Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mazingaombwe: Imeishia wapi ile michezo?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Twilumba, Jan 4, 2012.

  1. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Habari za mchana wanajamvi?
    Bila shaka shughuli zimekwenda vizuri katika muda huo wote tangu tumeanza pale asubuhi na mapema!

    Jamani kuna wakati Miaka ya 1980 hadi mwisho wa miaka ya 1990 kulikuwa na watu waliotambulika kuwa wana mazingaombwe walikuwa wakija mashuleni wakati ule tupo shule za msingi.

    Hawa jamaa alikuwa wakionesha mambo (michezo) mbalimbali ya kimazingaombwe; mfano kijiti kugeuzwa Penseli, kishikizo kugeuka Pelemende na kadhalika, swali linakuja hivi ni kwa namna gani yale mambo yalikuwa yakitokea je kuna uhusiano na ushirikina?

    Wakati mwingine walikuwa wanajiita Pawa (Power) kwa maana ya mtu mwenye nguvu za ajabu waliweza kuzuia magari na pikipiki (sikuwahi kusikia kuhusu Treni)!


    Na mbona imetoweka kabisa au ni kwa sababu ya kukuwa kwa sanyansi na Teknolojia ikihusisha kuwapo kwa michezo mingi ya kiteknolojia zaidi au kuna sababu nyingine ya kutowesha hiyo michezo?
     
  2. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,044
    Likes Received: 827
    Trophy Points: 280
    Haijatoweka mzee kwani hukuiona uwanjani kwenye sherehe za miaka 50 ya uhuru wa iliyokuwa tanganyika
     
  3. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Wanafanya sana Misikitini mkuu...jitahidi kutembelea misikiti utakutana nayo tu maana mitambo ya kufanya mazingaombwe ni MAJINI
     
  4. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Duh kumbe nilipitwa na Mengi kwenye miaka 50.
     
  5. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Hivi kuna uhusiano na majini kwenye hili sauala? Duh!
     
  6. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    ilikuwa zamani
     
  7. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #7
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    ​mtu anakula ndizi afu anachomwa kisu inatolewa ndizi huuuuuh,CRAP.
     
  8. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Ha ha haaaaaa! We mkali.
     
  9. Tony Almeda

    Tony Almeda JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuja kwa television kumebadili sana mambo mengi, watoto wetu kidogo tu wako kwenye kuangalia muvi za kina Kanumba.
     
  10. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Lakini hii michezo mostly si ilikuwa inapelekwa mashuleni au kuna wakati serikali ilipiga marufuku?
     
  11. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #11
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,107
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    Zembwela kwenye kipindi cha uswazi alionyesha hiyo kitu,bado hipo hii kitu
     
  12. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,920
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    duh,namkumbuka power mabula enzi hizo pale makurumla shule ya msingi(mwembechai)siku hizi kuna shule mbili sijui,yani mpaka ladha imepotea,..ndugumbi,nyerere primary school..crap..mnatuharibia historia
     
  13. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #13
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Serious? Wewe una kizibo lazima! mazingaombwe si wanafanya kila siku wakina mzee wa upako, mwingira, kakobe..na wewe kwa ujinga wako unaamini ni kazi ya mungu!
     
  14. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Ipo, sema wanamazingaombwe wetu hawa-advance, angalia wakina Brain, Wakina Angels; wanafanya mazingaombwe na viinimacho na wanatengeneza pesa za kutosha kabisaaaa huku watu wakitoka intertained!
     
  15. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Duh naona umeongea kinyume: Mazingaombwa ni technik inayotumiwa na makanisa mengi ya maombezi; mifano yake ni kuponya vilema feki, kuponya magojwa, kikombe cha mchungaji loliondo, misukule feki. TANZANIA YA SASA NI SAWA NA NIGERIA kwa utapeli makanisani
     
  16. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #16
    Jan 4, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Sishangai sana AVATAR YAKOM INAONYESHA WE NI ANTI- ISLAM. LOSER kama huyo PADRI MMEGAJI WAKE ZA WATU
     
  17. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #17
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160

    Tusifikie huko waungwana!
     
  18. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #18
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Sikubahatika kuona hiyo kitu mkuu, walah ningekumbuka mbali sana sh. 10 ilikuwa inahusu kuingia kupata burudani!
     
  19. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #19
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Hao uliowataja kwa majina wana-movie zao au ni novel?
    Nawezaje kupata nijikumbushe walau maisha ya zamani wakti ule double cola ilikuwa sh. 5 pekee!
     
  20. L

    Lsk Senior Member

    #20
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ...zamani mazingaombwe ulikuwa mchezo tu. Siku hizi wachezaji walewale wanawaibia watu kwa kutumia mchezo uleule kwa kujifanya waganga eti. Amakweli WAJINGA NDIO WALIWAO!!
     
Loading...