Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbeya na mambo yao

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Jan 15, 2010.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,376
    Trophy Points: 280
    Haya ni baadhi tu ya mambo yaliyowahi kutokea huko Mbeya.
    • Eneo la Forest kulikuwa na msitu mkubwa ambako mauji yalikuwa yakifanyika kila uchao.
    • Eneo la soweto kulikuwa na wachinjaji, kila mara miili ya watu waliochinjwa ilikuwa ikukutwa eneo hilo.
    • Nonde ni kitongoji kilichopo Mbeya mjini, ila kimekaa kama kiko maili elfu tatu kutoka mjini. Bangi inavutwa hadharani kuanzia kwenye ngazi ya familia. Huko kazi yao kubwa, kinababa ni kuchinja ng'ombe na wanawake kufanya biashara ndogondogo soko la Mabatini. Kiongozi asiye rasmi aliyewahi kusimika bendera na kudai kuwa Nonde ni nchi yake alikuwa ni Baunsa mchinja ng'ombe maarufu akiitwa Mwasimba.
    • Jombi alikuwa ni jambazi maarufu zambia na tanzania akiteka magari, kupora magari na mali za watu.Alikuwa akitoa taarifa kabla hajafanya uhalifu wake. Wazungu wa Denmark waliokuwa wakifadhili mradi wa maji danida walikatisha msaada wao baada ya Jombi kuua na kubaka mke wa mkurugenzi wa mradi huo. Mkapa akatoa amri kuwa jombi akamatwe. Vikosi maalum ndio vilivyoenda kumkamata jombi.
    • Mbeya kuna makanisa mengi sana yenye majina ya Kiingereza, Kiswahili, Kinyiha, Kisafwa, Kimalila na Kikimbu. Makanisa mengi na uovu mwingi vyaenda sambamba.
    • Waimbaji wa nyimbo za injili wanaovuma wengi wao wana asili ya Mbeya.
    • Pombe ya kadansana ilikuwa maarufu sana mwaka 2000, haijuulikani ilikokuwa ikitokea. Ilikuwa ikiua sana watu, na watu waliendelea kuishabikia hadi ilipogundulika kuwa inatoka Malawi, ikapigwa marufuku kabisa.
    • Mauaji na uchunaji wa ngozi uliwatisha sana watu waishio nje ya mkoa wa Mbeya, Mbeya hali ilikuwa shwari kabisa.
    • matukio ya kupigana na nondo ilikuwa gumzo sana mwaka juzi na mwaka jana, wengi walijeruhiwa.
    • Leo Mbeya kuku na nguruwe wananenepeshwa kwa dawa za kuzuia makali ya ugonjwa wa ukimwi.
    • Pombe inayoitwa kiduchu ndio sasa iko kwenye midomo ya watu. lmeacha gumzo kwa kuwa ukiiweka kwenye chupa inavimbisha chupa hadi inapasuka. pombe hiyo inahifadhiwa kwenye vyungu.Ni ya hatari lakini wana Mbeya wanaendelea tu kuinywa.
    • Kuna vivutio kibao vya utalii lakini havitangazwi, sijui ni kwanini.
    • Pichani ni kijana Peter muongoza watalii akijipumzisha baada ya kazi ngumu ya kutwa nzima.
    • [​IMG]
     
  2. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    Mgodi wa makaa ya mawe uko mbeya
    Gesi nyingi na safi inapatikana mbeya
    Migodi midogo ya dhahabu mbeya
    Kiwanda kizuri ca cement mbeya
    kimwondo kilichoanguka mbeya
    Shule nzuri sana za sekondary za private ziko mbeya
    wasomi wengi wanapatikana/wametokea mbeya
    hoteli nzuri na za kisasa zipi mbeya
    international airport wanataka kuizuia mbeya
    madini(gemstone-pandahill) ambayo hayapatikani sehemu nyingine duniani
    watu wakarimu zaidi wanaparikana mbeya
    kitu gani nimesahau, yes hospital ya rufaa siyo kitu kidogo
    bonde la ufa na matetemeko ya ardhi-mbeya
    ziwa nyasa-lenye mawimbi makali


    kwanza niendelee kukumbuka ....
     
  3. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2010
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wabe........! humo kny bold ....mmmmmmmhh???
     
  4. bht

    bht JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Afu na weeee jiangalie....umekuwa edior siku hizi eeeh!!!
     
  5. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    twambombo
     
  6. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Maharage mazuri yanapatikana Mbeya
    Mpunga swaafi unapatikana Mbeya
    Mkoa unaopakana na nchi zaidi ya moja Mbeya (na Kagera)
     
  7. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #7
    Jan 15, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Big four (feeder regions) mbeay namba one.
    Kila kitu kinapatikana mbeya...
     
  8. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #8
    Jan 15, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Utwambombo.............
    Tununu...........
    Mbeya.
     
  9. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #9
    Jan 15, 2010
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mammmy.......just trying....ha!ha!ha!ha!ha!ha...umeona eeeeh?
     
  10. bht

    bht JF-Expert Member

    #10
    Jan 15, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    mmh ndo unachukua mafunzo toka kwa big brother Xpini....kazi nzuri!!!
     
  11. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #11
    Jan 15, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    I can agree with you, ni kweli kabisa hata wake wenye nidhamu na upendo wanapatikana Mbeya. I can prove this with evidence
     
  12. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #12
    Jan 15, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,084
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    mkuu una kumbukumbu safi niliwahi kukaa nzovwe miaka ya 80 hayo uliyoeleza yalikuepo,kuna visa vingi sana niliviona,km mvua ikinyesha tulijipanga barabarani hapo nzovwe ilikua lazima ajali itokee,pia kulikua na kundi la washkaji zake jombi kina kibo nao walikua mtata,wababe huo mkoa usiulize sikumoja mdogo wao kibo alimninginiza mwanae nzovwe sokoni kataka kumchinja live mbele ya umati wa watu,fununu zikaja kwamba ndio alikua mkuu wa wachinjaji na wachunaji forest,mara ya mwisho nasikia kibo mwingine alitaka kulipua hicho kitongoji nzovwe kwa bomu akaghairi akajiua mwenyewe,na jombi alikuja kamatwa itigi huko kwa oda ya rais baada ya kupora mbeya,huko kote umetaja umesahau nzovwe mkuu pale ndo ilikua kitongoji cha uharamia,ukikusanya watoto wa sokolo,mbembela,kalongoti*hatari zaidi*,kibo,mwamwaja,tunyande,kina chande na jairo,yani ilikua baraa,jombi wafuasi wake wote alitoa nzovwe na walikua watu wa kazi kweli,lakini sidhani kama kuna mmojawapo aliishia pazuri
     
  13. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #13
    Jan 15, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    athari za mshika mawili, napigana kumalizia thesis at the same time , nataka jukwaa liwe live! unawaza huku unaandika, inakuja point nyingine unaipandishia juu!!!, mara una click go! neeext thread!!ndio matokeo

    thanks though
     
  14. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #14
    Jan 15, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    wee fumba macho!
     
  15. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #15
    Jan 15, 2010
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Don't worry Wabe......knew that mkuu!
     
  16. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #16
    Jan 15, 2010
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    .......Vipodozi vingi vinapatikana Mbeya maeneno ya tunduma.
    Kuna ndizi mbivu ndogo ndogo tamu sana zinapatikana Mbeya.
     
  17. GM7

    GM7 JF-Expert Member

    #17
    Jan 15, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 491
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Aisee Mbeya kuna hazina kubwa sana. Halafu ulisahau, kiwanda kikubwa cha bia na cha kisasa Afrika mashariki kinapatikana Mbeya, Viwanda vingine kama Cocacola, Pepsi n.k. vinapatikana Mbeya. Station nzuri ya garimoshi kama hii hapa kwenye picha na yenyewe inapatikana Mbeya.
    [​IMG]
     

    Attached Files:

  18. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #18
    Jan 15, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    Mashamba makubwa ya chai-mbeya

    Hii pichwa imepigwa Tukuyu Mbeya

    [​IMG]
     
  19. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #19
    Jan 15, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ni mji ambao ifikapo saa mbili tu watu wanjifungia majumbani mwao sijui wanogopa Nondo au
     
  20. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #20
    Jan 15, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    Greenland!

    Hii rutuba baraka tupu

    [​IMG]
     
Loading...