Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mawaziri wagundua namna ya kuliteka bunge na kupitisha hoja kirahisi.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BUBERWA D., Aug 2, 2012.

  1. B

    BUBERWA D. JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 45
    Kwa mtizamo wa bunge la sasa ambalo wabunge wengi wameamua kuingia likizo ya kufikiri, sasa uwaziri ni mteremko kabisa. Hata kama kuna mambo ya msingi ya kujadili yanayoweza kujadiliwa, wazili akiamua, anatengeneza skandali ya uzushi au ya kweli, wabunge wanapokea na kujadili bila kurudi kwenye mambo mengine ya msingi. Sasa jiulizeni wana jf, kama waziri hajatengeneza agenda mawaziri hawa watajadili nini? Mfano mzuri ni wizara ya nishati na madini. Asilimia karibu mia moja ya waliochangia bungeni waliishia kujadili tuhuma za rusha bungeni wakiacha nadhani kwa umbumbu wao mambo ya msingi yanayolitafuna taifa kama mikataba ya iptl, na mingine mingi. Hata kama tuhuma za rushwa zipo kulikuwa na haja gani kila mbunge kurudia hayohayo kama kasuku? Kweli hawa wabunge walikuwa wamejiandaa kuchangia ili kuleta ufumbuzi katika wizara hii yenye utata mkubwa? Hapa ndo muhongo alichansi na kuonyesha kweli ni profesa. Ukitaka kuiba unamtupia mbwa mfupa anahangaaika nao anasahau majukumu yake unapita kiulaini unaiba. Wabunge walitupiwa mfupa.
     
  2. M

    Mwanaharakatihuru JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 480
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Walioyajadili ndio wapiga kura tunataka kuyasikia I mean tunapendezwa na umbeya nasio fact hehehehe mtu hunyimwa hela sio maneno babu eeeh
     
  3. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Yaani 'case' moja tu ya bajeti kupitishwa kirahisi ndiyo inabeba 'conclusion' kuwa mawaziri wote wamepata njia ya kupitisha bajeti zao kirahisi?
     
  4. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    hapa ndipo mtarudi muelewe zitto kabwe ni injini kubwa, serikali imefanya ujanjanja wa kuhamishia attention ya bunge zima kwenye ishu ya rushwa wakaacha kujadili mambo ya msingi ya nishati na madini , namuunga mkono zitto kwa kuibua hoja ya ukiukwaji wa sheria uliofanywa na waziri kuhusu manunuzi ya umma ipo siku mtaona gharama ya hiyo inayoitwa maslahi ya umma , wabunge wanaendeshwa na upepo hili ni janga lingine la kimataifa
     
Loading...