Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbona wanatetemeka, upepo haujavuma?

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 30, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Mbona hawa watetema, wakubwa wanatetema,
    Wapo wanahema hema, midomo imeachama,
    Na meno yanawauma, mwili ukiwatetema,
    Waone waweweseka, na pia wanatetema,
    Na upepo haujavuma? Ukivuma ni anguko!

    Wamejipanga mamia, makumi ya mia na mia,
    Kwa zamu wahutubia, ahadi wakimwagia,
    Huku wakitukania, mioyo ikiwakimbia,
    Waone waweweseka, na pia wanatetema,
    Na upepo haujavuma? Ukivuma ni anguko!

    Mbuyu ukitikisika, ni mwanzo wa kuanguka,
    Mizizi itachomoka, chini "puu" kusikika,
    Si punje itaokoka, majani yatapukutika,
    Waone waweweseka, na pia wanatetema,
    Na upepo haujavuma? Ukivuma ni anguko!

    Nimeshika togwa miye, nakunywa naangalia,
    Nasubiri nisikie, walotetema wanalia,
    Ujumbe uwafikie, imebadilika Tanzania,
    Waone waweweseka, na pia wanatetema,
    Na upepo haujavuma? Ukivuma ni anguko!

    Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)
     
  2. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    THINGS HAVE CHANGED ALOT MKUU,

    NO LONGER AT EASY.

    Moto uliowaka Igunga na sasa Arumeru ni ushahidi tosha siku zinahesabika lazima wateteme.
     
  3. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #3
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kweli Tanzania imebadilika sasa wana wayawaya hawakutegemea changes zitakuja so early walitegemea labda baada ya kipindi cha maisha yao kwisha.
     
  4. Avanti

    Avanti JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2012
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 1,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ni shairi zuri kwa both sides of the story, yaani iwapo CDM itashinda ama haitashinda. Kama haitashinda ina maana itakuwa imefanikisha kuwatetemesha CCM. Its well worked!
     
  5. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,999
    Likes Received: 1,933
    Trophy Points: 280
    Elimu ya uraia kwetu,imegeuka sumu kwao,
    Hotuba za nyerere tamu,wao zimegeuka nyongo,
    Hata wazee vidole viwili juu, Kijani hazivaliki hata kiteto,


    Hahahahahaha! nimejaribu!
     
  6. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Walidhani hakuchwi, sasa kumbe kumepambazuka.

    na mimi nimejaribu.
     
  7. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mmeanza ngojera tena hata uchaguzi bado.
     
  8. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,112
    Likes Received: 3,657
    Trophy Points: 280
    tena wanawaya waya, nguo zinao uzani,
    bora wangesoma aya, singewindwa ka kunguni,
    wajapoimbiwa kwaya, pepo lipo kiunoni,
    na upepo haujavuma, ukivuma ni anguko.

    ukivuma ni anguko, kutowesha vichokoo,
    kama wa kisulisuli, ole ni kwa zao koo,
    ghiliba zimewakatili, sasa wanaona soo,
    chama kongwe mapinduzi, kimejipindua pindu.
     
  9. Avanti

    Avanti JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2012
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 1,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kumbe nawe "mayu" mkali kweli kweli"
     
  10. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #10
    Mar 30, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,112
    Likes Received: 3,657
    Trophy Points: 280
    Nadhani hapo kwenye "mayu" unabahatisha!!!!!!
     
  11. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #11
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,703
    Trophy Points: 280
    Uuuuuuuuuwi! maarufu,Arumeru Mashariki,
    Yanogesha maradufu,CHADEMA haishikiki,
    CCM yawa mfu,lakini haishtuki,
    Na bado!

    Na ule wa Segerea,unaojongea,
    Napo watajionea,CHADEMA kidedea,
    Matusi watatupia,makamanda puuzia,
    Na bado!
     
  12. Gracious

    Gracious JF-Expert Member

    #12
    Mar 30, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,692
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Magamba wapapatika,Nguo pia kuchanika,
    Hawakioni cha kushika,Wananchi wamefunguka,
    Hata raia wanateka,Mwisho wao umefika,
    Na upepo haujavuma? Ukivuma ni anguko!
     
  13. Avanti

    Avanti JF-Expert Member

    #13
    Mar 30, 2012
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 1,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kweli inawezekana nabahatisha, je nimepatia?
     
  14. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #14
    Mar 30, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,112
    Likes Received: 3,657
    Trophy Points: 280
    nitaongeza beti moja ili unipe mji, vuta kasubira!!!!
     
Loading...