Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbio za Uraisi 2015: Kuna nini katika kuugua ghafla kwa Prof. Mwandosya?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Synthesizer, Sep 8, 2011.

  1. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2011
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Kuna wingu zito linalozidi kutanda juu ya suala zima la afya ya Prof. Mwandosya, ambaye aliugua ghafla wakati wa kikao cha Bunge cha hivi karibuni na kukimbizwa Muhimbili na hatimaye India kwa matibabu. Bila shaka wengi tumeona posts juu ya ziara za mkuu wa dola katika wizara, na waraka unaosemwa kutumwa kwa Nape, kuwa inaonekana huyu Prof. bado ni tishio kwa baadhi ya kambi ndani ya CCM katika suala zima la nani atashika hatamu za kugombea uraisi kwa ticket ya CCM. Katika posts nyingi kwenye JF wengi wamekiri kwamba Prof Mwandosya ana kichwa makini, na kwamba katika kipindi chote cha uwaziri wake amejidhihirisha kuwa mtu makini na mchapa kazi, anayeheshimika ndani na nje ya mipaka ya TZ. Hata kuna post iliwekwa kwamba mkuu wa dola anamuogopa Prof Mwandosya na hawezi hata kuthubutu kumbwabwajia kama anavyowafanyia mawaziri wengine. Wengine hata wameripoti kwamba ngamia alishachinjwa jangwani ili kumfanyizia na ikagonga mwamba!

    Habari zinazompamba na kumweka katika duru ya wagombea wa uraisi (kama una habari tofauti tafadhari tueleze) ni pamoja habari kwamba Mwandosya alijitoa Wizara ya Nishati wakati mkuu wa dola akiwa waziri pale kwa kuwa alimwona mkuu wa dola kuwa "mtupu" mno na akasema hawezi kufanya kazi naye. Na pia kuna taarifa rasmi kwamba Mwandosya ndiye aliyem-groom Patrick Rutabanzibwa baada ya kuona utendaji wake makini. Hii inamfanya aonekane kama siku nyingi aliona weakness za mkuu wa dola ingawa wengi hawakuona hili.

    Pia kuna taarifa zinazosema Prof alijipatia sifa kubwa katika duru ya mijadala ya "climate change" wakati wa mjadala wa Makubaliano ya Kyoto, kiasi kwamba Makamu wa Raisi wa Marekani wakati huo Al Gore alimtaja kuwa mmoja wapo wa waafrika wenye akili sana, na Bill Clinton wakati wa ziara yake Tanzania alimshauri Mkapa amtumie katika baraza lake la mawaziri. Hii ilikuwa ni baada ya Prof Mwandosya kutumikia katika mazungumzo hayo kama Spokesman wa G77 and China. Kutokana na umakini wake inasemekana Marekani walimwalika Washington kama mgeni rasmi wa "State Department" na kumwalika kutoa hotuba katika vyuo vikuu kadhaa.

    Kulikuwa na jitihada za kumhusisha na kashfa ya unununzi wa rada, na inasemekana ziligonga mwamba kwa kuwa hakuhusika, japo yeye ndiye aliyetumiwa na serikali kuwashawishi wawakilishi wa Uingereza kwamba ni kweli Tanzania ilihitaji rada hii japo unnuzi wake ulikuwa na mushkeli.

    Wengi wa mawaziri ukiwauliza juu ya Prof Mwandosya wanasema ni mtu asiye na mzaha, na ukifanya kazi chini yake lazima utamheshimu na kumwogopa kwa namna fulani kwa jinsi alivyo serious na issue za kazi.

    Sasa kuna wasiwasi kwamba suala zima la kuugua kwake ghafla linahusiana na mbio za uraisi 2015 na lilikuwa na mkono wa watu! Kama kuna taarifa juu ya hili tafadhali tuelezane zaidi.
     
  2. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Binafsi,naona nyakati hazimuungi mkono prof mwandosya tena.
    Umri na magonjwa vinamwandama sana.
     
  3. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #3
    Sep 8, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Huyu bwana ni mgonjwa anajiuguza nje yaa nchi, muacheni ajiuguze na mwenyezi Mungu ampe afueni! Sidhani hata kama anafikiria mambo ya sisa wakatii huu kwani afya yake ni muhimu kuliko kitu kingine chochote kwa wakati huu. Nyie wapambe wake acheni nuksi zenu.
     
  4. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #4
    Sep 8, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 897
    Likes Received: 653
    Trophy Points: 180
    Kwanza nakubaliana kabisa kwamba huyu bwana kipaumbele chake sasa hivi ni afya yake na si siasa. Lakini pia ningependa kusisitiza umakini katika haya masuala ya kuamini kwamba katika mazingira kama haya kuna mkono wa mtu dhidi ya afya yake. Nadhani tujaribu kupambanua mambo kwanza kwamba anaumwa ugonjwa gani. Haya mazoea ya kuamini ushirikina huwa hayana tija kwa kweli. Tuchukulie kwa mfano ifahamike kuwa anasumbuliwa na kansa, je huo nao utakuwa ni mkono wa mtu?
    Tusisahau vilevile kuwa kwenye maisha huwapo matukio mengi ambayo ni coincidence, tusiwe wepesi kupigia mambo mstari bila kuwa na true facts.
     
  5. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #5
    Sep 8, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama Prof. Mark bado ana ndoto za urais kwani umri umekwenda na pia ni mtu anayetambua maana ya democracy. Anajua kuwa kuwatumikia watz si lazima kuwa rais.
    Pona haraka mkuu.
     
  6. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #6
    Sep 8, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 987
    Trophy Points: 280
    Ina maana wanasiasa hawaugui?
     
  7. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #7
    Sep 8, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,882
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Amekutuma? Au ndio prof mwenywe ww?
    <br />
    <br />
     
  8. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #8
    Sep 8, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Waache wafu wazike wafu wao.
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Sep 8, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,536
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    In such times, when we know for a fact that there are things we can't change, it is crucial we think outside the box.
     
  10. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #10
    Sep 8, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    What an objective counsel!
     
  11. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #11
    Sep 8, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Umri nao umemtupa mkono, sidhani kama kuna mkono wa mtu katika ugonjwa unaomsumbua!
     
  12. m

    mndeme JF-Expert Member

    #12
    Sep 8, 2011
    Joined: Sep 2, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    habar yenyewe imekaa kimajungu majungu sana na tetesi ni nyingi kuliko uhalisia, ingawa ktk siasa michezo ya kulogana ipo hasa wakat huu wa makundi ya magamba lakini hizo ni porojo tu coz time is not in favour of mwandosya
     
  13. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #13
    Sep 8, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Swali zuri mnoooooooo, wazee tupeni majibu.
     
  14. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #14
    Sep 8, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Shehe Yahaya(RIP) hayupo angekupa jibu maana imani nyako iko upande wake!
     
  15. W

    We know next JF-Expert Member

    #15
    Sep 8, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hayo mambo ya Siasa mie sijui, ila nacho jua na kuamini ni kwamba, Prof. Mwandosya ni kichwa kati ya vichwa vichache Africa vinavyotambuliwa na jumuiya za Kimataifa hasa katika mambo ya mazingira particulary issues za Climate Change. Ameshapata mialiko mingi sana ya kwenda kufanya kazi nje ya nchi, lakini nadhani kutokana na uzalendo wake amekuwa akipenda zaidi kuitumikia nchi yake. Hapa nchini katika duru za Siasa, hakuna shaka wengi ktk ngazi za juu wanafahamu kuwa Prof, ni Kipanga. Pole Prof, Mwandosya
     
  16. BABA JUNJO

    BABA JUNJO JF-Expert Member

    #16
    Sep 8, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapna jamani hata kama huyo mwandosya ni mzuri kiasi gani kwa kizazi hiki cha com hawezi kuwa rais. Kwanza: Anatoka chama Kikongwe ( wahenga walisema ng'mbe mzee huwezi mfundisha mbinu mpya ya kulima) Pili: maarifa yake na mafanikio yake hayaonekani kwa wazi kwanini ( compare with John magufuri) Tatu: kabila analotoka lina tatizo la ukabila hwavumiliki Nne:.................( endeleza)
     
  17. m

    mtoto wa mama Senior Member

    #17
    Sep 9, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 186
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    i think mtoa mada hii anafikiri kwa kutumia didas masaburi na sio ubongo... anaunganisha vtu tofauti kabisa.. think before act au ndio kutaka kuwa premium member wa jf..
     
  18. inols

    inols JF-Expert Member

    #18
    Sep 9, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 281
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    now comes conspiracy theorists ........... halafu haina hata mashikio. Please come up with something better than this!!!!
     
  19. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #19
    Sep 9, 2011
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    All thoughts and prayers for a speedy recovery .. ni ugonjwa tu/ hakuna cha uraisi 2015 wala nini.
     
  20. Bambo

    Bambo JF-Expert Member

    #20
    Sep 9, 2011
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 233
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    yaleyale ya baba wa taifa..mi siku hizi sipuuzii mambo..
     
Loading...