Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbatia kulipa mil. 9/- kumpinga Mdee

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Apr 29, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Na Rehema Mohamed

    MAHAKAMA Kuu Kanda ya Dar es Salaam imewataka walalamikaji katika kesi ya kupinga uchaguzi iliyofunguliwa na Mwenyekiti wa chama cha NCCR-Mageuzi, Bw. James
    Mbatia na wenzake dhidi ya Mbunge wa Jimbo la Kawe Bi. Halima Mdee kulipa jumla ya sh. milioni 9 kama gharama ya dhamana ya kesi hiyo.

    Uamuzi huo umetolewa jana na Jaji wa Mahakama hiyo, Bw. John Utamwa wakati kesi hiyo ilipofikishwa mahakamani hapo kwa ajili ya kuanza kusikilizwa.


    Bw. Utamwa alisema kuwa kila mlalamikaji atatakiwa kulipa sh. milioni 3 kwa kila mshtakiwa badala ya milioni 5/- kama sheria inavyosema. Wanaoshtakiwa katika kesi hiyo, ni Bi. Mdee, Msimamizi wa Uchaguzi na Mwanasheria Mkuu wa Serikali.


    Awali Bw. Mbatia aliiomba mahakama hiyo impunguzie kutoka sh. milioni 5 na badala yake alipe milioni moja kwa kila mshtakiwa kama dhamana ya kesi hiyo na wenzake kuomba kusamehewa kulipa fedha hizo, ambapo Bw. Utamwa alisema maombi hayo hayakuonesha sababu ya msingi ya kuwa hawana uwezo wa kulipa dhamana iliyopangwa kisheria.


    Alisema kuwa mawakili wa pande zote mbili walionesha nia ya kupunguzwa kwa kiasi hicho cha fedha za dhamana ambapo walipanga walalamikaji walipe kati ya sh. milioni 1 hadi 2.5.


    Alisema kutokana na maombi yaliyowasilishwa kwake aliamua kupanga kiasi cha sh. milioni 3 kwa kila mlalamikaji kama malipo ya dhamana ya kesi hiyo.


    Kesi hiyo imeahirishwa hadi Mei 17, mwaka huu itakapotajwa tena ambapo kiasi hicho cha fedha kinahitajika kulipwa kabla ya tarehe hiyo, ili iendelee kusikilizwa.


    Bw. Mbatia kupitia mawakili wake, Bw. Mohamed Tibanyendera na Bw. Aloyce Komba, Novemba 25, mwaka jana walifungua kesi ya madai namba 111 kupinga matokeo ya uchaguzi uliofanyika Oktoba 31, mwaka jana yaliyompa ushindi Bi. Mdee.
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mbona Mhe. Mbatia ulisema wapinzani muache malumbano na mjenge nchi kwa faida na mustakabali wa watanzania; Je hiyo (kesi) haimo ktk orodha ya kuacha malumbano na utata wa kufanyiana visa wenyewe kwa wenyewe?.
     
  3. dazu

    dazu JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwache mbatia....nadhani anataka kuumbuka zaidi. uchaguzi ukirudiwa asifikiri atashinda, aliachwa mbali sana! Kituo nilichosimamia (UCLAS) mbatia alipata 12% wakati Mhe. Mdee 72%, mbona ccm hawalalamiki? au wamekutuma wewe Mbatia? ...Any way ni haki yako. Pambana, maana ni aibu zaidi kwa Mwanamume (?) tena mwenyekiti wa chama kubwagwa na mdada kijana.
     
  4. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Haya Mambo yanashangaza kweli kweli maana

    MPENDAZOE aliomba kupunguziwa gharama Mahakama IKAKATAA, HAWA Ngumbi ( UBUNGO CCM) Mahakama IMEKUBALI ombi la kupunguziwa, MBATIA ( Kawe- NCCR_Mageuzi) AMEKUBALIWA

    Je Kuna Kitu kinatengenezwa juu ya Haya Majimbo Matatu ya Dar Es Salaam?
     
  5. J

    Joblube JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 367
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nani kakuambia Jemsi Mbatia ni mpinzani
     
  6. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Au ni mwanaume wa ukweli.........:smile-big:
     
  7. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,083
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    mpaka anatoa kiasi chote hicho inaonekana ana data za kutosha.kesi kama hizo mahakama inatakiwa izisikilize kwa mfululizo na ndani ya wiki moja majibu yapatikane
     
  8. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #8
    Apr 29, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Matia analalamika kuwa Mdee alisema maneno ya kumuumbua kuwa yeye ni Shoga. Hivi atathibitishiaje mahakama kuwa yeye sio Shoga? Na kwani ukijulikana na kuambiwa kuwa u shoga ni kuumbuka?
     
  9. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #9
    Apr 29, 2011
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    aombe atoe tea-go badala ya m9.
     
  10. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Amechelewa nafasi ya Nape ilikuwa inamfaa, Duhh:tape:
     
  11. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,083
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    wewe tuko unaamini nini kati ya hayo matuhuma? na je ndiyo heading ya kesi? au ni mambo ya uchaguzi? maana kama ni kweli hiyo business mbona itakuwa balaa, hadi viongozi?
     
  12. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #12
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wanaosemaga jamaa ni shosti yaezakuwa wana hoja.

    hivi inakuwaje mshindi wa pili kanyamaza; mshindi wa tatu (mbatia) analalama?
     
  13. logbes

    logbes Member

    #13
    Apr 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    namsikitikia Mbatia mwe mwe baba wa watu anataka kuumbuka tena
     
  14. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #14
    Apr 29, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Hoja fikirishi hizo mkuu! hata mimi nimejiuliza kulikoni?
    Yaani Mpendazoe hakupunguziwa kabisaaaa!!
    Mhakama zetu zishaanza kujitia aibu tena...
     
  15. k

    kiloni JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mtoto wa watu!!!!
     
  16. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #16
    Apr 29, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    huyu Mbatia si PUNGA hili au ??
     
Loading...