva Habel Kaka (CUF) have filed an appeal to NEC against the ruling made by Bahi district returning officer Frank Ernest.The appeals will be presented to NEC today by Ernest.
    The two decided to appeal after Ernest riled in favour of the objection raised by the CCM parliamentary candidate Badwel Omar, that the signatures of the guarantors were forged.
    The contestants, who are alleged to have forged the signatures of the guarantors are Habel Kaka, Lesaka and Miriam Kimboi (UPDP).
    They said the returning officer had not been fair to them because the signatures of their guarantors was genuine.

    Meanwhile, the objections raised against some contestants including Mohamed Dewji in Singida Urban Constituency CCM and Dr Hamis Kigwangala, who is contesting for Nzega in Tabora and Freeman Mbowe for Hai Constituency through Chadema, have been abandoned.

    On Friday last week, NEC confirmed that more than 10 parliamentary candidates were at risk of being axed from the election race following objections raised against them by fellow candidates.
    Those whose bid to enter the race awaited NEC ruling included three vying for the Ukerewe seat in Mwanza Region, whose candidature is contested by outgoing Ukerewe MP Gertrude Mongela.
    They are Salvatory Naluyaga Machemli (Chadema), Japani Joctan Kulwijila (CUF) and Joramu Chalanga Kajeli (NCCR-Mageuzi).
    In Bahi Constituency in Dodoma Region, a CCM candidate, Badwel Omar, had raised objection against three opposition candidates - Miriam Kimboi (UPDP),
    Melkzedek Lesaka (SAU) and Eva Habel Kaka (CUF).The SAU candidate in turn raised an objection, questioning Badwel’s citizenship.
    Mongela tabled her objection before Ukerewe returning officer Dr Leonard Masale stating that the three opposition party candidates had been nominated to contest for the seat through a procedure that was against the electoral law.
    The first contestant to lodge the objection was CUF’s Kizwalo Dominic Clement, followed by Chadema’s John Massanja Mezza.
    In Hai, Moshi, CCM candidate Fuya Kimbita filed an objection claiming the Chadema national chairman had not paid government tax amounting to 48m/- from the operations of his hotel known as Aishi Protea Hotel in Machame District.




    SOURCE: THE GUARDIAN


    0 Comments | Be the first to comment
     
  20. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #20
    Aug 23, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    kwahiyo Tume ya uchaguzi inawakaguzi wakwenda kukagua mahesabu ya Protea ? ama kunahukumu inayoonyeshwa management ya protea imeshindwa kulipa deni ?
     
Loading...