Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbona malenga wetu wako kimya na hii hali ya siasa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Game Theory, Aug 11, 2011.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kila mtu yuko kimya na hiki ndicho kipindi cha kupata maneno na maoni ya malenga wetu juu ya hali ya kisiasa tnzania.

    Itakuwa si vibaya kila tukapata walau beto moja inayo reflect hali halisi tulikotoka, tulipo na kuendako

    amazingly we might learn something. Maana tushachoka na who knows this might be our refuge.


    Kuna shairi moja sijui liliandikwa na nani (nadhani dudumizi) laitwa Mkopaji na mkopwaji...hii ina beti inayosema:

    MKOPAJI (serikali ya Tanzania)....imeenda kukopa pesa kwa wahisani....


    Hodi bwana nimekuja, nina shida na tatizi
    Nijilie kutaka haja, arobaini ghawazi
    Tazileta kwa pamoja, siku mbili hizi hizi
    Tafadhali nikopeshe, haondoe haja yangu
     
  2. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hilo shairi sidhani kama liliandikwa na dudu baya lakini nitafurahi kusoma majibu toka kwa wahisani (MKOPWAJI)
     
  3. E

    Engineermsuya Member

    #3
    Aug 12, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mhhh

    makubwa haya wajameni
     
  4. E

    Eddie JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 516
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwenye Mali: Nimekwisha kusikia, tuliza yako nafusi
    Haja Nitakutimizia, InshaAllah kitu hukosi
    Shida yako si rupia?, nitakupa kwa furusi!
    Njoo Jumamosi nami nashauri moyo.
     
  5. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Jamani muangalie vina kwani hiyo nayo ni fani sio kukurupukia.

    Hongereni mmejaribu lakini
     
  6. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0

    Lakini majibu hayo toka kwa wahisani yaonekana kuwa serikali yetu huwa hawapewi pesa moja kwa moja mpaka viji terms & conditions viwe met...anyway MKOPAJI karudi jumamosi kama ulivyoahidi na anasema:

    Hodi bwana nawasili,kwa ile yetu miadi
    unihesabie mali, arobaini nakidi
    Muamshe Jalali, usifanye itikadi
    Tafadhali nikopeshe, haondoe haja yangu
     
  7. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    apparently bwana mkubwa juzi kauliza hii habari ya mkopaji na mkopwaji inaendelea vipi

    watu wamempelekea copy

    makes you miss Mudhihir na Kitwana Kondo bungeni enzi zao
     
  8. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Majibu mazuri ila hilo neno Inshallah halikuwa na umuhimu kuwepo hapo
     
  9. E

    Eddie JF-Expert Member

    #9
    Aug 15, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 516
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Moyo wangu siamini, kukuhesabia mali,
    Shuruti leta mdhamini, alie msema kweli,
    Shilingi arobaini, kulipa huna dalili,
    Njoo Jumapili nami nashauri moyo.
     
  10. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0

    Ukiskia uhuni ndo huu

    Mwanzo umesema nije jumamosi leo wanrusha mara ohh lete mdhamini mara off sijui nini...sasa na mimi nasema:

    Shahidi wangu ni Juma, ni huyu nimemleta
    Muaminishe Karima, thawabu utajazipata
    Zihesabu ndarahima, kwangu hakuna matata
    Tafadhi nikopeshe , haondoe haja yangu
     
  11. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,249
    Likes Received: 1,917
    Trophy Points: 280
    asanteni sana mahenga wetu.
     
  12. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    sasa mbona huyo mkopwaji hanipi jibu langu maana kataka referee nimempa kila kukicha naambiwa njoo juma mosi....ndio maana serikali huamua kukopa kwa wa China
     
  13. Eric Cartman

    Eric Cartman JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,052
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    bado tu somo ujalipata kaka ndio maana wenzako wakasema 'dezo karaha' labda uanze kuishi within your means sasa.
     
  14. E

    Eddie JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 516
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna uhuni wala nini kuna kitu kinaitwa due diligence, lazima kifanyike ili kutoa "furusi" sio kukurupuka tu......


    Najua Juma Swahibu, bali sizitoi katu!,
    Tafuta waarabu, wawili au watatu,
    Nakhofu kunighiribu, kutoa tu peke yetu,
    Njoo Jumapili, nami nashauri moyo.
     
  15. E

    Eddie JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 516
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hakuna uhuni wala nini kuna kitu kinaitwa due diligence, lazima kifanyike ili kutoa "furusi" sio kukurupuka tu......


    Najua Juma Swahibu, bali sizitoi katu!,
    Tafuta waarabu, wawili au watatu,
    Nakhofu kunighiribu, kutoa tu peke yetu,
    Njoo Jumapili, nami nashauri moyo.
     
  16. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #16
    Aug 16, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Nimekupata lakini siku ya kwanza uliniuliza na ukasema mwenye kuwa shinda yangu ushaifaham kuwa ni rupia na mimi nakakujibu swadakta na baadae ukasea utanjaalia fulusi na kuniahidi nije Jumamosi huku wewe washauri moyo...nikakuachia wiki nzima na jumamosi nikaja ukata taka haya mambo yenu ya due diligence na ukamtaka na shahidi nimemeleta bwana Juma sasa leo unamtakaa wataka WAARABU sasa kama si kunyanyasana nin nini huku? unataka nimlete Kepteni Maliki au Sahib Ugundo?

    Lakini usitie shaka na nasema hivi:

    Waarabu uliowataka, Hawa nimekuletea
    Nihesabie haraka, hizo ishirini rupia
    Mwenzio ninateseka, kwenda na kurejea
    Tafadhali nikopeshe, haondoe haja yangu
     
  17. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #17
    Aug 16, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kweli mmetuburudisha maana vina na viarifa vimekaa sawa hongereni sana
     
  18. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #18
    Aug 17, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    namsubri kesho sijui ataniyeyusha na lipi jipya
     
  19. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #19
    Aug 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Dolari sio tatizo, kwangu zimejaa tele
    Takupa uende nazo, kaondoe yako ndwele
    Ukienda cheza nazo, malipo ya pale pale
    Mkataba taandika, wenye kauli ya mwisho
     
  20. E

    Eddie JF-Expert Member

    #20
    Aug 17, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 516
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waarabu hawafai, lete hati niione,
    Nitakapo kudai, usilete mengine,
    Nakuona ulaghai, hatima tusigombane
    Njoo Jumatatu, nami nashauri moyo
     
Loading...