Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbeya: Barabara yapigwa sementi badala ya lami

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Saint Ivuga, Jan 3, 2012.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Jan 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,773
    Trophy Points: 280
    HOT NUUZ!! SAKATA LA KUTENGENEZA BARA BARA YA LAMI KWA KUTUMIA CEMENT: MKURUGENZI WA JIJI ASEMA BARABARA IMETENGEWA MILIONI 400 KWA AJILI YA UKARABATI


    [​IMG]
    Hii ndio Bara bara ya Mbalizi Road Maeneo ya Hospitali ya wazazi Meta Jijini Mbeya, Ikiwa imezibwa viraka kwa kutumia Cement

    [​IMG]
    Baadhi ya Viraka vikiwa vimezibwa

    [​IMG]
    Mafundi wakiwa bize wanahangaika kuziba viraka hivyo

    [​IMG]


    [​IMG]
    Wafanya kazi wa Jiji wakiendelea kukoroga zege tayari kupeleka kuziba viraka katika bara bara ya lami

    [​IMG]
    Shughuli ya kuziba viraka kwa kutumia cement imekamilika, Inasubiri kukauka magari yaanze kupita

    [​IMG]


    [​IMG]


    [​IMG]
    Mafundi wakiendelea kuziba mashimo ya Bara bara kwa Kutumia Cement

    [​IMG]
    Mkurugenzi wa Jiji La Mbeya akiongea na waandishi wahabari

    [​IMG]
    Mmoja wa Waheshimiwa Madiwani akihoji juu ya uzibaji wa viraka vya bara barani, na kusema kama vinafaa akawambie wananchi nao waanze kuziba bara bara hizo kwa kutumia Cement


    ****************************

     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,913
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Mbona post yako haina maoni?, tatizo ni nini hapo?, ni kuziba viraka kwa sement?! Au ni barabaa kuharibika? Au unadhani sementi haijengi barabara?!, nijuavyo mimi siyo lami tu ndiyo hutengeneza barabara: baadhi ya brbr za ulaya hutengenezwa kwa material mbadala kama vile crankers na au polymers(soil binders) na brbr huwa imara kuliko lami. Hata south africa sasa wanatumia polymers. Sementi hutengeneza brbr imara zaidi kuliko lami; mf: brbr za kiwanda cha sement -songwe mbeya zimejengwa kwa sement na hubeba mitambo mizito zaidi. Kwa hiyo barabara ikitengenezwa kwa sement bila uchakachuaji huwa imara zaidi.
     
  3. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #3
    Jan 3, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,477
    Likes Received: 3,364
    Trophy Points: 280
    Kama uwekaji wa cement ndiyo hatua ya mwisho katika ujenzi/ukarabati huo, basi kwa ufahamu wangu, pia naweza kupata mashaka. Lakini kama utumiaji huo wa cement ni sehemu ya process, hapo hakuna tatizo.
    Nakumbuka Wakati inajengwa na wachina barabara ya Sam Nujoma, kuna layer iliwekwa cement kuanzia Mwenge hadi Ubungo.
     
  4. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #4
    Jan 3, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,607
    Likes Received: 813
    Trophy Points: 280
    Mi naona haina taabu, kama lami ni ishu saruji inaweza kutumika kuziba viraka, kama ilivyo pale Kitonga.
     
  5. Bob Lee Swagger

    Bob Lee Swagger JF-Expert Member

    #5
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,366
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mengine (matumizi ya cement badala ya lami) sina uhakika nayo so siwezi kuyaongelea, ila hapo kwenye ubluu hapo ndo najua hapa kwetu ni ngumu kutokea kwenye mambo ya utengenezaji barabara. Hata kama sio mkandarasi mwenyewe atakayechakachua basi vibarua watachakachua!
    Kwenye miradi mingi ya barabara watu wanauza hadi kokoto zilizopaswa kutumika kutengenezea, je cement sasa!?

     
  6. nimie

    nimie JF-Expert Member

    #6
    Jan 3, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nionavyo mleta mada kinachomsumbua ni kutumia simenti badala ya lami. Hilo si tatizo kabisa, na mfano wa karibu ni pale mlima Kitongo, ile lami ilishindwa kuhimili uzito wa magari makubwa na ikawa kama inasambaa na kutengeneza mifereji yapitamo matairi. Lakini walipotengeneza kwa simenti barabara sasa iko salama. na kama kitonga bado ingekuwa na lami, hizi mvua za majuzi zingeing'oa kabisa. Kitaalam maji na hasa yatuamayo kwenye lami huleta madhara kwa kudhoofisha nguvu ya lami.
    Kwenye matumizi ya simenti kinachojalisha ni matumizi ya ratio sahihi kwa matumizi husika. Nawasilisha.
     
  7. 1

    124 Ali JF-Expert Member

    #7
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 3,784
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Bara nyingi ulaya ni asphalt si tarmac ,isitoshe kwa mujibu wa ushahidi picha ni inaonesha jamaa wanajaribu ku maintain uharibikaji wa barabara hamna mbaya kama italeta athari chanya hapo ndugu yetu.
     
  8. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #8
    Jan 3, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,155
    Likes Received: 3,698
    Trophy Points: 280
    tambueni kuwa matakwa ya ujenzi pale ni lami, kinyumechake ingejengwa kwa siment toka mwanzo na ni yote kukidhi matakwa ya udongo husika, ene wei iangaliwe BOQ tujue kama mkandarasi ameelekezwa kutumia simenti kwa gharama ya lami, au simenti kwa gharama pungufu ya lami. ni nini mshauri mwelekezi aliagiza kifanyike. mimi nadhani inawezekana wanambeya mmeibiwa! watu wamevunja sheria lakini wamefuata kanuni!!! bananeni kitaeleweka tu.
     
  9. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #9
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni kuziba mashimo ya lami kwa simenti.......lami na simenti vina elasticities tofauti na hivyo mashimo yatarejea punde tu....ni sawa na kuziba pancha kwa bati
     
  10. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #10
    Jan 3, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    mi nadhani magufuli atakuwa na majibu sahihi ngoja tumsubili
     
  11. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #11
    Jan 3, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    kuna aina ya rami ambayo huwa tayari kwa matumizi na inafungwa ktk ujazo tofauti kwenye mifuko kama ya cement, unaponunua ni kujaza tu ktk sehemu husika na kuishindilia. Mfaano mmojawapo ni MATREX hi ni nzuri na inadumu kuliko hata cement ambayo inaweza kukatika iwapo mahala husika patakuwa na uzito kuzidi uwezo wake.
     
  12. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #12
    Jan 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kwa waliosoma Arts kuanzia Form I ni ngumu kuelewa "elasticity"!

    Cement haiwezi kuziba "kiraka" cha barabara ambayo imetengenezwa awali kwa kiwango cha lami - Ni uendawazimu and mostl likely UJINGA!
     
  13. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #13
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,497
    Trophy Points: 280
    Mi nahisi nimekuelewa tofauti kidogo mleta mada.

    Nazani tatizo kubwa hapa nikujenga kwa cement wakati wamepewa fungu(fedha ) za kujenga kwa rami.

    Minaomba wataalam watujuze tofauti ya gharama ya ujenzi wa barabara kwa kutumia rami na kutumia cement kipi kinagharama zaidi??
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Mkuu,

    Hakuna ujenzi hapo........ni ukarafyati(sio ukarabati)
     
  15. m

    mzawahalisi JF-Expert Member

    #15
    Jan 3, 2012
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    Kwanza hata ukiangalia ni kichekesho. Sawa na suruali yako nyeusi lkitatuka uiwekee kiraka cha kaki!!!!!!! Inashangaza. Haitakuwa na uwiano sahihi. tutambue kwamba hivi vvitu viwili yaani cement na lami haviendani, hivyo baada ya muda mfupi ukipita hapo na gari utahiisi either umeingia kwenye shimo, ama umepanda tuta kutegemeana na kipi kitatitia zaidi.
     
  16. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #16
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 571
    Trophy Points: 280
    Mkuu safi sana umewajibu kisomi wanaoona hii mada haina mashiko,uliona wapi barabara ya lami viraka vonazibwa kwa cement? Watoe lami yote waweke cement ijulikane moja
     
  17. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #17
    Jan 3, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    tutashuhudia vituko sana mwaka huu na huu uwekezaji wa watawala na watoto wao.
    mungu tunusuru.
     
  18. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #18
    Jan 3, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    kuna aina ya rami ambayo huwa tayari kwa matumizi na inafungwa ktk ujazo tofauti kwenye mifuko kama ya cement, unaponunua ni kujaza tu ktk sehemu husika na kuishindilia. Mfaano mmojawapo ni MATREX hi ni nzuri na inadumu kuliko hata cement ambayo inaweza kukatika iwapo mahala husika patakuwa na uzito kuzidi uwezo wake.
     
  19. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #19
    Jan 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,773
    Trophy Points: 280
    jamani angalieni bara bara ya lami hiyo ....itawekwaje viraka vya sementi? eti hadi ulata wanafanya...ulaya gani? kuweka viraka ka cement kwenye bara bara ya lami? sijaona
     
  20. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #20
    Jan 3, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hii hata kabla ya kuangalia hizo picha nilianza kucheka kwa kukumbuka "Visa vya Pwagu na Pwaguzi" pale walipotengeneza barabara kwa kuweka mkaa badala ya lami.
    waMbeya, "manyoya hayo, kuku kaliwa zamani".
     
Loading...