Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbadala wa TANESCO huu

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by GHIBUU, May 29, 2011.

  1. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #1
    May 29, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,695
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
    kama serekali ya GNU AU SUKARI bado inataka tuendele
    kuibiwa wa watang basi sisi rai wenyewe tunaweza kuweka
    kama hivi hii ni nyumba ya mtu binafsi.
    [​IMG]
    shangani, michezani,mkunazini,kilimani nyote munaweza kuweka kama hivi na mukawa
    na umeme iwacheni serekali iyendele kubebeleza mabwana zao watang na TANESCO.
    [​IMG]
    najuwa siku za mwanzo itakuwa tabu ila tabu hii ni
    ya mara moja na ndio lala salama sio ya TANESCO
    zima washa zima washa kama tumo ndani ya disco
    la komba pale bwawani.
    [​IMG]
    Tuamkeni tusikubali kuwapa wao mamillioni na huku hakuna umeme bora uweke hii juu ya paa lako. Mzee unapeta tu kama kawa.
    [​IMG]
    ona kitu hichi kila kikipingwa na upepo kikizunguka umeme unazaliwa utakuwa
    ndani ya nyumba hutaki hata taa zisizimwe maana hakuna sababu ya kuzima.
    [​IMG]
    oneni kitu kinavyo fanya kazi kidogo ila mzee nyumba mbili mpaka tatu zinaweza kutumia umeme huu tutakaa tukinyanyaswa na TANESCO mpaka lini.?
    [​IMG]
    Jioneeni wenyewe katulia mapurini na anaumeme wa windpower kwanini sisi tusiweze tuamkeni jamaa tume lala sana jamaa bora pesa zako uweke ununuwe hii kuliko TANESCO.
    [​IMG]
    popote mwera,tumbatu,mkwajuni,donge,kizimkazi,umeme mtu.
    [​IMG]
    hatuna haja ya TANESCO znz jamaa mambo haya.
    [​IMG]
    unaona nyumba hata haijakwisha tayari mzee washaipachika solar plat juu ya paa
    sasa sisi twasubiri nini tena jamaa m/mungu ametupa akili na macho kuvitumiya.
    [​IMG]
    mwembe tanga,mshelishelini,mtendeni,mchangani,
    mlandege mambo hayoo umeme mpaka mutauchukia.
    [​IMG]
    oneni wenzetu huko ulaya haya yote yanawezekana hapa kwetu pia ni sisi wenyewe kuamuwa tu kama GNU AU SUKARI hawataki basi sisi kila moja ajinunuliye ajiweke kwake basi wao viongozi waendele na wa TANESCO WA MABWANA ZAO WANAOWAOGOPA.
    [​IMG]
    kuna kila ya aina kama unachanguwa samaki
    wa vibuwa marikiti vile kumbe mzee unatia umeme.
    [​IMG]
    check vitu vidongo ila kwenye nyumba yako mzee umetulia hakuna athaa za TANESCO.
    [​IMG]
    ona hapa jamaa kauweka uwani unazunguka tu ukimpa umeme.
    [​IMG]
    ona alivyo tulia hakuna mawaya kuninginiya wala nini safi kabisa.na umeme ndani kama kawaida.
    [​IMG]
    ona wanavyo mkaguwa wanajuwa ndio mwisho wa matatizo amkeni jamaa.
    [​IMG]
    kila akiwa juu zaidi na umeme zaidi ndio tutakapo peta zaidi.
    [​IMG]
    kwenye viwaja vya kikwajuni kule sinikama hapa tu tunaweka maguzo karibu na bahari yanapingwa na upepo wanacheza mpira mpaka usiku manaa taa zinawaka mji mzima taa mtu tuone kama kutakuwa na wezi na majambazi yataona hata haya kuiba maana taa kila mahali hakuna kiza sio.
    [​IMG]
    kama hutaki feni unaweka hii ndio solar plat inapingwa na juwa wewe unawasha
    taa kila mahali wala huzimi unaziwasha tu hata kama ni mchana unaziwasha tu
    hakuna tena kuwatukana watoto wetu kazime taa wewe hakuna wanasoma
    mpaka usiku na vitabu vyao au munasemaje ndugu zangu..?
    [​IMG]
    kubuguthiwa na TANESCO tunataka wenyewe ona mambo haya raha kabisa hulipi kila mwezi
    unalipa mara moja tu ukinunuwa ndio lala salama utakufa wanao wanaumeme.
    [​IMG]
    dungu zetu muliokuweko nje hebu tulete eni na sisi huku tuondokewe na mauthia
    ya TANESCO tumechoshwa.
    [​IMG]
    kila ikishika kasi ndio umeme unazidi tukiwa nayo hapa tutajitosheleza mpaka tutakuwa
    hatuna tena pakuweka umeme ona vitu hivyo sisi tumo tu TANESCO TANESCO TANESCO
    MPAKA LINI JAMAAAAAAAAAAAAAAAA.?
    [​IMG]
    MCHEKI JAMAA TU HANA NOMA WALA NAZI
    KATULIYA NA SOLAR PLAT ZAKE JUU HALIPI
    KITU MWISHO WA MWEZI YEYE ANAPETA TU.
    [​IMG]
    muone jamaa ameona bora awe nao mwenyewe wa bure na sio kama huko kwao unakatwakatwa kama hapa kwetu ila hataki tena kulipa na yuko poa.
    [​IMG]
    hakuna sababu yakuwa mtu asiwe na umeme znz angali hii
    picha kunatafauti ngani na DONGE au MKWAJUNI na watu
    wana umeme znz bado tu TANESCO TANESCO MPAKA LINI..?
    [​IMG]
    ONA hapa kilivyo kidongo ila umeme nyumba
    nzima na wala haukatwi jamaa znz kweli tuko nyuma.
    [​IMG]
    hata mawe mporomokoni pia wana umeme una juu kwenye nyumba kuna kitu kiupe ndio solar plat ile mzee
    [​IMG]
    nje na internet yake maana umeme anao kama kawa mzee bado tu.
    [​IMG]
    ona kijumba chake kidogo lakini anaumeme.
    [​IMG]
    hata kama unaishi kwenye kontena umeme unao ila hatuishi kwenye makontena japokuwa ni masikini ila tuna maduka ya makontena umeme huu hapa hatunahaja ya TANESCO hatuna haja kabisa.
    [​IMG]
    cheki jamaa hana pesa za kununuwa windpower ananzisha yake mwenyewe west africa
    huko watu wanahasira ile mbaya sio sisi tu znz ni africa yote viongozi ndio walao rai tufee.
    [​IMG]
    hii ndio solar plat ona hapa hata ukutani unaiweka basi inapingwa na juwa wewe unakula umeme tu.
    [​IMG]
    ona miji ya wenzetu mawindi powa kila mahali na usafi kabisa hakuna waya kuninginiya.
    [​IMG]
    habu sisi wananchi natuamuwe kununuwa hii basi tuondokane na mauthii
    [​IMG]
    waone wenzetu huko kila moja juu ya paa lake na solar plat yake kanyamaza
    kimya akitaka anawasha hataki basi hakuna ndeni la TANESCO znz iwe hivi.
    [​IMG]
    cheki hapa bwamdongo anafanya vitu vyake hataki tena usubufu wa umeme.
    [​IMG]
    yako mwenyewe sio TANESCO.
    [​IMG]
    CHEKI JAMAA KIJIJINI KABISA LAKINI SOLAR PLAT NA
    WAKO POA TU MZEE ITAKUWA SISI ZNZ.
    [​IMG]
    ONA ktk ya pori kijijini lakini wanakula umeme wao poa kabisa.
    [​IMG]
    ona hapa hii nyumba lakini mwenyewe ana solar plat yake hata habari hana umeme kama mchanga
    anapeta tu mwenyewe sisi znz 2011 bado tunabebejekeya watanganyika ndio wakatunyanyasa ati.
    [​IMG]
    unaona juu ya paa unaweka solar plat zako basi zinapingwa na juwa wewe ndani kwa ndani unaijoi tu hakuna mgao.
    [​IMG]
    hii ndio solar plat au uipenda unaweza kuita watoto pacha kama unguja na pemba ukiwa nazo basi.dungu zetu muliokuwa nje musitulete makanzu na makofia na viatu vya nike na adidas tulete eni mambo kama haya tujikwamuwe na huyu mkoloni mweusi na hii serekali yetu iliyoja wezi wasiotosheka kuiba mpaka wanaingizwa makaburini wao bado tu wanaiba.
    FUNGUWENI MACHO MUNACHEKWA ULIMWENGUNI.


    [​IMG]
    hii ndio Dowans ambayo imelala na mamillioni ya wananchi mpaka leo kimya.
    [​IMG]
    hii ndio tanesco inayowanyanyasa wananchi wa znz kwa umeme na kuiba mamillioni kwa mamillioni wananchi wanalipa na wala hauwashwi tunagaiwa
    kama kokwa za tende moja moja siku wakisha pinga tungi ndio wanauwasha
    [​IMG]
    watu tuna lipa mapesa kibao na huu ndio ufungaji wao
    wa umeme kuna tafauti ngani na somalia nchi ambayo ina
    vita zaidi ya miaka 24 sasa na umeme wanaufunga vizuri kuliko
    hivi ni kamaaaaaaaaaaaaaa hata sijuwi niseme nini nituendele kuibiwa tu znz basi.
    [​IMG]
    hawa ndio wanao tuzimiya na kutuwashia na kutunguziya vitu vyetu.
    [​IMG]
    mwenye nyumba hajuwi kama na yeye ashajitiya msibani wanamungia harahara
    ili wanze kumnyowa hizo pesa zake waone hata mavazi yao yanaonyesha kuwa
    ni wezi tu sio watu wa umeme.
    [​IMG]

    mafaili mengi simu za mkononi mbili mbili koti na tai kubwa na umeme hauwaki daaaaah.
    [​IMG]
    kila siku kwatengezwa na znz umeme hakuna jamaa bado tu tunawategemeya wakoloni wausi mpaka lini..?
    [​IMG]

    [​IMG]
    [​IMG]
    2011 ndio kwanza mawaya yananinginiya mpaka kwenye kuta na mabati bado tu znz hatuwatupili mbali
    na kuanzisha wetu wenyewe maana tulikuwa nao umekwenda wapi..?na ni nani aliyesema tuanze kuletewa
    kutoka kwa hawa watang..?
    [​IMG]
    aibu gani hii waya hazina umeme mpaka watu wanageuza ndio kamba nzuri za kuanikiya nguo amkeni amkeni.

    [​IMG]
    katika harakati za jinsi gani tuwadanganye wananchi ili tuzidi kula au mushashiba.bado bado mzee tunataka zaidi.
    [​IMG]
    TANESCO Managing Director ENG. William Mhando ona jitumbo lilivyokuwa kubwa mpaka
    vifungo vya koti havifungiki kwa kula haramu na jasho la masiki kuwalipisha umeme ambao
    hata hauwashwi.

    NINA WEKA HIZI PICHA KWA MAKUSUDI MAANA VIONGOZI WETU WA ZANZIBAR WASHAKUWA KAMA ILIVYOSEMA ((QURAAN SUMUN BUKMUNI UMIYUNI FAAHUM LAAA YAARJIUNI)).
    NA KAMA SIO KWELI NINAYO SEMA HEBU ZNZ IWEKEANI UMEME KAMA HUU TUONE KAMA TUTAPATA TABU TENA.
    [​IMG]
    munasafiri kila siku munakwenda nchi za nje sijuwi munakwenda kuficha
    hayo mamillioni muliyo iba kama alivyofanya mubarouk,ben ali na gaddafi.
    maana huko ulaya kila mahali siku hizi wanajaribu kutumiya windpower
    kama hamujuwi basi ndio huu hapa ni umeme ukiweka maguzo matatu unguja
    na matatu pemba kwisha fitina ya umeme hatuna haja ya umeme wa tang.
    [​IMG]
    ona ulivyo mzuri green hakuna uchafu znz itazidi kughara lakini najuwa viongozi wa znz
    mpaka mume wenu mtanganyika awambiye ndio mufanye kama sio hivo mutanyamaza tu.
    [​IMG]
    nyinyi majuha muliyo jazana baraza la wawakilishi fumbuweni macho ulimwengu usha amka nyinyi bado tu munaona kuwa na prado na nyumba 6 za wizi na viwaja vya wizi na umeme
    wa mgao ndio maisha ona mambo haya.
    [​IMG]
    ona kitu hichi nyinyi bado tu TANESCO TANESCO TANESCO mume kama hamukusoma humo ndani ya baraza la wawakilishi hata sijuwi mulifika vipi na kuwa mawaziri na wabunge ahh nimekubuka munarithishana kama nyumba yenu jaji mkuu hakuondoka mpaka kamuwacha mwanawe kwenye kiti na nyinyi ndio hivyo hivyo ndio znz ikadidimiya.
    [​IMG]
    hebu wekeni haya matatu unguja na matatu pemba tuone kama tutasikia mtu anasema
    sina umeme kitu kinatumiya upepo tu na lini znz tulikosa upepo.?
    [​IMG]
    oneni funguweni macho viongozi wa znz ni bahari hii na umeme
    unapatikana na sisi unguja na pemba tumezungukwa na bahari
    au znz sasa ni ethiopia ndio ambao hawana bahari..?
    [​IMG]
    tumezungukwa na bahari ona mambo haya bado tu munahanithiwa
    na watanganyika kwa umeme..?
    [​IMG]
    oneni mambo sio nyinyi munajazana baraza la wawakilishi na hakuna hata moja
    mwenye fikra za kutatuwa umeme haya mimi mwananchi nawapa fikra sasa nyinyi
    timizeni kama kweli ni viongozi au ni wezi tu mumeka hapo na kuiba basi.
    [​IMG]
    cheki vitu hivyo ni umeme sio tanesco mpaka lini maguzo yanaoza waya
    za ninginiya mpaka za uwa watu kwa mgao kama tende cheki vitu hivi shein
    na seif na wenzenu nyote humo ndani ya baraza munasinzia tu kama pono.
    [​IMG]
    baraza la wawakilishi amkeni munasinziya sana nyinyi majuha humo ndani kazi kulala tu hamuna nyumba za kulala mpaka mulale baraza la wawakilishi..?bahari hii na umeme pia.
    je znz hatuna bahari sisi tuna mito au maziwa..?
    [​IMG]
    unaona umeme wa windpower kwenye bahari kule na hapa check barabara ilivyotulia je kwa nini sisi isiwe kama hivi..?itakuwa mukiwachakuwibaa mamillioni na kujenga nchi itakuwa hata kuliko hivi ila uroho umewaja na tamaa na mukifa munaviwacha hapa hapa viongozi wangapi walikuwa wakiba na kuwanyanyasa wananchi na sasa wamo makaburini wanaiyona joto ya jiwe na nyinyi endeleni tu.
    [​IMG]
    ona taa za barabarani solar plat mtu
    [​IMG]
    barabara ya kwenda jagombe tuwekeni kama hizi au mwera
    [​IMG]
    mji utapendeza mpaka mashambani pia
    [​IMG]
    kitope mfenesini uruwa pwani mchangani kama hizi tu
    [​IMG]
    hata taa za barabarani pia zina tumiya solar plat hakuna haja ya mawaya
    [​IMG]
    foro kama kawa mzee juwa tu BLW hata hizi pia hamuwezi kununuwa..?
    [​IMG]
    shangani malindi na kiponda mkunazini kilimani kama hizi vichochoroni juwa tu
    [​IMG]
    ona hapa hata india vijijini wamewekewa itakuwa znz jamaa serekalini punguzeni kuiba daaah.
    [​IMG]
    shein na seif oneni mambo haya michezani kunatisha siku hizi kupita
    [​IMG]
    nchi nyengine africa zisha anzaa je sisi tutakuwa
    wa mwisho au ndio sio nchi ni mkowa wa pwani..?
    [​IMG]
    hakuna hata sababu moja ya kuwa znz isiwe na taa za barabarani au kwenye vichochoro ona mambo haya.
    [​IMG]
    hata mitaani pia tuwekeni kama hizi hazitaki mafuta ya taa hii ni juwa tu shein na seif.
    [​IMG]
    marikiti pia kunatisha usiku taa kama hizi mchana kutwa zimepingwa na juwa usiku zinawaka tuu
    [​IMG]
    au hivi barabara zote za unguja na pemba ndio kujenga nchi ati.
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    May 29, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    DAH wadau yaani nchi yetu imeshindwa fanya namna hiyooo! wadau wa zenj hata mie nawaungeni mkono, heri mjitenge tuu kwanza muondokane na huu utawala dhalimu wa CCM, pili msiteseke na huyu twiga mnyonge yaani tanesco na tatu mkitoka hapo lzm mtapiga hatua kwa kwenda mbele coz nyonya damu hamtakuwa nalo (CCM)
     
  3. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #3
    May 29, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kila la kheri, Zenj bila Tanesco inawezwkana
    mtuwache na Tanganyika yetu na migawo isiyo na mwisho
     
  4. g

    gambatoto Senior Member

    #4
    May 29, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 175
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Is this Tanzania?
     
  5. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 160
    Hii imetulia mkuu!
     
  6. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #6
    Jun 9, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,695
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
    nimewaletea habari na mifano kamili.
     
  7. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #7
    Jun 9, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Duh.Big up mkuu. kwa habari iliyojaa mifano halisi.
     
  8. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #8
    Jun 9, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    kiswahili cha pemba nin?wazo lako zuri sana.tatizo mindset ya viongozi wetu.
     
  9. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #9
    Jun 16, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,695
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
    Sio kiswahili cha kipemba,hicho ni kiswahili safi kabisa,,unafahamu kuwa katika east africa mashariki zanzibar ndiko kunakoongewa lunga safi ya kiswahili.?
     
  10. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hii inaitwa; "kuruka mkojo kukanyaga mavi". Kwa hiyo unaona ni bora kuibiwa na wa-china kuliko wa-Tanganyika, mimi nilifikiri wewe umekuja na wazo la kukomboa nchi kutoka katika tatizo kumbe unatuletea teknolojia za watu wengine. Acha kulaumu jiulize WEWE UMEFANYA NINI KUONDOA TATIZO, nafikiri umemuona yule mtu wa Afrika Magharibi kwa uwezo wake amejaribu kuhamisha teknolojia hiyo. Hivi hawa tunaowasifia kuondokana na matatizo ya umeme wao waliletewa na nani? BADILI MTAZAMO KWANZA
     
  11. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #11
    Jun 19, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,695
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
    unaonekana bado unamawazo ya kibepari,hata kama zinatengenezwa na wachina buh still it exist,sasa hivi kila kitu kinatengenezwa na wachina,na katika hii dunia taifa mabalo litakuwa na technology kubwa zaidi ni china ambao sasa wanafukuzana na USA,hata bara la ulaya wamewekeza china,kuna kila aina ya standard ya vitu,fist1 class,second class,and third class,bara la ulaya tunatumia fist1 class,ambayo iko bei juu,na wanaiweza kuimudu ukilinganisha na mabara mengine. Lakini pia hata wewe ukitaka na ukiwa na uwezo unaweza kununua.

    Tembea uwone sio unaropokwa tu,hebu nenda mpaka china halafu uje utambia mavi na mkojo.
     
Loading...