Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mawaziri wawili wenywe kuongoza wizara moja

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sonara, May 6, 2012.

  1. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #1
    May 6, 2012
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Prof. Mark Mwandosya & Dk. Ali Mohamed Shein ni mawaziri wasiokuwa na wizara malum ni uteuzi wa aina yake ambao haujawahi kutokea mahali popote pale Ulimwenguni.
     
  2. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ofisi ya waziri mkuu ina mawaziri wengi sana wengine wapunguzwe...na kwa rais pia...unasikia waziri wa nch ofisi ya raisi utawala mara waziri wa nch ofisi ya waziri mkuu sijui ni ninii niii aah kupoteza helal tuu
     
  3. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,197
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    ...ni kati ya zile ajira zilizoaidiwa.
    Mbona hushangai nchi moja kuwa na marais 5!
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    May 6, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu Shein siyo waziri ila ni mjumbe wa baraza la mawaziri kwa cheo chake cha Rais wa Zanzibar. Anaingi kwenye mikutano ya baraza la mawaziri kama ex officio! Wazanzibar hawalipendi hili manake kwa cheo chake cha urais enzi hizo alitakiwa awe makamo wa Rais lakini baada ya ujio wa vyama vingi katiba ikabadilishwa na kuuondoa huo umakamo ikalet mgombea mwenza na Rais kuwa mjumbe wa baraza la mawaziri. Uwaziri usio na wizar maalumu ulikuwepo mwingi tu hasa enzi za nyerere. Nakumbuka Kingunge na Kawawa waliwahi kuwa mawaziri wasio na wizara maalumu.
     
  5. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapa umeweka na yule wa TFF, BFT, TFC, MASHAROBARA, na JK wa magogoni?
     
  6. M

    Moony JF-Expert Member

    #6
    May 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    takrima
     
  7. Atukilia

    Atukilia JF-Expert Member

    #7
    May 6, 2012
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 638
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hakuna wizara kwa mawaziri wasio kuwa na wizara maalum. Nadhani wanakuwa na dereva na sekretari tu. Hawana muundo wa utumishi wa kiwizara mf kuwa na katibu mkuu na kuwasilisha budget. Kimsingi ni watu ambao Rais angependa wawepo kwenye baraza la mawaziri kutoa ushauri.
     
  8. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #8
    May 6, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,197
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    ...hapana, ila ni JK, G. Billal (tz) na M. Shein, S. Hamad na Seif Alli Idd (tz visiwani).
     
  9. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hii haipo sawa! Mh Shein kwa nafasi yake anaingia baraza la mawaziri la Muungano! Sio waziri

    asiyekuwa na wizara maalumu. Pengine ungefafanua otherwise this is defamation
     
Loading...