Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mawaziri wa JK: Lazaro Nyalandu na Jumba la karibu milioni 600 Arusha!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Enigma, Apr 29, 2012.

  1. Enigma

    Enigma Senior Member

    #1
    Apr 29, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Baada ya mawaziri wawili wa JK kuhusishwa na umiliki wa majumba/makazi ya mamilioini ya shilingi muda mfupi tu baada ya kushika nafasi zao Waziri mwingine anatajwa kumilimi jumba kubwa ambalo vyanzo vyetu vinakisia thamani yake kuwa ni zaidi ya nusu bilioni. Kutokana na vyanzo hivyo vya kuamika jumba hilo liko kwenye Elkirevi, Kitongoji cha Olorukwa.

    Kwa mujibu wa vyanzo vyetu vya ndani kabisa eneo hilo linadaiwa kuwa lilipatikana baada ya Bw. Nyalandu kununua ardhi yenye eneo la Eka 3 hivi kutoka kwa wanavijiji watano. Jumba lenyewe limejengwa chini ya mwaka mmoja na kukamilikama mwishoni mwa 2011. Jumba limezungushwa na ukuta wa karibu futi 10 na juu yake inadaiwa limewekwa waya wa umeme (electric fence)

    Ni kwenye jumba hili ambapo Bw. Nyalandu alifanyia Sherehe ya Mwaka mpya na bila ya shaka ilikuwa ni 'house warming' party. Taarifa hizi zinaendana na zile za mawaziri wengine ambao tayari habari zao za umiliki wa majumba yenye thamani kubwa kuliko vipato vyao na walizopata ndani ya muda mfupi baada ya kuingia madarakani. Mawaziri wengine ni Bw. Maige na Ngeleja ambao wote thamani ya nyumba zao zinakaribia shilingi bilioni 1!


    Hata hivyo hadi hivi sasa Tume ya Maadili ya Viongozi haijaonesha kujua mambo haya wala kufuatilia na kuyaweka wazi kama wanazo taarifa na kama kweli vyote hivyo vinaendana na mishahara yao.
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Mkuu Enigma dah longtime sijakuona jamvini humu, karibu tena! najua ukija huwa unakuja na vitu vizito sana. Hii nchi inahitaji kukombolewa haswa toka kwa hawa mafisadi, upepo unavumia upande mzuri atleast! kwa hiyo by 2015 tunahope tutajikomboa toka kwa hawa mafisadi na kuwapeleka wote mbele ya pilato!
     
  3. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #3
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Siyo jambo baya kwa mawaziri wetu kujenga au kununua majumba mazuri, ila tu pale majumba hayo yanapojengwa kwa kutumia raslimali za nchi kutokana na matumizi mabaya ya nafasi zao za uwaziri.
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kumbe ana nyumba nyingine tena! Mi nyumba ninayoijua iko barabara ya Njiro kabla ya Tiger Supermarket upande wa kulia wa barabara inayoelekea Njiro. Hii ndiyo nyumba aliyokuwa akiishi na Faraja Kota yule mlimbwende wetu wa Tanzania
     
  5. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,659
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    zaidi ya mshahara wa waziri na posho zake ambazo haziwezi zidi m7 kwa mwezi. Kuna kipato gani zaidi cha kumuwezesha mtu kujenga nyumba ya b1 kwa kuzingatia na maisha mengine yanaendelea?
     
  6. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 280
    maumivu kwa watanzania yanaendelea...
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    mawaziri wana tabia ya kujilipiza allowance nyingi kupita vipato vyao vya halali. Allowance ya siku moja inazidi hata 7m
     
  8. N

    Nkomoji JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2012
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    M4C ni lazima nchi hii!
     
  9. m

    mams JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2012
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Speaker Anna Makinda upo hapo? Na hao ni miongoni wa uliotaka waongezewe posho? Unashindwaje kujua hizo hujuma ndiyo zinatufanya tuwe wakali dhidi yenu mnapoomba kuongezewa posho?
     
  10. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Vielelezo wakuu japo picha!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  11. h

    hebronipyana JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mimi sishangai kwa huyu Lazaro kuwa jumba la thamani hiyo,kwasababu ana pesa ndefu kabla hata hajawa mbunge na hatimaye waziri,japo hili halimzuhii kufuja mali za umma.Na kama mchangiaji mmoja alivyododosa tatizo ni utumiaji rasilimali za nchi kufanya mambo binafsi kama hayo.kama mleta uzi ana ushahidi hata wa kimazingira tu,aumwage hapa ili huu uzi usikae kiswaziswazi.
     
  12. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #12
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Hapana mkuu. huyu jamaa alijenga hilo lijumba kwa pesa za umiss za mkewe
     
  13. M

    Mkekuu JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii ni hatari,tunge msamwel doe huyu laana mkubwa jk.Jamani wtz tuungane kupinga ufisadi kwa vitendo.
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ni kweli kamanda, tatizo ni namna zinavyojengwa au kununuliwa na mahesabu halali ya kazi zao

    kuna message mbili tu... either wanaiba, au wanalipwa pesa nyingi sana zilizo nje ya mfumo wa mahesabu ambao unatakiwa kurekebishwa
     
  15. a

    alpha5 JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    mimi binafsi sioni kuna tatizo gani kiongozi kumiliki nyumba sometime jameni punguzeni unafiki na hili ndio linalosababisha wengi wa tz wako tayari kujenga majumba nnje ya tz kwasababu ya mambo mambo yenu ,kwani waziri sianalipwa mshahara? vipi kuhusu marupu rupu kidogo kutokana na kitengo chake???hata wewe ENIGMA nikiamua ku folow up maisha yako hakuna chenchi chenchi za pembeni unazozipata hapo kazini??
     
  16. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #16
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    chenchi chenchi !? Una maana gani !?, hata ile ya radar ni chenchi pia !
     
  17. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #17
    Apr 29, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Hivi watanzania lini tutaendelea?, mlitaka waziri asijenge?, je, mtampangishia nyumba katika maisha yake yote hata akiwa nje ya uongozi? Acheni wivu wa kike. Naomba mawaziri wote wajenge majumba ya zaidi ya shilingi Bn 3 ili wachonga midomo wachonge zaidi hadi midomo itanuke.
    .
    "WASIOSOMA NI CHAKULA CHA WASOMI".
     
  18. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #18
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Khaaaa....!!????
     
  19. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,044
    Likes Received: 827
    Trophy Points: 280
    Wewe ni chakula haswa!!
     
  20. B

    BISODI New Member

    #20
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,mimi binafsi sioni kujenga nyumba ni issue kwa hawa wateule wa jk,issue hapa ni gharama kubwa wanazotumia kujenga hizo nyumba.hii hali inanipa "question mark" ni kweli haya majumba wanayojenga wanaweza ku justfy pesa wanozojengea wanazipata wapi?
    Je? Ni mishahara na posho tu kweli? Kamati ya maadili ipo wapi?
     
Loading...