Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mayage S. Mayage amfundisha siasa Zitto Kabwe.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Oct 3, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mwandishi wa muda mrefu Mayage S. Mayage ambaye aliwahi kuingia katika mvutano mkubwa na chama cha demokrasia na Maendeleo-CDM kutokana na makala zake leo amempa somo kubwa mbunge wa kigoma kaskazini Zitto Kabwe.

    Katika makala yake ya leo amemshambulia mbunge huyo kwa hatua yake ya kutangaza kugombea Urais mwaka 2015.

    Mwandishi huyo amesema anaamini Zitto hajui anachokifanya kwani viongozi wenzake wanahangaika vijijini kukijenga chama ili kuongeza mtaji wa kura lakini kwa makusudi Zitto analeta hoja ya Urais ili wanachama wahangaike kujadili Urais na kupoteza lengo la M4C.

    Pili mwandishi huyo amedai Zitto ni mtu anayeonyesha dhahiri kudharau viongozi wakuu wa CDM na anajiona pekee ndiye ' Statesman' na ndiyo maana hashauriani na wenzake katika mambo makubwa kama kutangaza mambo ya Urais ili kuepusha mivutano chamani.

    Mwandishi huyo amemalizia kwa kusema anaamini CDM haiwezi kufanya makosa kumuunga mkono Zitto Kabwe kwani kwa kufanya hivyo ni kukiandalia chama hicho anguko kuu kwenye uchaguzi mkuu ujao.

    Source:Raia Mwema Uk 8
     
  2. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #2
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,176
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Very interesting. Unajua Mayage S. Mayage na Zitto wote wanatoka Kigoma? Kwa hili namvulia kofia Mayage, hajatanguliza u-home boy!
     
  3. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ningewashauri CDM na kina Molemo kutoshangilia Makala ya Mayage S. Mayage kisa eti kampa ZZK ukweli. Iwapo mtampa endorsement kwa Makala yake ya leo, muwe tayari kula matapishi yenu siku chache hii reputation itakapotumika kuwageuzia kibano!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Zitto ni mwanasiasa, au bishoo wa siasa?
     
  5. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zitto anatumikia mshahara kutoka kwa Mkama Wilson. Yuko kwenye Payroll ya CCM.
     
  6. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ukweeli utabaki kuwa ukweli tu, hata kama umesemwa na adui yako{e.g MPALESTINA NA MWISRAEL} huwezi kumshawishi mwanachadema aliyekomaa ambaye si mnafiki kuwa akifanyacho Zitto ni kizuri BIG NO! Binafsi nampenda sana Zitto, lakini kwa hili HAPANA!
     
  7. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kama mshayajua hayo kwanini hamumfukuzi huyo mtu anazidi kuwapa headache?
     
  8. M

    Molemo JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Nadhani Katiba inasema mgombea urais sharti atimize miaka 40 na sioni uwezekano wowote wa kubadilisha hicho kipengele kwani hata CCM katika mapendekezo yao niliyoyaona wamependekeza umri wa mgombea urais ubaki hivyo hivyo.
    Nakubaliana na Mayage kitu kimoja kwamba hata mimi nadhani lengo kuu la Zitto ni kuvuruga M4C hasa nikirejea huko nyuma kwamba kila kukiwa na tukio kuu la CDM basi ni lazima Zitto aibuke na kutangaza mambo ya Urais ili kuhamisha mjadala.Hatujasahau alivyovuruga wanachama mwezi March katikati ya kampeni nzito za Ubunge Arymeru yeye akakimbilia Dar kutangaza kugombea Urais.Nadhani kilichookoa kampeni zile ni busara tu za viongozi wake wakuu.
    Ninachowashauri viongozi ni kumpuuza tu wasibishane naye wao waendelee kuimarisha chama vijijini.Mwisho wanachama ndiyo watakaoamua kwani wanaona yote yanayotendeka.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #9
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    "Mzimu wa TISS na Jack Zoka ukikuandama utatamani kuhama nchi"
     
  10. M

    Molemo JF-Expert Member

    #10
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Kwa nini Kamanda,sijakuelewa hapa.
     
  11. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Katika VYEO na NAFASI zote CDM walizompa au walizoshinikizwa kumwachia ZZK, hawajapatia kumpa NAFASI inayoendana na sifa, mapenzi na hisia zake. Zitto anafaa na ameonyesha kuwafunika watu wote Tanzania katika nafasi na vyeo vifuatavyo:


    • Mkurugenzi wa Habari za Bunge na Kamati Muhimu za Bunge
    • Muandishi wa Habari Binafsi na Makala za Ujiko
    • Makamu Katibu Mkuu-Mkurugenzi wa Ofisi ya Mtandaoni (Twitter, Facebook, and other Web 2.0 you name them)
    • Msemaji wa Kitengo cha Maafa, Dharura na Mambo Ambayo Hayajaamuliwa na Chama-CDM

    Iwapo iwapo mtahalalisha moja ya vyeotajwa hapo juu, basi mtakuwa mmempatia ZZK nafasi/cheo kinachoendana na wasifu, tabia, hisia na mwenendo wake
     
  12. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    kwa nini usiungane na m..e mwenza mwezio mtatiro julius na lipumba, unaandika vitu visivyo na ushahidi ili mradi kujaza server ya JF
     
  13. n

    nyandaojiloleli JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni ushauli mzuli kwa zzk
     
  14. m

    mwana wa africa JF-Expert Member

    #14
    Oct 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nimependa hitimisho la Mayage kuwa " kila mtanzania na hasa mshabiki wa chadema anajua ni mwana siasa gani ndani ya chama hicho amekifikisha hapa kilipo leo. hao ndio wenye kusema wanamtaka nani 2015 , kinyume cha hapo ni kutaka kuleta fujo tu kwa agenda iliyojificha" haya maneno mawili ya mwisho " AGENDA ILIYOJIFICHA" yanahitaji mjadala mpana kwa manufaa afya ya demokrasia ya chadema kama chama na taifa kwa ujumla.
     
  15. M

    Molemo JF-Expert Member

    #15
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Nimependa hii makala.Gazeti nimelinunua na nitalihifadhi kama kumbukumbu.
     
  16. M

    Molemo JF-Expert Member

    #16
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Kwa kweli Mayage leo amefunguka kisawasawa.
     
  17. Chilipamwao

    Chilipamwao JF-Expert Member

    #17
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 501
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hii imenigusa sana. ukweli 100%
     
  18. M

    Molemo JF-Expert Member

    #18
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu umeniacha hoi.
     
  19. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #19
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Huyo mwandishi hajuwi anachokisema, au hajitambuwi. Zitto anaweza kuwa 'rong' kutangaza nia nje ya utartibu, lakn kama zitto atagombea, ccm watapata kipigo cha mbwa-mwizi.
     
  20. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #20
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mwandishi njaa ambaye ameshindwa kuchambua mambo muhimu yanayoigusa nchi yeye anaona kumchambua zitto tena kwa majungu,hisia na kuwaaminisha watu uongo ndio suala la kuwahabarisha watanzania.Nimesoma makala yake na nimiongoni mwa makala ya kipuuzi kwa mwaka huu.Jamaa hajui siasa za Tanzania kabisa na ameandika maneno aliyoyasikia kijiweni.Sio mwandishi critical na anastahili kurudi shule kujua nini anachotakiwa kufanya.
     
Loading...