Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbona wageni wanazidi kuongezeka mjini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Saint Ivuga, Apr 4, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Apr 4, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,774
    Trophy Points: 280
    wazee kuna siri gani hapa Tanzania naona wageni wanazidi kuwa wengi tu ukulinga nisha na miaka na nyuma .wageni namaanisha watua ambao sio watanzania. waejazana wanafanya madeal tofauti tofauti. kuna siri gani humu?
     
  2. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,463
    Likes Received: 778
    Trophy Points: 280
    Matango, maembe, mafenesi, machungwa, ubuyu na matunda mengine meeeeengi yanapatikana kwenye shamba la bibi..
    Si "Vietnam" zote zinapatikana kwenye hayo matunda..):rip::rip::rip:
     
  3. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #3
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    iweke vizuri thread yako ueleweke, una haraka gani?
     
  4. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    rural - urban migration sio jambo geni kiasi hicho, unless una maana nyingine
     
  5. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Sababu moja ni tuko "loose" sana. Ukiwaambia Polisi yule ni mgeni na sidhani kama anavibali halali vya kuwepo nchini, basi unakuwa kama vile umdwapa mradi wa kuvuna pesa wao wanaita deal.
    Binafsi niliwalengesha jamaa wawili, mkongo na mrundi, ambao walifoji majina na vielelezo mpaka wakapata birth certificates toka RITA kwa waheshimiwa Uhamiaji. Waligeuzwa mradi na mpaka sasa wanadunda. Shame on them who left to live illegaly!!

    Kwa Dar, Arusha na Moro unaweza ku-site kiurahisi tu, wapi wanaishi wakongo, warundi,wanyarwanda na wasomali hata wakenya.
    Jambo la kuwatimua illegal inhabitants ni simple. Mbona Malawi walifanya wakafanikiwa kwanini sisi tushindwe.
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Apr 4, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,774
    Trophy Points: 280
    sijamaanisha rural to urban
    i mean kwa nini maforeingers wanaongezeka kila kukicah hapa mjini?
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Dunia ni kijiji, kila mtu anakimbilia kule ambako anaona mambo yake yatanyooka, hata wewe mambo yangekuwa mazuri Moscow usingerudi Bongo.
     
  8. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #8
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Leo una haraka mno sijui unakimbizwa na nani!
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    Apr 4, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,774
    Trophy Points: 280
    we bana unaelewa au hueleweli....mi nimeuliza swali wewe unakuja unarekebisha editing error.
    nenda jukwaa la lugha litakufaa zaidi
     
  10. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #10
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Ha ha haaaa.... jamaa anataka kuhamisha lengo!!!!:shock:
     
  11. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #11
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Sasa nimekumbuka huyu mwenzetu bado anauguwa ule ugonjwa wa jana. TP MAZEMBE
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Apr 4, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,774
    Trophy Points: 280
    tp mazembe wa nini teana hapa?
    mwanngalie hapo juu keshahamisha mada
    nenda kule kwenye jukwaa la siasa bana .sitaki kwenda kule kabisa
     
  13. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #13
    Apr 4, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Tusiwe kama Wakenya jamani, ubinafsi umewajaa hata miongoni mwao. Mipaka aliweka mkoloni, hakuna tofauti kati ya Mmasai wa Loitoktok, Kenya na Longido, Tanganyika. Utu Kwanza, Utaifa baadae!
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,774
    Trophy Points: 280
    nimemaanisha foreiners
     
  15. Hassan J. Mosoka

    Hassan J. Mosoka JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 645
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Tanzania ndiyo nchi pekee Africa ambayo mtu yeyote kutoka popote anaweza kuishi bila bughudha na kutengeneza fedha nyingi kwa muda mfupi tu. So mkuu Ivuga usishangae watu wako mawindoni
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,774
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo ndio maana basi hawa jamaa wamejazana humu nchini ee?:help:
     
  17. LD

    LD JF-Expert Member

    #17
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tanzania, Tanzania, wageni twawakaribisha....hakuna ugumu kiivo kukaribia Tanzania. Na hisi ndio sababu.
     
  18. Swahilian

    Swahilian JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 558
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    na hakika wanatamba kwa kusifia Tanzania ati pesa iko mchangani haina haja ya kuchimba.
    Kazi ipo watanganyika wenzangu... Lets seek national interest first others shall be granted....mmmh! Is it?
    Tuendelee kuzubaa na wema wetu wa kijinga halafu tutajuta..!
     
  19. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mbona kuna wabongo wengi tu ambao nao ni wageni huko walipo? tatizo ni ugeni au kuna jingine?
     
  20. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,913
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Ivuga, unazeeka vibaya, nenda eapot,uone wa tz wanavyokwea pipa kwenda kufanya madili dubai, sauzi, london nyuyok mpaka china, nenda nairob uone wabongo wanavyochuuza, wewe hutaki wenzio waje? Naona wewe bado uko ndani ya usingizi- amka ushindane nao la sivyo utabaki kulalama juu ya ujio wa wageni.
     
Loading...