MBA(Corporate management) ya Mzumbe na MBA ya UDSM!!!!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Insabhunsa Gusa, Apr 25, 2012.

  1. I

    Insabhunsa Gusa Senior Member

    #1
    Apr 25, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 6
    Kwenu wanazuoni,

    Naomba mnijuze kwanza ubora wa MBA katika vyuo hivi viwili. Pili, MBA in CORPORATE MANAGEMENT inahusika na nini hasa? Na inatofauti gani na hizi MBA za UDSM. Asanteni kwa mchango wenu wenye tija!!! Vile vile ni courses zipi(Modules) zinazotengeneza MBA(Corporate Management)
     
  2. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,044
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
  3. H

    Hute JF-Expert Member

    #3
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,279
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 48
    icho choo cha mzumbe. bogus kabisa...siwezi kusoma masters wala phd pale...ni sawa tu na kusoma online...magraduate wa pale ni kina Dr.kamala, dr. mery nagu etc....you now get the picture.....
     
  4. K

    Kipilime JF-Expert Member

    #4
    Apr 25, 2012
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndhani ume-ku-ru-pu-ka toka katika usingizi mzito. Je hivi Dr. Kamala ana Masters au PhD ya Mzumbe, Dr. Mary Nagu ana PhD ya Mzumbe? Hujajibu hoja, ulivyoona tu Mzumbe tayari umekuja na premises ambazo inaonekana una prejudices kibao juu ya Mzumbe. (Possibly you were once aggrieved sometimes)

    Sasa swali ni Je, MBA ya Mzumbe na UDSM ni sawa? Hapana hazipo sawa kwa kuwa zinatolewa na vyuo viwili tofatuti na kila chuo kina mamlaka ya kutengeneza mitaala ya programmes zake na kupata approval ya TCU kulingana na mahitaji ya soko. Jee MBA ya Mzumbe, ya IFM, ya SUA, ya ESAMI au ya OUT zipo sawa?. La hasha hata kidogo. Usawa unaweza kuwepo kwa MBA ya UDOM kwa kuwa UDOM ni paste and copy ya kila kitu kutoka UDSM kama kasuku vile. Lakini MBA za vyuo vingine vyote hata hapa TZ hazipo sawa na hazitakiwi kuwa sawa ili kuwafanya watu wawe na choice.
     
  5. H

    Hute JF-Expert Member

    #5
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,279
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 48
    aggrieved sometiems by mzumbe? comon! tafazali bwana...mimi nimesoma degree yangu ya kwanza udsm, ya pili nimesoma majuu....hata bure mzumbe siendi....kuna vidigree fulani hivi ni vya chapchap..take away fulani hivi.....si unaona sasa ivi kinapigwa bao hata na sau tu?
     
  6. K

    Kipilime JF-Expert Member

    #6
    Apr 25, 2012
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hujaona kingine cha kujibu hadi useme umesoma majuu? read between the lines. I said "possibly" Hata hivyo sio lazima usome Mzumbe and that is the reason I said ili watu wawe na choice. It is not a must usome Mzumbe. Ulisoma UDSM degree ya kwanza na ya pili umesoma majuu, so what?
     
  7. I

    Insabhunsa Gusa Senior Member

    #7
    Apr 25, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 6
    Bado hujajibu maswali niliyouliza hapo juu ndugu.Jibu ulichoulizwa...Kama huna jibu lenye tija basi ni heri ukae tu kimya kama wengine..
     
  8. I

    Insabhunsa Gusa Senior Member

    #8
    Apr 25, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 6

    Ndugu KIPILIME,

    Asante kwa kunipa mwangaza, ingawa bado hujajibu sehemu ya pili ya swali...Nataka kujua courses zilizomo kwenye MBA--Corporate Management, Asante tena...
     
  9. I

    Insabhunsa Gusa Senior Member

    #9
    Apr 25, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 6

    Wana Zuoni wa ukweli, Acheni malumbano, mnapoteza nishati ya bure kujibizana, ni heri mngejikita kwenye mada ili tuwajenge wengine wanaotaka kufanya maamuzi ya nini wakisome katika kujiendeleza kielimu. Muda ni Mali jamani...Lets not waste time for nothing!!!!!!!
     
  10. m

    mnozya JF-Expert Member

    #10
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 153
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 18

    Sikujua mtu uliyepata exposure unaweza ukawa na hoja kama za mtoto wa darasa la pili. Pia sijui ulisoma UD zama za two universities in TZ? Siamini kwa graduate wa 2000's anaweza kuwa na mawazo kama yako zaidi katika free labour market na utandawazi.

    Kwenye labour market ya sasa cha msingi ni nini unadeliver na si umegraduate wapi, Ukiingia kwenye usaili na ukaanza kujiploud na kidigree chako basing on your university utaonekana ni limbukeni.

    Pia kumbuka kuna authorities zinazo fanyia tathmin mitaala na kuiaprove wakiwa na vigezo, sasa sijui wewe unatumia criteria gani.

    Hata hivyo inawezekana umefanya research na ukabaini hayo uyasemayo, kwa faida ya wote NAKUOMBA utuwekee jamvini hiyo tafiti yako na methodologies ulizotumia. Kama ipo umefanya basi hata wahusika itawasaidia OTHERWISE utakuwa umelewa common au wanzuki na huko majuu utakuwa ulikuwa bize kubeba mabox


    Nakushauri kama msomi utulie na ufanya critical analysis with a strong point na si poor analysis with weak point.
     
  11. K

    Kipilime JF-Expert Member

    #11
    Apr 25, 2012
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndugu Insabhunsa,
    Halikuwa lengo la kutokukujibu labda kwa hilo niombe radhi. MBA Corporate Management ni general Management Programme yenye (10) courses (carrying 4 credit points each) plus dissertation (20 Credit points) after completion of course work. Hizo kozi ni Operations Management, Business Strategic Management, Finance for Managers, Managerial Economics, Marketing Management, Corporate Law & Governance, Business Research Methods, Organizational Behaviour and Human Resource Management, International Business Management, Entrepreneurship & Small Business Management, na Information Technology Management.

    Kwa hiyo kama unavyoona hapo juua katika programme content ni general management program. Lakini kama ungependa kufanya specialization unashauriwa kufanya MSc in either HRM, Marketing Management, Entrepreneurship, Local Government Mgt, Finance & Accounting, Finance & Economics for Development, Development Policy & Practice for Civil Society na nyingine nyingi kutemea na academic background, interests na career aspirations. Programmes hizo zote zinapatikana katika vyuo tofauti lakin Mzumbe University zipo pia.

    Nawasilisha.
     
  12. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #12
    Apr 25, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 4,817
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 48
    Mimi nimesoma pale mpaka MBA, nipo nauza ujuzi wangu aghali kidogo.
     
  13. I

    Insabhunsa Gusa Senior Member

    #13
    Apr 25, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 6

    Ndugu Kipilime,

    Nakushukuru sana...Hii peace of info imenisaidia kupata mwanga na kufanya maamuzi. I am submitting my application for MBA ( Corporate Management) ya Mzumbe, I dont care wengine wanasemaje. Mara UDSM, UDOM Sijui majuu nk nk nk..Swala la kujiuliza ni kwamba hiyo elimu ulopata popote pale imekusaidiaje kupambana na mazingira yako!! Umejikwamua vipi na adui umaskini nk nk nk...Is the Life you are living in today relevant to the type of Univerisity or college went thru? Waswahili husema kwenye miti mingi hakuna wajenzi!!!! Unaweza pia ukawa ni kipanga darasani kuanzia darasa la kwanza mpaka PhD level, ukazipanga As ipaasavyo kwenye vyeti...Lakini maisha yakajaa F nyingi!!! Utamkuta mtu anaishi kama si msomi aliyepitia vyuo maarufu na shule zenye vipaji maalum. Mungu pekee ndie mpaji wa vyema. Let not despise others. Kwa mara nyingine nawashukuru nyote kwa kutoa mchago wenye tija, Naomba kufunga huu mjadala. Mpaka wakati mwingine kwa mada nyingine, WAKTABAHU!!!
     
  14. King2

    King2 JF-Expert Member

    #14
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chuo ni Chuo tu.
     
  15. O

    Osama Senior Member

    #15
    Apr 25, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dah ndugu yangu namie pia nimeomba hiyo MBA ya mzumbe jioni mungu akijaalia InshaAllah tutakuwa sote class na kama ulivyosema elimu haijalishi umesomea wapi mbona kuna watu walisoma international schools na wengine tulisoma chini ya miti lakini tupo sawa tu. Cha muhimu ni jitihada na kujituma
     
  16. O

    Osama Senior Member

    #16
    Apr 25, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsante sana mkuu umenisaidia hata mimi maana nimesha apply hiyo MBA pale mzumbe ya jioni so umenipa uelewa wa mwanzo ubarikiwe sana mkuu
     
  17. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #17
    Apr 25, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Waache wanaosoma chuo, we kasome kozi
     
  18. mjombo's

    mjombo's JF-Expert Member

    #18
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    karibuni mzumbe acheni marumbano elimu popote iwe ng'ambo au ndani km nafasi inaruhusu soma popote bt no credit given bcoz umesoma ng'ambo km anavyodai huyo ***** mmoja hapo juu coz anaoneka kuwa hajakombolewa kimawazo na elimu yake na pia ana narow tinking km mnyama. dem it..........
     
  19. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #19
    Apr 25, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,176
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    But ukiniletea mimi ofisini kwangu MBA or MSc ya Mzumbe also known as Voda fasta siwezi kukukosider kabisa kama mtu mwenye Masters.Nitakutupilia mbali!
     
  20. S

    SJUMAA26 JF-Expert Member

    #20
    Apr 25, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 608
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Kwa contradictions hizi ningeshangaa kama ungeenda UDSM, bora ukimbilie huko kwenye degree za Vodafasta! Wewe ulipewa link, kama kweli una akili timamu usingeendelea kutusumbua. Hata unge-google vyuo vyote duniani ungepata prospectus zao. Pia, kama Chuo ni Chuo tu, uliomba ushauri wa nini? Na kama unajua Mpaji ni Mungu, hii inahusiana nini na kusoma? Si ungebaki ulivyo usubirie huyo Mungu akupe? Na nani alikuambia kuna uhusiano kati ya Elimu na kufanikiwa kimaisha? You cannot rush to stupid conclusions like this without adequate research!
     
  21. H

    Hute JF-Expert Member

    #21
    Apr 28, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,279
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 48
    samahanini wajameni, kama nimewaudhi, nimewaumiza mnisamehe, tatizo ni kwamba nimeongea moja kwa moja bila kuficha, yaani nimeongea kwa uwazi, nilitakiwa niongee kwa kufichaficha kwasababu humu ndani kuna wengine wenye degree za mzumbe voda fasta ningeweza kuwaumiza moyo....sitarudia kuwakwaza.....

    Nafikiri MZUMBE NI CHUO BOOORA, MPA CORPORATE MANAGEMENT YA MZUMBE NI BORA MARA MIA KULIKO ILE YA UDSM. na Mzumbe ni chuo bora kuliko vyuo vyote Tz na africa mashariki nzima. nawashauri watu wachague kusoma mzumbe badala ya vyuo vingine, kwasababu chuo hiki ni kizuri kitaaluma (hata kama kuna vodafasta) hakuna mfano...MZUMBE JUUUUUUUUUUUUUUUUUU
     
  22. Karikenye

    Karikenye JF-Expert Member

    #22
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  23. s

    sigienet Senior Member

    #23
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    upupuuuuuuuuuuuu!
     
  24. a

    abroaduni Member

    #24
    May 1, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hey Buddy,
    You should search online for better results or you could take an advice from experts or experienced holders.It would be the best option for you.

    [TABLE="width: 320"]
    [TR]
    [TD="width: 320"]work permit canada
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="width: 320"]
    [TR]
    [TD="width: 320"]canada work permit
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  25. K

    Kipilime JF-Expert Member

    #25
    May 1, 2012
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    What are better results to be searched on line? and what is the advice from expert from the two links you have provided? They are irrelevant from the discussion thread.
     
  26. K

    Kipilime JF-Expert Member

    #26
    May 1, 2012
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    What are better results to be searched on line? and what is the advice from expert from the two links you have provided? They are irrelevant to the discussion thread.
     
  27. Mr.mzumbe

    Mr.mzumbe JF-Expert Member

    #27
    May 1, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 16
    Humu jf si pahala kwema kwakuuliza maswali kama hayo,humu ndani kwasasa wenye akili,busara tupo wachache kweli,wengi wao HAMNAZO nadhani hata wewe umesibitisha ilo.
    Jibu zuri kabisa,visit www.mzumbe.ac.tz,then frontpage{leftsid utakuta "prospectus" humu utakuta kila kitu.
     
  28. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #28
    May 1, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,368
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 63
    Hiyo mnayosema MBA ya UD nayo hovyo tu malecturer hawaingii class karibu semester nzima wanakimbizana na consultancy zikibaki wiki chache wanaanza kuwapiga crush programme. Halafu ukija kwenye dissertation ndo utatamani kulia. Unampelekea supervisor draft ya kazi yako anaisoma miezi 3 ndo amewahi sana. Hajali kuwa we una mipango yako ya kusoma na unataka kugraduate katika muda uliopanga provided una uwezo.
     
  29. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #29
    May 2, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,199
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Halafu wewe jamaa mjinga kweli. Unafikiri kusoma nje ndiyo ujanja? Wewe na hicho kielimu chako cha nje hauna dili na wala huwezi kujilinganisha na watanzania wazalendo waliosoma vyuo vya Tanzania, wewe kwanza umebeba box na mtumwa, na usikute hujarudi hata bongo mtumwa weye wa mabeberu!
     
  30. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #30
    May 2, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,199
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Halafu ukirudi bongo wewe hautakaa kupata kazi! Kama upo bongo basi utakuwa unamatatizo sana kazini kwako na huaminiki!
     

Share This Page