Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbio za Urais 2015 CCM patachimbika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Dec 19, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Magazeti kadhaa wiki hii yameandika kuhusu kuandaliwa mgombea wa urais Jamhuri ya Muungano kutoka Zanzibar, habari hiyo ikiwa chanzo chake ni gazeti la nje la huko Uingereza na kumhusisha Rais wa sasa kwamba ni mtazamo wake. Wakati huo huo watu wanapigana vikumbo mara baada ya uchaguzi nani wa kumrithi Kikwete.

    Tukumbuke kuwa mpasuko ndani ya CCM umezaa siri kufichuka na kuanikwa hadharani na matokeo yake yatakuja kujulikana kwani karne ya leo ni tofauti ya iliyopita, nadhani wananchi ni waamuzi wa mwisho vinginevyo kuwepo na serikali ya Tanganyika, la sivyo watanganyika watadai kutawaliwa na wazanzibar wakati wao wana rais wao.

    Makamu wa Kwanza wa Rais visiwani Hamad ametamka hadharani kuwa zamu ijayo ni ya rais wa Tanzania kutoka visiwani. Kwa tamko lake hilo sijapata kujua kama urais ni wa kupokezana au la. Na inawezekana viongozi wa visiwani wanachofurahia Muungano ni vyeo wanavyopata kutoka serikali ya Muungano.

    Napata ndoto za CCM kushikana mashati wakati wa kugombania kiti hicho ingawa kinagombaniwa na vyama vingine vya kisiasa. Hapa busara kubwa inahitajika ndani ya CCM, maana kuna dalili za kukimbizia suala la mgombea Zanzibar kwa vile kuna wabara wengi wameanza kutuhumiana kabla ya muda kuwadia.
     
  2. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #2
    Dec 19, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    up to them
     
  3. W

    WildCard JF-Expert Member

    #3
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Maalim Seif mjinga kwelikweli. Kwa sababu gani:
    1. Anasema na KATIBA inasema Zanzibar ni NCHI na mipaka yake imechorwa ndani ya katiba sasa. Raia wa nchi nyingine anakuwa Rais wa Tanzania?
    2.Kuna katiba ya JMT ameapa kuilinda na kuitetea. Analazimisha mambo ambayo hayapo kikatiba!
    3. Hajui kwamba nafasi aliopo ya Umakamu wa Kwanza wa Rais wa Zanzibar ipoipo tu kimagumashi.
    4.Wenzake ndani ya CUF wanalia chama chao kimekufa kwa yeye kukubali nafasi hiyo feki, anataka kujihalalisha kwa hoja za kijinga.
     
  4. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #4
    Dec 19, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 145
    Zanzibar ni nchi kamili kwa katiba ya sasa ya zenji..............hicho kijarida cha uingereza ni uhuni mwingine wa wakoloni wetu kutuchagulia viongozi
     
  5. ntogwisangu

    ntogwisangu JF-Expert Member

    #5
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 501
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa asili binadamu wote tupo kimaslahi zaid!!!!!!!na hapo ndipo Nyerere ndipo was peculiar!!!!!!ok ngoja tuone kafulurization Hamad Rahid itakuwa lini!!!!yetu macho!!!!!
     
  6. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #6
    Dec 19, 2011
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...Aliapishwa lini, na ni nani aliyemwapisha?
     
  7. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #7
    Dec 19, 2011
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...And so, your point is? Sasa ni wakati wa mzanzibari kuwa Rais wa JMT?
     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    We uko dunia gani, siku hizi kuna mbinu nyingi kuvujisha siri. Siri ikivujishwa hapa rahisi kutafutwa mhusika na kumwagiwa tindikali. Kwa nini tusivujishie siri nje kuweka mambo hadharani, haya ya kubaki siri ya ikulu yashapitwa na wakati.

    Kugombea urais mtu anahitaji kujiandaa muda wa kutosha si kama zamani miezi miwili tu, hakuna mambo ya usiri, ila utandawazi.
     
  9. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #9
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    yaani Tanganyika itakuwa tunatawaliwa tena kama rais akitoka zanzibar! hii italeta kelele sana.
     
  10. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #10
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Niambie gamba walishajivua kwanza?
     
  11. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #11
    Dec 19, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,992
    Trophy Points: 280
    huu mjadala hadi siku mtu atoke ngeu humu
     
  12. M

    Mtemakuni JF-Expert Member

    #12
    Dec 19, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 257
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naamini maalim seif ametumika tu kuwakilisha maoni ya viongozi wengi wa sisiem haswaa wa kutoka zenji..!!! But why wanasema this is tyme ya zenji kuwa rais wa muungano..? I think lugha nzuri hapo ingekua its tyme for sisiem kumsimamisha mzenji as a candidate wa presidential post 2015 caz kila chama kinampangilio wake and sio magambaz pekee ndo wenye fursa ya kutoa rais wa tz..!! Let them fight for choosing a candidate while we preparing for a 2015 president..!!:hat:
     
  13. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #13
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hapa umemaliza naomba waliweke wazi kwa kuwa utamaduni wa kuachiana wanao.
     
  14. MBURE JASHA

    MBURE JASHA JF-Expert Member

    #14
    Dec 19, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kumbukeni na Vijana wa UVCCM mkoa wa Pwani walishasema presidaa wa TZajaye yupo kwenye mfuko wa koti la Vasco dagama II
    Faizyfox,Rizone embu tutoeni tongotongo munasemaje kuhusu hili
     
  15. W

    WildCard JF-Expert Member

    #15
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Aliapishwa na Rais wa Zanzibar mara tu baada ya uteuzi ule. Sikumbuki tarehe.
     
  16. W

    WildCard JF-Expert Member

    #16
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kwani Maalim Seif kakatazwa na nani kugombea urais wa JMT kupitia CUF? Kwa nini awasemee CCM wakati nafasi yakufanya hivo yeye anayo. Kwa nini anang'ang'ania kugombea urais wa Zanzibar tangu 1995?
     
  17. chuki

    chuki JF-Expert Member

    #17
    Dec 19, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    HALIKUHUSU.
    nyambafu!
     
  18. chuki

    chuki JF-Expert Member

    #18
    Dec 19, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nyie cdm kwa ndoto za mchana mumezidi,huku mkiongozwa na malaika muasi dukitari silaha.
    ipo siku mtaota mko waiti hausi ya usa.
     
  19. Z

    Zion Train JF-Expert Member

    #19
    Dec 19, 2011
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 503
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    tatizo watu wanapeana madaraka kwa makubaliano
     
  20. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #20
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mchezo unaochezwa hapa ni kama ule uliotokea kupata speaker wa sasa kwa kutoa visingizio vya gander, na sasa kwa na ya kuwatoa ngeu wanaowania nafasi hiyo wameamua kuyumbishia visiwani kama hoja kwa malengo yao. Labda rais wa sasa wa Zanzibar ndio anaandaliwa maana alivyoingia kwenye urais ni wajumbe wa bara waliompa shavu.
     
Loading...