Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbona walimu hawathaminiwi na serikali?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by bbukhu, Feb 26, 2012.

  1. b

    bbukhu Member

    #1
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Walimu walioajiriwa mwaka huu walikaa mitaani kwa muda wa miezi nane yaani tangu wahitimu vyuo mwaka jana mwezi wa tano. Sababu ya walimu hao kukaa mitaani kwa muda mrefu baada ya kuhitimu vyuo ni serikali kutokuwa na pesa ingawa katika bajeti ya mwaka jana kulikuwa na pesa zilizotengwa kwa ajili ya ajira mpya. Je, pesa zilienda wapi? Walimu hao waliajiriwa mwaka huu mwezi wa pili lakini wengi tangu waajiriwe bado hawajlipwa pesa zao za kujikimu na wengine waliolipwa walilipwa kiwango ambacho hakikuwa stahili yao. Mfano wale walimu wa diploma walipaswa kulipwa sh elfu thelathini na tano kwa siku kwa muda wa siku saba lakini badala yake katika halmashauri nyingi nchini walimu hao baadhi waliolipwa walilipwa sh elfu thelathini kwa muda wa siku nne. Na katika baadhi ya halmashauri wamelipwa sh elfu tisini kwa muda wa siku tatu. Halmashauri zingine chache ndio wamelipwa kiwango halali cha pesa za kujikimu isipokuwa bado hawajlipwa pesa za nauli na mizigo. Kwa hiyo halmashauri nyingi pesa za kujikimu zimechakachuliwa na wakurugenzi huku wizara nayo ikikaa kimya. Na walimu hao inasemekana hawatalipwa mshahara wa mwezi wa pili ingawa walisaini mkataba kuanzia tarehe moja mwezi februari. Hii inaonesha ni jinsi gani serikali isivyowathamini walimu. Kwa nini? Sababu watoto wa wanasiasa hawasomi katika shule hizi za kata ambazo zimepelekewa walimu wengi. Kwa hiyo wala haiwaumi.Kwa mantiki hiyo siasa imeshaua elimu nchini kwa kujenga matabaka katika jamii.
     
  2. mtzedi

    mtzedi JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2012
    Joined: Dec 13, 2011
    Messages: 934
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    hao walimu wao hawajui kiwango wanachopaswa kulipwa? na kama wanajua kwann walipokea? kwa mtndo huu wataendelea kuwaonea koz hawa-react
     
  3. M

    Mchakatoh JF-Expert Member

    #3
    Feb 26, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 259
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Niligundua walimu baadhi mnaishia kuongea tu bila vitendo...watu wanadai stahili zao bila ya waraka..kuhusu mshahara wa mwezi feb.anzeni kuhesabu malimbikizo kwani serikali ishatenga fedha kwa ajili uchaguzi mdogo Arumeru mashariki..vuta subira hadi mwezi April mambo yatakuwa sawa waalimu!!
     
  4. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #4
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Bwana,ualimu ni wito.hutaki acha.
     
  5. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #5
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,137
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kuacha hatuachi.. Ila matokeo ya necta mtayaona.. Mwl kufaulisha nao ni wito
    In some few years to come raisi atakuwa mwanamke tena mwanaasha makamu wake jesca magufuli
     
  6. b

    bbukhu Member

    #6
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nani kakudanganya kuwa ualimu ni wito? ualimu sasa hivi ni kazi kama kazi zingine. Lazima wathaminiwe la sivyo elimu bora haitapatikana.
     
Loading...