Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mb. Vinzent Nyerere atoa mpya jimboni kwa Spika Makinda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, May 18, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Naye Nyerere alisema anawasikitikia wananchi wa Njombe, kwani licha ya kulima miti ya nguzo za umeme, wanalazimishwa kuuza kwa Sh. 5,000, huku Shirika la Umeme Tanzania (Tanesco) likiuza nguzo hizo kuanzia Sh. 800,000 hadi Sh. milioni moja.

    "Makinda hawatetei bungeni, kwa sababu hazungumzi. Hakuna wakati aliwahi kuwatetea wananchi wa Njombe Kusini bungeni kwamba wana barabara mbovu. Hivyo, tunataka kubadilisha Katiba ili Spika awe Spika na mbunge awe mbunge," alisema Nyerere.

    Alisema kutokana na wananchi wengi wa mkoa wa Iringa kunyimwa elimu, wengi wao wamebaki kuwa wafanyakazi za ndani na walinzi na kusema kuwa Chadema inataka mkoa huo utoe madaktari bingwa na wataalamu wengine na kuwa anayetaka mfanyakazi wa ndani aende nchini India.

    IPPMedia
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hii ya wanaotaka wafanyakazi wa ndani waende India imetulia kivyake, maana siasa ni ubunifu wa falsafa inayoweza kuleta mvuto kwa media na wapiga kura, sijuia Mama Spika Kiroborobo ajitajiteteaje?
     
  3. O

    Ombeni Charles Member

    #3
    May 18, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ee bwana hii imetulia big up sana.
     
  4. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    na mbunge akiteuliwa uwaziri aliyemfuatia kwa kura za uchaguzi arithi ubunge
     
  5. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    safi sana..
     
  6. f

    fikiriakwanza Member

    #6
    May 18, 2011
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii imetulia
     
  7. m

    mob JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2011
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    kulaleki kama ni buku tano ngoja niende nikanunue zangu ili nije kujifungia umeme
     
  8. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Yes nimekubali hili neno la Nyerere kijan kumbekatulia sana. Now Makinda atasema nini? Yeye na misafara tu na kupigiwa saluti haelewi lolote zaidi
     
  9. MwanaCBE

    MwanaCBE JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2011
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 1,606
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    Jamani huyu mama makinda nikimuangalia sura lake napata hasira!! Sura baya ka nini!! Sijui mchawi huyu!!!
     
  10. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Maana yake TANESCO wanatuibita na wanawaibia wananjombe wanaowauzia nguzo za umeme ati
     
  11. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kibibi makinda
     
  12. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    wanyama wote wanaweza kufunzwa lakini si chadema, hii haiwezi kufunzwa!!
     
  13. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sokwe! wana-njombe poleni mmeingia Choo cha kisichotumika. Nawaonee huruma hamna muwakilishi mjengoni
     
  14. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,584
    Likes Received: 9,138
    Trophy Points: 280
    Makinda anang'ang'a nia kufunga mitaa Dar huku nyumbani hana habari. Pengine hizo ajira za House girls ndio lile kusudio la CCM la ajira milioni moja?
     
  15. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Sokwe nae ni mnyama, na yupo kwenye jamii.
    Na hajafunzika.
    Mbwa anafunzika, kidogo..and that is all the green.
     
  16. p

    plawala JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni jambo baya sana tanesco kuweka ukiritimba wa kuuza nguzo za umeme kwa bei ghali,misitu iliyopo njombe na mafinga inaweza kuzalisha nguzo za umeme kw tz yote kwa bei ambayo tungeweza kumudu.
     
  17. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wakitumia miti ya Njombe na Mufindi kamba ya mlaji itakuwa fupi, bora kuagiza toka nje kamba ya walaji itarefuka zaidi, ama hujui mfumo wa ulaji nini?
     
  18. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    M

    Mbunge na Spika Makinda, aka Mama kiroborobo si kizazi cha akina Lema yakhe, kumbuka Mama kiroborobo ni ukoo wa kichief, usishangae kujitenga na watu wa kawaida. Jihabarishe historia ya familia yao mwanamageuzi.
     
  19. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Zaidi ya Hilman Ngunangwa na Nyimbo, Wilaya ya Njombe haijawahi kuwa mbunge/wabunge wenye uchungu wa maendeleo ya watu wao.
    Waliowahi kuwa wabunge ktk waliya ya Njombe kama jimbo moja au matatu ni pamoja na Jackson Makweta, Dr H Ngunangwa, Nyimbo, A Makinda, Yono Kevela, Sanga (Jah People) na Lwenge.
     
  20. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu hiyo picha hapo juu, huyo ndugu TABASAMU LIKO WAPI?
     
Loading...