Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mawaziri wawili wajiuzuru uganda, kwanini tanzania?

Discussion in 'International Forum' started by bampami, Feb 17, 2012.

  1. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #1
    Feb 17, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,116
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    Mawaziri wawili ambao
    waliamuliwa kuwajibika
    nakuisababbishia serikali
    hasara ya dola milioni 60,
    kutokana na malipo ya
    kufidia mfanya biashara baada ya kupoteza umilikaji
    wa soko kadhaa mjini
    Kampala,wamejiuzulu.Hii
    inatokana na mapendekezo
    ya tume iliyochunguza
    matumizi ya mali ya Umma. Aliekuwa waziri aliehusika
    na masuala ya jinsia pamoja
    na waziri mwingine katika
    ofisi ya waziri mkuu Kiddu
    Makubuya si mawaziri tena.
    Kiongozi wa shughuli za serikali bungeni Genarali
    Moses Ali kabla ya mjadala
    ulioanza kwa agenda kuhusu
    wahusika hao wawili
    kuendelea. Generali Ali
    alisoma taarifa ya serikali kuhusu mapendekezo ya
    kamati ya bunge na kueleza
    kuwa wahusika wamekubali
    kuwajibika kisiasa, na
    kukubali kuwa walikosa na
    hivyo wakajiuzulu. Bw.Khiddu Makubuya
    amesema kuwa kutokana na
    hayo anachukua uwamuzi
    wa kujiuzulu wadhifa wake
    kama waziri wa masuala ya
    jumla katika ofisi ya waziri mkuu. Lakini mwenzake Syda
    Bumba aliekuwa waziri
    anayehusika na masuala ya
    jinsia licha ya kukubali
    kuwajibika kisiasa lakini
    anadai kuwa hana hatia kwa sababu aliyoyatenda alikuwa
    akifuata sheria ya kutekeleza
    mapendekezo ya
    mwanasheria mkuu. Haya yote yamesababishwa
    na uchunguzi ulionza mwaka
    uliopita ambapo tume ya
    bunge ilikuwa ikichunguza
    hasara ya dola million 60
    zilizopewa mfanya biashara Basajjabalaba ikiwa ni fidia
    kwake baada ya hasara
    aliyopata kutokana na
    kupoteza tenda ya masoko
    ya mjini Kampala. Mfanya biashara huyo
    alipoteza Tenda ya kumiliki
    masoko hayo baada ya Rais
    kuamua kuwa masoko yote
    yasimamiwe na wananchi wa
    kawaida walio katika masoko hayo. Kwa sababu hizo uwamuzi
    ulipitishwa Bw.Hassan
    Basajjabalaba alipwe fidia,
    lakini wabunge wanasema
    kuwa pesa hizo zilikuwa
    nyingi kupita kiasi. Mawaziri hao walidai kuwa walipokea
    maagizo kutoka kwa Rais
    ambaye hata hivyo
    aliwaruka alipofika mbele ya
    Kamati ya Bunge
    inayochunguza kashfa hii. Hawa mawaziri ni watatu
    kujiuzulu katika kipindi cha
    miezi mitatu kuanzia mwezi
    Disemba mwaka jana.
     
  2. mooduke

    mooduke JF-Expert Member

    #2
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 591
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Huu ndio uwajibikaji katika utawala bora
     
Loading...