Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbega ameondoa hadi mapazia ofisini-Mbunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by YeshuaHaMelech, Dec 3, 2010.

  1. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #1
    Dec 3, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tumaini Msowoya, Iringa
    VITENDO vya wabunge wa CCM kuhamisha samani na vitu vingine kwenye ofisi za wabunge majimboni, jana liliibukia Iringa Mjini ambako mbunge mpya kwa tiketi ya Chadema, Peter Msigwa amedai kuikuta ofisi ikiwa imeondolewa kila kitu, ikiwa ni pamoja na kung'olewa kwa mapazia.
    Msigwa anadai kuwa vitu hivyo vimeondolewa na mbunge aliyemaliza muda wake, Monica Mbega, ambaye alianguka vibaya kwenye uchaguzi wa mwaka huu baada ya kuliongoza jimbo hilo kwa miaka kumi.
    Kitendo hicho kimeibuliwa siku chache baada ya taarifa za kuondolewa thamani na vitasa kwenye ofisi ya mbunge wa Jimbo la Nyamagana. Waziri wa zamani wa Mambo ya Ndani, Lawrence Masha ndiye aliyeng'oa samani hizo baada ya kushindwa na mgombea wa Chadema, Ezekiel Wenje.
    Akizungumza na wanahabari ofisini kwake jana, Msigwa ambaye alianza kazi Jumatatu, alidai aliikuta ofisi hiyo ikiwa katika hali ya uchafu huku ikiwa haina mapazia, kompyuta, simu, nyaraka wala faili za kuhifadhia taarifa muhimu licha ya kuwa ilikuwa ikitumika katika kipindi kilichopita.
    Alisema kuwa kutokana hali ya uchafu, alilazimika kupaka rangi ofisi hiyo iliyo katika jengo la Halmshauri ya Manispaa ya Iringa na kisha kufunga simu mpya baada ya ile iliyokuwepo kuonekana imenyofolewa.
    “Ofisi nimeikuta katika hali ya uchafu sana; haina simu wala nyaraka yoyote inayoonyesha kama ofisi hii ilikuwa ikifanya kazi katika kipindi kilichopita. Hali hii ni hatari ikiwa kweli, viongozi tuna nia ya kuwatumikia wananchi,” alisema Mchungaji Msigwa.
    Alisema kuwa hakuna makabidhiano mazuri ambayo yamefanyika katika ofisi hiyo na kwamba amelazimika kuanza na kutengeneza vitasa ambavyo vilikuwa vimeharibika, ili kuhakikisha ofisi hiyo inakuwa katika hali ya usalama.

    Alisema alipotaka kujua sababu ya ofisi kuwa katika hali hiyo, alidai kujibiwa kuwa vifaa vilivyokuwemo vilinunuliwa na Monica Mbega na kwamba kwa kuwa amemaliza muda wake, amelazimika kuondoka na kila kitu ambacho alinunua kwa ajili ya kulitumikia jimbo hilo.
    “Nimeuliza kwa nini ofisi hii haina kitendea kazi wala nyaraka yoyote inayoonyesha kwamba ilikuwa ikifanya kazi, jibu nililopewa ni kwamba Mama Mbega andiye aliyenunua hivyo kwa hiyo ni vitu vyake na ameamua kuondoka navyo,” alisema.

    Alipopigiwa simu na Mwananchi ili azungumei madai hayo, Mbega alikata simu mara baada ya mwandishi kujitambulisha kuwa anatoka gazeti hili.
    Pia simu hiyo iliendelea kukatwa pale mbunge huyo wa zamani alipopigiwa mara ya pili na ya tatu na baada ya hapo ilikuwa ikiita bila majibu.
    Mkurugenzi wa Manispaa ya Iringa, Theresia Mahongo alisema licha ya kwamba ofisi hiyo ipo kwenye jengo la halmashauri hiyo, inahudumiwa na ofisi ya Mkuu wa Wilaya.
    Hata hivyo, katibu tawala wa Wilaya ya Iringa, Gidion Mwinami alisema ofisi yake haijawahi kufanya tathmini kujua ndani ya ofisi hiyo kulikuwa na nini hivyo ikiwa kweli, Mbega alinunua vifaa hivyo, ana haki ya kuondoka navyo.

    “Sifahamu kulikuwa na nini, na sisi hapa hatujaletewa oda kwamba ofisi ya mbunge inahitaji kuwa na nini. Kama kweli vifaa vilivyokuwepo alinunu mbunge aliyepita, ni haki yake,” alisema.

    Alisema kuwa anachofahamu yeye ni kwamba ofisi hiyo ya mbunge inapaswa kuhudumiwa na serikali na kwamba meza moja sambamba na makochi ndivyo vilivyokuwepo, lakini hajui kama kulikuwa na kitu kingine zaidi ya hivyo.

    “Kulalamika ni hulka ya mtu, nyie mmefika na kuona kuwa hapo kuna upungufu wa kitu gani; kama pazia pisi ngapi hazipo? Sisi hatujafanya tathmini kubaini hili ila tutafanya hivo,” alisema
    Msigwa alisema kutokana na ukweli kwamba, uongozi wa jimbo ni wa kupokezana kwa kuzingatia ridhaa ya wananchi, ni vyema mbunge anayekuwa madarakani akajitahidi kuhifadhi nyaraka ili mbunge anayeanza ajue kilichofanyika, na wananchi gani walihudumiwa tofauti na hali ilivyo katika ofisi hiyo.
    Hata hivyo, alisema kuwa yupo katika mchakato wa awali wa kuajiri mwanasheria kwa ajili ya kusikiliza matatizo ya wananchi wanaohitaji msaada wa kisheria ambao wamekuwa wakikosa haki zao kwa kutojua sheraia.
    Source:
     
  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    Dec 3, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hivi Ofisi ya Mbunge inatambulika vipi ki-Katiba?
     
  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    Dec 3, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    mibunge ya ccm mijizi sana..siku wakiondoka ikulu wanaweza kubandua mpaka rangi watadai walipaka kwa hela zao
     
  4. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #4
    Dec 3, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    huko ndiko kunaitwa

    kutapatapatapatapatapatapatapatapatapatapatapatapatapatapatapatapatapatapatapatapatapa
     
  5. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #5
    Dec 3, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Halafu unaambiwa hao ndio wanaoshughulikia maswala yanayohusu hii nchi I can imagine ndio maana kama vile nchi hii imelaaniwa mama mzima anaenda kutoa mapazia WTF!!!!!!!
     
  6. Mabel

    Mabel JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2010
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,003
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Haina akili, ndio maana utasikia wazee wa sisiemu wakisema sie tumelelewa na kukuzwa na sisiemu. Kuna siku watasema wana hati miliki ya watanzania
     
  7. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #7
    Dec 3, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    kama malaria sugu aaminivyo.
     
  8. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #8
    Dec 3, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mh!hakuna tatizo tutanunua thamani nyingine na ofisi ya mbunge itapendeza,teyari kwa kutumika kutatua matatizo ya wapiga kura!!!
     
  9. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #9
    Dec 3, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,047
    Likes Received: 1,351
    Trophy Points: 280
    ccm wezi mpaka vizazi vyao
     
  10. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #10
    Dec 3, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Wanaiba hadi mapazia lol!!!!
     
  11. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #11
    Dec 3, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    nimebaki kucheka tu.......!!!
     
  12. Tekelinalokujia

    Tekelinalokujia JF-Expert Member

    #12
    Dec 3, 2010
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyu mbunge Msigwa anatakiwa kuuliza ofisi husika kwa barua tuone hayo majibu yao ya kipuuzi yanayohusu usimamizi wa hiyo ofisi wanayaandikaje maana barua zote hizo zitakua documented mpaka kwa wakubwa zao taratibu wataanza kunyooka waache kufanya hizo ni kama ofisi zao binafsi vile.
     
  13. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #13
    Dec 3, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,821
    Likes Received: 942
    Trophy Points: 280
    kuchoka kwa mtu ni kuchoka tu hao wamechoka hata fikra zao , walizoea vya kuzoa vya kutafuta hawaviwezi , labda vijumba vyao havijamaliziwa ndio maana wanabeba hata vitasa na mapazia
     
  14. L

    Leornado JF-Expert Member

    #14
    Dec 3, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hakupiga na deki kabisa ili kahakikisha haibaki hata sindano?? Shame on her.
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Dec 3, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    huyu mama ndio alikuwa mkuu wa mkoa sijui ...halafu mlitegemea kusaidia kitu chochote kwenye ule mkoa jamani.
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    Dec 3, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    huyu mama ndio alikuwa mkuu wa mkoa sijui ...halafu mlitegemea kusaidia kitu chochote kwenye ule mkoa jamani. Zaidi ya kuuza sura na kuvaa mavitenge.
     
  17. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #17
    Dec 3, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Naona ana hasira ya kushindwa so ivyo vitu akiviuza vitasaidia kurecover angalau 5% ya fedha alizotumia kwa kampeni.
    Ila amekonda mama wa watu khaaaaaaaaaaa
     
  18. L

    Lubaluka JF-Expert Member

    #18
    Dec 3, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mimi ninashindwa kuelewa hao ni viongozi wa aina gani !!!! hizi habari zinanichanganya sana na kuniacha njia panda...Naona kama vile maigizo fulani......

    We have a longway to go, with this kind of leadership.
     
  19. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #19
    Dec 3, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Alafu izo 500000 za kila mwezi huwa wanazitumia kufanyia nini?
    Naona kwa sababu walikuwa wanapokezana CCM kwa CCM ndo maana haya madudu tukawa hatuyasikii sasa ni aibu kwao
     
  20. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #20
    Dec 3, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,473
    Likes Received: 592
    Trophy Points: 280
    Njaa, chuki na ubinafsi vinawasumbua. Hiyo mitumba wanapeleka wapi kama si umaskini? Wengine hapa nyumbani mapazia tu yakikaa mwaka yababadilishwa, unagawa kwa wanaohitaji unanunua mengine, leo hii hayo ya vumbi mnapeleka wapi? Acheni ushamba CCM nyie, mnatia aibu. Tena sijasikia hata kiongozi mmoja anakaripia hiyo aibu yenu ya kuondoka na mitumba. Kijiba cha roho hicho.
     
Loading...