Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mazishi aina hii yanatisha

Discussion in 'Jamii Photos' started by Candid Scope, Jan 5, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Kuna njia mbalimbali za mazishi kadiri ya mila, desturi, tamaduni na mapokeo, hali kadhalika imani kama:
    • kuichoma moto miili ya watu,
    • kuivunja miguu ili shimo la kuzika liwe dogo,
    • kuitumbukiza shimoni na jaza udongo juu yake,
    • kuhifadhi mwili kwenye sanduku kisha kuutumbukisa shimoni,
    • kuchimba shimo na kutengeneza chumba ambacho hakifikiwi na udongo,
    • Kuitelekeza porini na kuhama makazi kama baadhi ya jamii za wachungaji, nk.

    Wote hao na taratibu zao wanajali hadhi ya binadamu, na kwamba akishakata roho mwili ni udongo tu unaoweza kufanyiwa kwa namna ye yote ili kuufanya urudie udongo.


    "Kumbuka binadamu u mavumbi na utarudia kuwa mavumbi."
     
  2. L

    Luluka JF-Expert Member

    #2
    Jan 5, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hata cjaelewa cha kutisha hapo ni nin
     
  3. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #3
    Jan 5, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Hayo majani ya nn kaburini?
     
  4. Redbutterfly

    Redbutterfly Member

    #4
    Jan 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    ??????
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    jeneza kufukiwa na majari
     
  6. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #6
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145

    Tamaduni na imani za watu, lakini kila mtu ni udongo na atarudia kuwa udongo
     
  7. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #7
    Jan 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Yana tisha kwa nani?

    The dead one doesn't care one way or the other
     
  8. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #8
    Jan 5, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,124
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Anafukia Kitu gani hicho!
     
  9. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #9
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yanatisha kwa wanaotumia sanduku kuzikia
     
  10. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #10
    Jan 5, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    hamna kinachotisha hapo...
     
  11. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #11
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mara yangu ya kwanza kuona mwili mfu wa binadamu hukandamizwa na majani kwanza kisha kufuata udongo
     
  12. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #12
    Jan 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Sidhani kama kulikuwa na jeneza hapo.
     
  13. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #13
    Jan 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    You will all decompose at the end of the day
     
  14. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #14
    Jan 5, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,416
    Likes Received: 921
    Trophy Points: 280
    Kwani akizikwa na majani kuna tatizo gani?
     
  15. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #15
    Jan 5, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Kwa sisi waislamu huwa hatuzikwi na jeneza wala sanduku, hapo mwili haujafunikwa na majani, kuna shimo jengine ndani ya hilo shimo kwa pembeni kabisa huitwa "MWANANDANI" kama hujawahi kusikia, mie ni mwanamke sijawahi kwenda makaburini, lakini tunasoma kwenye vitabu vya dini jinsi ya kuzika incase kama hakuna wanaume aula mwanamke kufanya hivo! kwa hiyo baada ya kuulaza mwili kwenye mwanandani , unafuata ubao! baada ya hapo ndio wengine wanaweka mchanga moja kwa moja na wengine ndio majani !

    HATA HIVO SIJAONA CHOCHOTE KINACHOTISHA HAPO !, kuna maziko yanayotisha kuliko ya KUCHOMA MOTO? na baada ya hapo watu hukusanya majivu na kuhama hama nayo popote waendapo!

    Wewe unanchekesha sana kajisemea FaizaFoxy! kinachokutisha hapo ni nini? au umeshaona maziko ya kiislamu basi unataka kuanza kutoa kashfa zako!
     
  16. b

    baba koku JF-Expert Member

    #16
    Jan 5, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 323
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mi nafikiri suala la majani ni uzingatiaji wa mila za makabila . Labda wenzetu wa mkoa wa Tanga hususan wasambaa wanaweza kutusaidia kuelewa mantiki ya kuweka majani kwani makabila mengine wanaweka vitu vingi kama mikeka, nguo, vyombo vya nyumbani, saa, redio n.k.
     
  17. mujusi

    mujusi JF-Expert Member

    #17
    Jan 5, 2012
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 237
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapa nafikiri Wachangiaji wengi hajaelewa desturi za mazishi ya kutumia "mwana ndani" kwenye kaburi, sehemu ambayo huchimbwa zaidi ya ile level ya kaburi saizi ya mwili wa mtu na baadae kufunikwa kwa ubao ili mchanga usimfikie yule maiti na baadae juu huwekwa majani kablaya kuanza kufukia kaburi.
    Sio rahisi kuelewa kwa kuelezea kama hivi lakini kila siku tunazika na haikatazwi kwa mtu yeyote kuhudhuria na kuelewa zaidi.
     
  18. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #18
    Jan 5, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,434
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    kwani waislamu wanazika na sanduku? si wanatumia moja tu wafu wote mnabebwa na hilo halafu linarudishwa msikitini?
     
  19. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #19
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mapokeo na desturi ya kabila langu huzika kwa kuchimba shimo refu, halafu ubavuni mwa shimo huchimba chumba kidogo kadiri ya ukubwa wa maiti kisha kufunika kwa mbao na majani, udongo unapofukiwa haufikii maiti. Lakini hapa inavyoonyeshwa ni kama maiti imewekwa katikati ya shimo na juu yake kuweka majani kisha kufukia udongo.
     
  20. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #20
    Jan 5, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Alikuwa akitumia sana majani
    wakaona ni vyema wampe kidogo kama kumuenzi!
     
Loading...