Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mazingaombwe ya UVCCM yaendelea!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Babu Lao, Apr 3, 2011.

  1. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    MAMBO yazidi kuwa magumu ndani ya jumuiya ya vijana wa chama cha mapinduzi (UVCCM) na chama cha mapinduzi baada ya vijana sasa kutaka kuonyesha wazi kutumika kusafisha njia ya urais mwaka 2015 baada ya kuibuka kundi linalotaka CCM kuifuta UVCCM kwa madai kuwa imekuwa ni chimbuko la malumbano ya kukivuruga chama.

    Pia kikundi hicho cha UVCCM mkoa wa Iringa kimeibuka na kutaka viongozi wote wa UV CCM ambao wamekuwa wakiongoza malumbano dhidi ya viongozi wa CCM wenye mamlaka ndani ya UVCCM kujiuzulu nafasi zao wanazozitumikia kwa wakati mmoja ili kuinusuru jumuiya ya UVCCM na kama njia ya kutoa nafasi kwa chama kuunda ama kuipika upya jumuiya hiyon ambayo imepoteza mwelekeo sasa na kuwa kama chama cha upinzani ndani ya CCM.

    Tamko hilo la kupinga lililopewa jina la UV CCM irude kwenye misingi yake lilitolewa jana kwa waandishi wa habari na mjumbe wa baraza kuu la UVCCM mkoa wa Iringa Yusuph Mabena (pichani) kwa niaba ya vijana wenzake wajumbe wenzake wa baraza hilo waliokutana katika ukumbi wa Hoteli ya Ruaha mjini Iringa.
    Hata hivyo tamko hilo limekuja zikiwa ni siku chache toka waziri mkuu mstaafu Frederick Sumaye na kuinyoshea kidole jumuiya hiyo ya UV CCM kuwa imekuwa ikitumika kwa maslahi binafsi kwa ajili ya kupanga safu ya wagombea wa nafasi ya urasi mwaka 2015 jambo ambalo ni kinyume na taratibu za chama hicho.

    Mabena alisema kwa wao kama wanachama wa UV CCM na wana CCM wameamua kutoa tamko hilo ili kuwezesha kuifanya UV CCM kurejea katika misingi yake na tamko lao limelenga kukinusuru chama na sio tamko la kutumiwa na mtu yeyote ama mgombea wa nafasi ya urais mwaka 2015 kama wengine wanavyofanya.
    “Mimi Yusuph Mabena ambaye ni mjumbe wa baraza la UVCCM mkoa wa Iringa nikiwa na wenzangu ambao ni wana CCM na wana UV CCM tunatoa tamko la kulaani mienendo yoyote ndani ya jumuiya ambayo inaonyesha kuitoa UVCCM katika misingi ya kuanzishwa kwa jumuiya na pia tunatoa tamko la kulaani mienendo yote ya UVCCM Taifa ambayo inaonyesha kwa,mba kwa sasa UVCCM imekuwa chama cha upinzani ndani ya CCM”

    Mabena alisema kuwa ikumbukwe kuwa CCM inaweza kuwepo bila ya UVCCM na kuwa kama sio CCM UVCCM isingekuwepo hivyo kundi lolote linaloonyesha kupinga na kuishambulia CCM halina budi kufumbiwa macho na linapaswa kuogopwa kama ukoma .
    “Ieleweke wazi kuwa jumuiya ya chama inayopinga chama hiyo tayari imejiingiza katika upinzani na inapaswa kushughulikiwa kwa kuhakikisha inavunjwa na kuundwa jumuiya ambayo ni msaada ndani ya chama vinginevyo CCM itajimaliza kwa kutumia jumuiya hiyo ya UVCCM ambayo ni inaupinzani mkali kuliko vyama vya upinzani….mtoto aliye tumboni akiamua kuua mama yake ni dhahiri ameamua kufa ….sasa kama humo tumboni kuna zaidi ya mtoto moja na hao wengine wanatama kuendelea kuishi na kumwona mama yao anaishi hawawezi kumwacha mwezao kuendelea na mipango ya kumuua mama yao watamshughulikia “
    Hivyo aliwataka viongozi wa UVCCM Taifa kama wanakitakia mema chama kuacha mara moja kutoa matamko yasiyo na tija katika chama na kuwa iwapo wataendelea na matamko hayo basi wajue wazi kuwa wao kuwa hakuna vijana watakao waunga mkono kwa kuacha waendelee kuua chama hicho.
    Hata hivyo alisema kuwa uongozi mbovu wa UVCCM Taifa ndio ambao umesababisha CCM kupoteza majimbo mbali mbali ya uchaguzi mwaka 2010 kutokana na kupanga safu yao ya kitaifa kwa ajili ya kuzunguka majimboni kufanya kampeni na kuwaacha vijana ambao ni wenyeji wa majimbo husika jambo ambalo lilipelekea vijana waliotengwa kugeuka wapinzani ndani ya CCM.

    Hivyo alisema kuwa iwapo malumbano ya UVCCM na viongozi wastaafu ndani ya chama na viongozi wa CCM yataendelea basi ni vema UVCCM itamke wazi kuwa si jumuiya ya CCM bali ni chama cha upinzani ndani ya CCM na kusajiliwa rasmi .
    Kwa upande wake mwenyekiti wa UVCCM mkoa wa Iringa Fadhil Ngajilo alipohojiwa na mwandishi wa habari hizi juu ya tamko hilo alisema kuwa ni utovu ni nidhamu na kuwa kupitia vikaoa vya UVCCM wataamua cha kufanya .
    Alisema ni kinyume cha chama kutumia vyombo vya habari kutoa mambo ya chama na kulitetea baraza la UVCCM Taifa ambalo lilitumia vyombo vya habari pia kuwashambulia baadhi ya wastaafu na viongozi wa chama kuwa lilifanya hivyo baada ya viongozi hao kutangulia kutumia vyombo vya habari kutuhumu UVCCM .
    “Tunataka wana CCM wafuate taratibu za vikao sio kwenda katika vyombo vya habari kukishambulia chama ama UVCCM kwani kuna vikao kuanzia kata hadi Taifa ambavyo vinaweza kuwasikiliza “
    Hata hivyo alisema kuwa wanachama ni wajumbe wa vikao vyote CCM japo wapo baadhi ambao wamekuwa mstali kukokosoa chama hadharani,
    Kwa kuwa viongozi walitangulia wasema hadharani ndio sababu ya baraza kutoa tamko lile la kwanza la kulaani ili kuepusha shari.

    Hata hivyo alisema kuwa kutokana na UVCCM na CCM inaendeshwa kwa misingi ya vikao wale wote wanakiuka misingi hiyo watashughulikiwa kupitia vikao.

    Imeandikwa na Francis Godwin kutoka Iringa
     
  2. only83

    only83 JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ni kawaida yao....mimi kwa sasa uwa nasoma habari zao na kuzipuuza....
     
  3. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #3
    Apr 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona na yeye anakiuka vikao?
     
  4. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #4
    Apr 3, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tumewachoka kwani wote ni walewale kasoro makundi tofauti ndani ya nyumba mbovu!
     
  5. Maverick

    Maverick JF-Expert Member

    #5
    Apr 3, 2011
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 308
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jambo hili ni la kusikitisha sana
     
  6. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #6
    Apr 3, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mbona Tender (Tendwa) yupo kimya? anasubiri nini? kwa nini asikufute? au anasubiri bwana wake ampe maelekezo?. Hiki sio chama bali ni genge la wahuni ndio wanaoongoza nchi. Futa CCM isiwepo kabisa Tanzania, hili genge ndio kikwazo kikubwa kwa maendeleo ya taifa letu.
     
  7. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #7
    Apr 3, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Upuuzi tu. Hakuna lolote.
     
  8. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #8
    Apr 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Hawa uvccm ndio inaonesha jinsi walivyo wapuuzi kuliko ccm yenyewe!!!!!:disapointed:
     
  9. R

    Rweye JF-Expert Member

    #9
    Apr 3, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,638
    Likes Received: 1,221
    Trophy Points: 280
    waacheni wamalizane ..sie yetu masikio tuendelee kukilea chama chetu ...P's...P..er!
     
  10. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #10
    Apr 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ndio linaonesha kuwa hiki chama kishakosa muelekeo kabisa na kina elekea kufa!!
     
  11. Mnwele

    Mnwele Senior Member

    #11
    Apr 3, 2011
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    1:MBONA MNATUKANYAGA WENGINE KAMA MAJANI? 2:MBONA WEWE UMESEMA? 3:HERI MIMI SIJASEMA! Wote walikufa so is ccm!
     
  12. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #12
    Apr 3, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,246
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mtoto anayewatukana wazazi wake hadharani ni lazima ana walakini; waswahili wanasema amekosa radhi!!
     
  13. n

    nzom Senior Member

    #13
    Apr 3, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Chuwa nahisi uvccm inapotea
     
  14. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #14
    Apr 3, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,321
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Like father like son.
     
  15. m

    malimamalima Member

    #15
    Apr 3, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mhhh yetu macho...
     
  16. mseseve

    mseseve JF-Expert Member

    #16
    Apr 4, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 491
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Ee mungu baba yetu mkuu wa yote tuondolee huyu ccm anaenda kinyume na matakwa yko.ni fisadi mwizi jambazi na amesababisha vilio kwa wengi. Watu wanakufa njaa kwa ajili yake. Alaaniwe na wengi baba sikia kilio chetu wananch wanyonge tuondolee huyu agent wa shetani asiyekuwa hata na chembe ya woga juu yako mungu baba
     
Loading...