Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mazishi ya waliouwawa na polisi tarime- serikali yakataa marehemu wasiagwe uwanjani na uma

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by samora10, May 23, 2011.

  1. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    wana JF habari toka tarime zinasema serikali imekataa kuruhusu wale marehemu waliouwawa na polisi kuagwa uwanjani kabla ya kwenda kuzikwa...


    source; tundu lissu
    Tundu Lissu
    (7 minutes ago)

    Niko Tarime tangu jana jioni. Na jana mchana Jeshi la Polisi likiongozwa na Kamishna wa Polisi Chagonja walikubalina na ndugu wa marehemu pamoja na uongozi wa CHADEMA ukiongozwa na Wakili Mabere Marando kwamba marehemu wataagwa katika uwanja wa Saba Saba kesho kuanzia saa 2 asubuhi kabla ya kupelekwa katika vijiji vyao kwa ajili ya mazishi. Tumekuwa katika maandalizi ya mazishi hayo tangu jana jioni. Hata hivyo, jioni hii tumeletewa barua ya Mkuu wa Polisi wa Wilaya ya Tarime kututaarifu kwamba haturuhusiwi tena kuwaaga marehemu wetu kama ilivyokubaliwa jana. Nimewasiliana na uongozi wa juu wa CHADEMA i.e. Mwenyekiti Mbowe na Dr. Slaa juu ya jambo hili na wao wakazungumza na IGP Mwema. Inaelekea, according to Mwenyekiti quoting IGP Mwema kwamba amri ya utukataza kuwaaga marehemu imetoka juu zaidi na nje ya Jeshi la Polisi. This could only mean Ikulu au Ofisi ya Waziri Mkuu Pinda. Msimamo wetu ni kwamba polisi waliowaua Watanzania hawa hawawezi kutufundisha namna ya kuomboleza au kuwalilia hao waliowaua! Inaelekea wanachotaka kufanya na kuzuia Arusha kujirudia: mara baada ya mauaji ya Arusha tulifanya mazishi ya umma kwenye viwanja vya NMC ambayo yalihudhuriwa na zaidi ya watu laki moja na ambayo yalikuwa ya amani entirely. Kama mnavyojua, mjadala ulioibuka baada ya mazishi hayo ya amani ulihoji kama polisi walikuwa na sababu yoyote ya kuua waandamanaji waliokuwa wanaandamana kwa amani. Kuna hoja imejengwa kwa muda mrefu sana kwamba watu wa Tarime ni wakorofi na wapenda fujo. Hoja hiyo imetumika kuhalalisha mauaji ya wananchi wa Tarime: waliouawa wiki iliyopita wanafikisha idadi ya wananchi wa Nyamongo waliouawa kwenye Mgodi wa North Mara kufikia 28 tangu tarehe 20 Julai 2005 walioua watu watatu wa kwanza. Hadi sasa hakuna mtu yeyote ambaye amewahi kukamatwa au kushtakiwa au kuwajibishwa kwa namna yoyote ile kutokana na kuhusika na vifo hivi. Wote waliouawa wameuawa mchana kweupe mbele ya mashahidi. Utaratibu wetu wa kisheria unataka kifo chochote chenye utata kichunguzwe katika Mahakama ya Korona (Coroner's Court) ili kuthibitisha kama kina lawama au la! Hakujawahi kuwa na mahakama ya aina hiyo katika mauaji yote 28. Umefikia wakati wa kumaliza tatizo hili la mauaji ya wananchi wetu. Kama ni kweli ni wavamizi au majambazi kama alivyodai Waziri Kagasheki ni wajibu wa Mahakama ya Korona kuamua hilo sio mkuu wa wauaji! Kama majambazi hawa wanastahili adhabu ya kifo au la ni kwa mahakama za nchi yetu kuamua na sio police executioners! Sisi hatutakubali kuliachia hili liishe hivi hivi. Watu 28 ni wengi sana kufa bila maelezo ya kuridhisha. Tuko hospitali ya Tarime usiku huu na hatutaondoka hapa mpaka tuwazike wafu wetu kwa tunayoifahamu sisi na sio tunayotakiwa kufundishwa na Jeshi la Polisi la Tanzania! Kama waliua hadharani kwa nini hawataki tuomboleze hadharani? Tunaomba Watanzania mtusaidie kwenye jambo hili
     
  2. Mosachaoghoko

    Mosachaoghoko Senior Member

    #2
    May 23, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wanaogopa nguvu ya umma
     
  3. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,225
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Tarime hakuna kurudi nyuma ni kusonga mbele mpaka kieleweke
     
  4. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    serikali inazuiya nini wakati iliwaita waliokufa majambazi
     
  5. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180


    nimeweka maelezo ya mh tundu lissu hapo juu
     
  6. giraffe

    giraffe JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2011
    Joined: Jun 6, 2010
    Messages: 499
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    wanataka waendelee kutuua,
     
  7. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #7
    May 23, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    najiuliza hao jamaa wa huko tarime tunavyowajua wakiamua kuaga kwa nguvu itakuwaje?
     
  8. M

    MPG JF-Expert Member

    #8
    May 23, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 483
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nguvu ya uma itumike nashauri mana risasi za polisi haziwezi kuuwa watu wote watakaokwenda kwenye mazishi
     
  9. z

    zamlock JF-Expert Member

    #9
    May 23, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kikwete kaogopa ba itaonyesha ni jinsi gani itakavyo idhalilisha serikali na mbunge wake
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    May 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nionavyo mimi, kama kuna mtu wa CCM humu jamvini basi awashauri hao wanaoitwa 'watu wa juu' ili wasiingilie kabisa huu msiba wa Tarime pamoja na taratibu zote za maziko. Walau kwa sasa wangejiweka kando maana tactics kama hizi za kuzuia sehemu ya kuwaaga marehemu is the 'ULTIMATE' humiliation kwa watu wa Tarime.

    Wakubwa hawa wanaonekana wanashindana na CHADEMA as chadema -a political party. Wasichokijua au wasichotaka kujua ni kwamba CHADEMA is now beyond a politcal party. Ni nyenzo ya watanzania waliopigika kimaisha kudai UTU wao na kupata haki sawa ikiwa ni pamoja na kufaidi rasilimali zilizomo nchini. Ni kupitia Chadema watanzania for the first time in the history of this country wanasema bila kumumunya maneno taabu na mateso wanayopata kutokana utawala mbovu. Ni kupitia Chadema umma unaeleza aina ya utawala wanaotaka na ndio tuko kwenye mchakato wa kupata katiba mpya. Ni kupitia Chedema watanzania, wake kwa waume, vijana kwa wazee wanainuka na kusema - YES WE CAN build the type of Tanzania that we want. Tuanchie hapo.

    Kwa nchi yeyote inayofuata utawala wa sheria mtuhumiwa yeyote is innocent until proven guilty by the courty of law. Kama kuna wananchi waliovamia mgodi huko North Mara, police walitakiwa wawakamate na kuwapeleka mbele ya vyombo vya sheria. basi. Kuuwa kwa risasi mtuhumiwa asiyekuwa na silaha ni kosa - it is murder!

    Uniulie mtoto na bado unipangie namna ya kuombeleza? hiii sio sahihi. Halafu huku watu wanajidai kuna utawala wa sheria unaoheshimu haki za binadamu? Nijuavyo mimi haki ya mtu haipotei, inaweza kufunikwa funikwa lakini ipo siku haki hiyo itapitakana. Na hakuna mzazi anayependa kumzika mwanawe lakini kesho wazazi wenzetu Tarime watazika watoto wao.

    Wakubwa hawa wana nguvu, tena sana na hata hiyo kesho wanaweza kabisa kuzuia uwanja usitumiwe na wazazi hawa kuwaaga watoto wao kwenye safari yao ya mwisho. Ila wajue, pamoja na nguvu zao hawana uwezo wa kumzuia mungu kutoa haki kwa viumbe wake. Na uzuri ni kwamba kila mtu ana equal access kwa mungu.
     
  11. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #11
    May 23, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,117
    Likes Received: 6,761
    Trophy Points: 280
    inj hii ingebid watu woote tuwe muraaa magamba yasingefurukuta,wana tarime daima mbeleeee nyuma ni mwiko
     
  12. Binti Magufuli

    Binti Magufuli JF-Expert Member

    #12
    May 23, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 7,351
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 180
    Jamani hii ni private side ya maisha, serikali haina haki ya kuingilia watu wazikweje kama wanaogopa kutokea kwa vurugu inawabidi waimarishe ulinzi lakini sio kuzuia.
     
  13. KIBURUDISHO

    KIBURUDISHO JF-Expert Member

    #13
    May 23, 2011
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 902
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Jamani uongozi wa juu utakapoyalazimisha maji kupanda mlima itakuwia gharama kubwa sana kwa nini usiyaache maji yatelemke yenyewe na wala hutatumia nguvu yoyote. Cha msingi imarisheni ulinzi tu hilo ndio la msingi.
     
  14. l

    luckman JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    hii hali ni hatari, polisi washaona wamefika na wanachoamua ndo wanachofanya, hatutoweza kamwe kukubali vitendo kama hivi viendelee kutokea katika ardhi ya tanzania, uvunjifu wa amani unafanywa na jeshi lapolisi ambao ndo wana dhamana ya kusimamia amani, mhesjhimiwa Mwema kama upo kwenye hii forum lazima uwajibike katika hili kwani watu wetu hawezi kuwa wanapoteza maisha, nguvu kazi ya nchi inpotea nawewe upo. mambo ya kukandamizwa yamepitwa na wakati na sasa tunajua haki zetu, nabado hamjalitambua hilo mnazidi kuchokonoa wananchi na ubabe wenu usiokuwa wa msingi. Tarime ni mfano wa mauaji mliyoyafanya na mizimu ya hao marehem itawatafuna,
     
  15. F

    Froida JF-Expert Member

    #15
    May 24, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Mambo ya dhuluma kwa wananchi nilikuwa nayasikia South Africa,Zimbwabwe,katika utoto wangu nilishiriki katika nyimbo za Kaburu kamata kamata,haini smith ,mchokozi Banda,sikutegemea katika maisha yangu haya mambo nitayaona katika nchi yangu nzuri ya Tanzania nilikozaliwa na ambako nitazikwa,kweli ni kichefuchefu,Askari wanapora maiti wanaenda kutupa barabarani,mbona tumeona Raisi Kikwete akiahirisha mkutano Namibia kuja kumzika Jini Lake,Sheikh Yahaya,hivi katika nchi hii kuna ambao wanavibali vya kuzikwa kama binadamu na wengine kutendwa kama wanyama,Polisi anayang'anya maiti kwenda kutupa barabarani mambo gani hayo mbona yanatisha
    Uko wapi utawala wa sheria
    Yuko wapi KIKWETE aliyesema maauaji hayatatokea tena mbele ya uso wake
    Kweli tunaserikali
    wanataka wananchi tuamua tutakayo ,sawa bwana bado kitambo kidogo amini usiamini nchi hii itarudi kwenye enzi zake
     
  16. p

    peacebm Member

    #16
    May 24, 2011
    Joined: Jan 31, 2010
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa hakuna utawala kabisa hata kidogo, sembuse huo utawala wa kisheria utauona wapi?

    hiyo amri iliyotoka juu ni wapi? Ina mana huyu rais wetu hata hao washauri wake ni wakwere au?

    yani haoni kwamba kuzuia umma kuaga hao maiti anataka kuanzisha vurugu nyingine?
    Hili halihitaji hata elimu ya darasa la saba kuelewa

    na huyu MBAYUWAYU..........

    mbona yeye hachanganyi akili zake na za kuambiwa na wenzie, au anatudanganya tu sisi tuchanganye, au hao MBAYUWAYU waliokuwa karibu nae wana akili kama zake...so
    MBAYUWAYU+MBAYUWAYU=MAGAMBA?
    f......k all
     
  17. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #17
    May 24, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hizo dakika saba zinasimama tu, haziongezeki?
     
  18. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #18
    May 24, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,583
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Hii sasa ni hatari!!

    Politik inapoingia hadi kwenye misiba sijui mwisho wake!!
     
Loading...