Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbona wanaume huwa na kigugumizi kutamka 'mke wangu'

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Polisi, Jan 7, 2011.

  1. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Wakuu bila shaka mtakubaliana nami kuwa wanawake hutambulisha waume zao bila kuuma maneno yaani 'huyu ndiye mume wangu'. Kwa upande wa wanaume hali naona huwa tofauti kwani utawasikia 'huyu ndo shemeji yako' huyu ndo mama watoto' huyu ndo mamsap' huyu ndo mama polisi' n.k. Akijitahidi sana utasikia 'huyu ndo my wife'. Hivi tatizo ni nini wanandoa wenzangu?
     
  2. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2011
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    huyo wa kwako ndio ana matatizo ya hicho kigugumizi, wanaume wengine wako proud na wake zao wanawaentitle 'mke wangu' anywhere everywhere anytime everytime.
     
  3. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sijaona tatizo kwa Mwanaume kumtambulisha huyu ni mama watoto wangu kwanza inampa Heshima kuwa amemzalia hata watoto.
    Hivyo kuitwa kwa mtu mke au mume inatakiwa itoke moyoni mwake sioni kama kunatatizo kwa hilo
     
  4. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    ok.mimi nilidhani pengine kutamka mke wangu ina heshima zaidi
     
  5. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #5
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    mh, labda tofauti ya sampuli tulizotumia. Maana hata walokole wanatumia 'baba'
     
  6. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #6
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kutamka mke wangu inaheshima zaidi , japo hata ya kumuita mama Polisi nayo ni heshima pia ....Ila heshima katika ndoa ndio jambo la msingi na si kingine.
     
  7. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #7
    Jan 8, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    mmmhh haya naona jua linachoza kipandee hii
     
  8. s

    shosti JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    kwani ni lazima muitane mama/baba fulani,mbona haijakaa kimahaba,hata hiyo mke wangu pia kama ya kijima fulani,itaneni majina matamu bwana yanayowafanya mshinde kutwa nzima mnayevukwa ndio maana mki.... inakuwa kila siku 1-0.
     
  9. LD

    LD JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ila mke wangu/mume wangu inanoga zaidi.

    Kuna wageni hapo wamekaa afu unasikia. Karibu chakula mume wangu! Asante Mke wangu. Karibuni chakula wageni asante mama polisi.
     
  10. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,036
    Likes Received: 1,381
    Trophy Points: 280
    Naunga mkono hoja, na mimi nina tatizo hili yaani namwita mke wangu jina lake kabisa na wala simwiti mke wangu au mama fulani/watoto. Ila yeye hupenda kuniita baba fulani(mtoto wetu) au nae huniita kwa jina langu na mambo yanakwenda vizuri, yaani raha tu.

    Nyie wenzetu wa honey, sijui sweet heart or baby endeleeni tu wengine uzungu/kutumia kiingereza eti ndio kunogesha penzi hatutaki/hutuamini hivyo.
     
  11. LD

    LD JF-Expert Member

    #11
    Jan 8, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nimeipenda hiyo, hayo majina si ndio mlianza kuitana bwana.ld mi nakupenda na mi nakupenda chapa nalo.
     
  12. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #12
    Jan 8, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    hii ya kuitana majina halisi, sina comment ila mimi siwezi. Kuna majina ya kuitana mbele za watu na yale mkiwa peke yenu. Sweet, honey kwa maongezi ya cm au mkiwa room. Huwezi kumwita honey njoo akiwa ktk kundi la watu
     
  13. Masanja

    Masanja JF-Expert Member

    #13
    Jan 8, 2011
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 2,441
    Likes Received: 1,030
    Trophy Points: 280
    Hahahaha...I think I will call her by her name (napendelea jina lake la kilugha kama analo). Kama tuna mtoto then I can say mama fulani. Ila nadhani mke wangu mpendwa ni jina maridhawa kabisa. Hiyo ya honey, dear na sweetheart mi naona ni artifical mno. Mimi aniite jina langu langu la utotoni au baba fulani.
     
  14. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #14
    Jan 8, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    wanaume always kutaka kuiba nje
     
  15. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #15
    Jan 9, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Huyu ndio 'nyonga mkalia ini' wangu.
    Nafikiri hilo linapendeza zaidi.
     
  16. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #16
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Mimi mume wangu amekuwa akiniita "baby" siku zote. Maokeo yake mwanagu (three years) anajua nina majina mawili including baby. Basi ananiia baby nisipoitika ananiita mama. Watu wakimuuliza mama yako anaitwa nani anataja majina mawili xx na baby. However it feels so sweet to hear my sons (na mtoto mkubwa) calling me baby, and the way they call it.
     
  17. s

    seniorita JF-Expert Member

    #17
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 674
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Try my "spice" another time.....
     
  18. MADAM T

    MADAM T JF-Expert Member

    #18
    Jan 13, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,950
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Jamani tatizo mbona si lioni hapo au lugha anayotumia ndio shida? wewe ukiambiwa huyu ndio mamsapu huwa huelewi kwamba anamaanisha mke wake.. mbona hivyo polisi
     
  19. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #19
    Jan 13, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    sidhani coz sina kigugumizi kabisaaa
     
  20. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #20
    Jan 13, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Bandiko lako zuri kwa maana limehitimisha mengi:
    1. Kuitana majina inategemea mmezoea vipi . Wengine huanzia na mpenzi/darling kisha baba/mama fulani.Wengine huzoea kuitana majina yao halisi na siyo baba/mama fulani ( mimi mmoja wao).Wengine wakiitana majina yao watu huwashangaa, na wapo wanawake wasipenda kuitwa majina yao hasa kama wana watoto.Ni uchaguzi tu.

    2. Mke /mume wangu ni "cheo" katika mahusiano. Mara nyingi hii hutumika kutambulisha rasmi kwa marafiki n.k. ili kutofautisha na watu wengine kama dada, shemeji wa kike, hawara etc.Mwanaume usipomtambulisha mkeo kwa cheo hiki kwa wenzio unajiweka kwenye hatari hivyo chunga.Siku nyingine hao hao wakikutongozea huyo mkeo utasema nini?
     
Loading...