Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbarali Kwafukuta

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by coby, Mar 4, 2011.

  1. coby

    coby JF-Expert Member

    #1
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nimepigiwa simu na rafiki yangu ambaye yupo Mbeya Wilaya ya Mbarali kuwa vikosi vya FFU vimepiga kambi kule baada ya wananchi kuzuia mwekezaji wa mashamba ya mpunga (NAFCO) kuondoa machine ya kukoboa mpunga iliyokuwepo pale shirikani muda mrefu. Wananchi wanadai ni mwekezaji ni wa muda tu na kila kitu amekikuta na hakuna kuondoka na kitu na wamefunga barabara toka jana hali iliyofanya polisi wa wilayani hapo kuomba msaada wa polisi zaidi kutoka makao makuu ya mkoa ambao wamemwagwa leo pale wakiwa full na bendera nyekungu mikononi.

    Inasemekana yamepigwa baadhi ya mabomu ya machozi na kuwakamata baadhi ya viongozi wa wananchi jambo ambalo limeamsha hasira za wananchi hao na sasa wanasema wanalitaka shamba lote lililochukuliwa na mwekezaji huyo. wanadai hakuna kulala hadi hadi haki itendeke.

    Mwenye habari zaidi tafadhari tumwagie.

    Source: Eye witness
     
  2. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #2
    Mar 4, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Good, tumechoka na huu usaliti/uhaini wa CCM kwa wananchi.
     
  3. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mimi niko mbarali hakuna kitu cha namna hiyo
     
  4. M

    Marytina JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Huyo mwekezaji ni nani?ROSTAM au MANJI =JK tu manake hawa ndio wachawi wetu
     
  5. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #5
    Mar 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Huyo mwekezaji akiondoka wananchi hawataathirika kwa maana ya kupoteza ajira? Kama wananchi hawaoni faidi ya huyo mwekezaji (social responsibility) in maana huyo anachuma tuu na kuhamishia kwao. Aondoke tuu, wananchi watalima hilo shamba wenyewe ingawaje kilimo cha vishamba vidogo vidogo (peasants farming) hakina tija kwa uchumi wa nchi.
     
  6. coby

    coby JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sasa kama umejifungia ndani utapateje utajuaje kinachoendelea? We mwe...u nini??
     
  7. coby

    coby JF-Expert Member

    #7
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ikumbukwe kuwa huyu mwekezaji ndiye yule aliyesababisha mtu mmoja kufa na mwingine kulemaa kwa kupigwa risasi na polisi. Amefunga maji ya matoleo yaliyokuwa yanatumiwa na wananchi wa kilimo kidogo (small scale) na sasa wananchi wale hawawezi tena kulima na kujipatia kipato. Vilevile anakodisha mashamba kwa ghalama kubwa sana kuliko ilivyokuwa hapo awali. Ni mgogoro wa muda mrefu unaochochewa na serikali kuwa upande wa mwekezaji zaidi kuliko upande wa wananchi.
     
  8. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #8
    Mar 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Tokea achukue hilo shamba amewekeza kiasi gani? Kwa nini anawakodishia wananchi shamba wakati amepewa ili alilime kibiashara?
     
  9. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #9
    Mar 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    leta uzibitisho sio ushabiki na udaku

    mimi niko huku hakuna kitu cha namna hiyo
     
  10. Bramo

    Bramo JF Bronze Member

    #10
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 8,286
    Likes Received: 1,133
    Trophy Points: 280
    Umemuheshimu kweli,naona bora hata nisimjibu coz naweza pewa Bun
     
  11. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #11
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    haaa umerudi inchini lini? acha uuuseenge ww. kama huna data shut up!
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Jamani jamani na hii itasingiziwa CHADEMA...
     
  13. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #13
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Mkuu ni kweli hawa jamaa wana kera sana tu lakini hebu punguza mkali...
     
  14. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #14
    Mar 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    wew unajua matusi tu

    mtu akisema uwongo tusimwambie? coby anatengeneza story za udaku
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Swali zuri sana mkuu....................
     
  16. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #16
    Mar 4, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Hee mara hii upo mbarali mbona nimekuona Sinza mori saa nne asubuhi?
     
  17. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #17
    Mar 4, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    toa uthibitisho kama upo mbarali.
     
  18. Taifaletu

    Taifaletu Member

    #18
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    sauti ya umma hauzimwi kwa risasi.
     
  19. e

    emma 26 Senior Member

    #19
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jf imekuwa sehemu ya kuandikia udaku
     
  20. mooduke

    mooduke JF-Expert Member

    #20
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 591
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Jamani mnaleta moshi toka jikoni hapa barazani tunaomba tuheshimiane kwa kupeana au kupashana habari za kweli na sio umbea na vitu kama hivyo hatuwi Great Thinkers namna hiyo jamani :A S 13:
     
Loading...