Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mawaziri saba wajiuzuru

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mtego wa Noti, Apr 21, 2012.

  1. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hawa magamba watakoma mwaka huu!
    Mawaziri saba wang’oka


    HATIMAYE mawaziri saba kati ya nane wakiwemo wanaokabiliwa na tuhuma za
    ubadhirifu, wamekubali kuandika barua za kujiuzulu wenyewe kwa kile
    kilichoelezwa kuwa ni kukinusuru Chama cha Mapinduzi (CCM).

    Habari za kuaminika kutoka mjini Dodoma zimesema kuwa mawaziri hao,
    walilazimishwa kujiuzulu katika kikao cha dharura kilichokuwa chini ya uenyekiti
    wa Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, kilichofanyika mara tu baada ya kumalizika kwa
    kikao cha Bunge.

    Taarifa zimewataja waliokubali kujiuzulu kuwa ni pamoja na Waziri wa Viwanda
    na Biashara, Cyril Chami; Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa
    na Serikali za Mitaa (Tamisemi), George Mkuchika; Waziri wa Uchukuzi Omari
    Nundu; na Waziri wa Afya, Dk. Haji Mponda.

    Wengine wanaodaiwa kujiuzulu ni Waziri wa Nishati na Madini, William Ngeleja;
    Naibu Waziri wa Afya, Lucy Nkya; na Naibu Waziri wa Viwanda, Lazaro
    Nyarandu.

    Hata hivyo, Waziri wa Fedha, Mustafa Mkulo, ambaye alishambuliwa vikali kwa
    kuitwa kinara wa ufujaji, hakuwepo katika kikao hicho kwa madai kuwa yuko nje ya
    nchi, anasubiriwa aungane na wenzake kuachia ngazi.

    Kujiuzulu kwa mawaziri hao kumekuja baada ya kuzuka kwa mjadala mzito ndani ya Bunge kwa siku mbili mfululizo kuhusiana na tuhuma za ufujaji wa kutisha wa fedha za umma, kiasi cha kusababisha kuwepo kwa azimio la kupiga kura ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu Mizengo Pinda.

    Wakati wa majumuisho ya Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Hesabu za Serikali za
    Mashirika ya Umma, mwenyekiti wa kamati hiyo, Zitto Kabwe, alilitaka Bunge
    kuweka ushabiki na itikadi za kisiasa pembeni na kuazimia kwa pamoja kupiga kura
    za kutokuwa na imani na Pinda kutokana na uzembe wa mawaziri wake.

    Kabla ya kujiuzulu huko Spika wa Bunge, Anne Makinda, jana alizima hoja ya
    kumwajibisha Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, akidai kuwa utaratibu mzima umekiukwa
    na hivyo hauwezi kufanyiwa kazi katika kikao cha sasa cha Bunge.

    Makinda alisema hayo alipokuwa akitoa mwongozo uliyoombwa na Mbunge wa
    Bumbuli, January Makamba (CCM) kuhusu suala hilo na kudai kuwa wanaoendesha
    mchakato huo itabidi wasubiri hadi Bunge lijalo.

    Makinda ametoa hoja hiyo, wakati idadi kubwa ya wabunge
    wakiwa wametia saini za kumwajibisha Waziri Mkuu kutokana na ubadhirifu
    mkubwa unaowahusisha mawaziri watano wa serikali.

    Mchakato wa utiaji saini unaosimamiwa na Zitto Kabwe, ulikuwa
    ukiendelea kwa kasi na habari za kuaminika zinasema kuwa idadi ya walio tayari
    kuweka saini zao inaweza kufika wabunge 200.

    Akuzungumza jana mchana, Zitto alisema kuwa hadi muda huo alikuwa na
    saini za
    wabunge 66, huku akidai kuwa wabunge wote wa CUF walikuwa
    wameandikiwa barua na chama chao kusaini azimio hilo, jambo ambalo litafanya
    idadi ya
    wabunge kufikia 80.

    Zitto ambaye pia ni Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya kusimamia
    Mashirika ya Umma (POAC) alisema kuwa hadi jana majira ya saa 7 mchana, wabunge wa
    vyama vyote walikuwa wameweka saini azimio hilo isipokuwa wa UDP.

    Mawaziri wanaotakiwa kuwajibika ni Waziri wa Fedha, Mustafa Mkulo; Waziri wa Viwanda na Biashara, Cyril Chami na naibu wake, Lazaro Nyalandu; Waziri wa Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (Tamisemi), George Mkuchika; Waziri wa Nishati na Madini, William Ngeleja; na Waziri wa Uchukuzi, Omar Nundu.

    Zitto ambaye pia ni Mbunge wa Kigoma Kaskazini (CHADEMA), alisema wabunge wa
    CUF 12 wameshasaini azimio hilo na kwamba maagizo yametoka makao makuu ya chama
    hicho kutaka
    wabunge wake kusaini kusudio hilo.

    Alisema kuwa baadhi ya watu wanasema Waziri Mkuu hana makosa na kwamba
    anaonewa na kueleza kuwa wanampenda sana, lakini wanaiheshimu zaidi
    Tanzania.

    Alisema kulingana na kanuni za Bunge, wabunge
    wanaweza kumwajibisha Waziri Mkuu kwa kumpigia kura ya kutokuwa na imani
    naye.

    “Miongoni mwa majukumu ya Waziri Mkuu ni kusimamia shughuli za serikali
    pamoja na utendaji wa baraza la mawaziri. Mawaziri wameonekana kusimamia wizara
    zao ambazo zina wizi na ubadhirifu.

    “Kuwepo kwa ubadhirifu ni kushindwa kwa Waziri Mkuu kutekeleza majukumu
    yake…tunajua hawezi kuwawajibisha mawaziri na ndiyo moja ya mambo tunayotakiwa
    kuyarekebisha kwenye Katiba, lakini yeye tuko naye hapa na sisi ndiyo
    tuliomthibitisha na tuna uwezo wa kuondoa uthibitisho wake.

    “Kwa hiyo katika hilo hatuna mbadala hatuna muafaka kama mawaziri waliotajwa
    kuhusika na aina ya ubadhirifu kwenye wizara zao, idara zao, mashirika hayo na
    halmashauri kama hawajachukua hatua tunaanzia na Waziri Mkuu. Atakuwa Waziri
    Mkuu wa kwanza nchini kupigiwa kura au kutolewa hoja ya kutokuwa na imani
    naye.

    “Tumempa muda mpaka Jumatatu tutawasilisha rasmi hoja yetu kwa
    Spika kwa mujibu wa mamlaka ya kanuni 133 inayotutaka kukusanya
    saini ya wabunge asilimia 20 ya wabunge
    wote ambao kwa hesabu zetu ni wabunge 70 na tutapata zaidi hao,”
    alisema.

    Alisema kwamba wanatimiza matakwa hayo ya kikanuni na
    kisha kuwasilisha kwa Spika, ili baadaye Bunge liweze kuonyesha meno
    yake.

    Alibainisha kuwa ili Waziri Mkuu aweze kutoka katika kitanzi hicho, anapaswa
    kumshauri Rais Jakaya Kikwete awafukuze kazi mawaziri hao ama mawaziri hao
    wajiondoe mapema.

    “Lakini kama wanataka kumuweka kiongozi wao, kiraja wao rehani, wanataka
    Waziri Mkuu aingie katika hoja ya kupigiwa kura ya kutokuwa na imani naye ni
    jukumu lao, wachague wao wenyewe,” alisema.

    Hata hivyo, Spika kwa upande wake alisema kwa mujibu wa kanuni za
    Bunge ambazo zimetokana na Katiba zinataka hoja kama hiyo iwasilishwe bungeni
    angalau siku 14 kabla ya siku iliyokusudiwa, na sio wiki ijayo kama ilivyoelezwa
    juzi na Zitto Kabwe bungeni.

    “Sasa hii habari ya kusema waheshimiwa njooni njooni kusaini huo sio
    utaratibu. Hiyo haikubaliki kwa sababu mimi sijapata hiyo hoja mpaka sasa. Bunge
    hili tunaahirisha Aprili 23 maanake Jumatatu. Leo (jana), kesho (leo), Jumapili,
    Jumatatu haikidhi siku 14 sana sana anaweza (Zitto) kukusanya nyaraka labda
    kuwasilisha Bunge lijalo,” alisema Spika.

    Aliendelea kusema kuwa kanuni na utaratibu alioutangaza
    Zitto hauwezekani na kwamba zoezi la kukusanya saini za wabunge ni
    batili. Aliwashauri wanaotaka hoja hiyo wavute subira hadi Bunge lijalo, akidai
    kuwa kuitimiza ndani ya siku tatu zilizobaki ni kukosa mashiko.

    Hata hivyo alikiri kuwa wabunge wana madaraka na Waziri
    Mkuu kulingana na Katiba kwa kuwa ndiyo wanaomwidhinisha baada ya
    uteuzi.

    Alinukuu ibara ya 53(a) (3) kwamba Waziri Mkuu anapitishwa na wabunge
    ambao wanamthibitisha. “Msingi wa Zitto ni kwamba huyu ni mtu
    tuliyempitisha sisi wenyewe. Kwa hiyo tuna mamlaka naye kwani ndiye tulimpitisha
    sisi,” alisema.

    “Waziri ndiye atakayekuwa mkuu wa shughuli za serikali bungeni. Serikali
    chini ya mamlaka ya Rais ndiyo itakayofanya maamuzi juu ya sera. Na mawaziri
    chini ya uongozi wa Waziri Mkuu watawajibika kwa pamoja katika utekelezaji wa
    shughuli za serikali. Hivi vifungu ndivyo vinatupa nguvu ya kuwa na uwezo na
    Waziri MKuu.”

    Wabunge wa CCM
    watishwa


    Katika hatua nyingine, imedaiwa kuwa wabunge wa Chama cha Mapinduzi,
    wameitwa na kutishwa kuchukuliwa hatua ikiwa watasaini azimio hilo.

    Mmoja wa wabunge wa CCM aliyekiri kuitwa ni
    Deo Filikunjombe (Ludewa) ambaye alisema alilazimika kusaini kabla ya kuitikia
    wito huo.

    Filikunjombe, alikiri kuitwa na Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Uratibu na
    Bunge), William Lukuvi, na kumtaka kutosaini azimio hilo, lakini akamwambia
    alikwishasaini na alifanya hivyo kwa niaba ya wananchi wa Ludewa ambao
    wamechukizwa na ubadhirifu mkubwa uliofanywa na watendaji hao wa serikali.

    Kuhusu wabunge wa CCM kutosaini
    azimo hilo, Filikunjombe alisema kanuni haikusema wabunge
    wote, kwani inafahamika wengine wanarudi nyuma alisema.

    Mbunge wa Mtera Livingstone Lusinde alisema suala la hoja ya kikanuni ina
    lengo la kuchelewesha mchakato wa kuwaondoa wanaolalamikiwa na kuahidi kuwaondoa
    hata kama Bunge litawakingia kifua.

    Alisema kama mawaziri wanaolalamikiwa wataendelea kubakia katika nafasi
    zao ni bora
    wabunge wa CCM wakaondoka na kuwaachia wao majukumu yote.

    Alipoulizwa kama msimamo wake hauwezi kuwakera viongozi wake na kuamua
    kumchukulia hatua ikiwa ni pamoja na kumuondoa katika chama, Lusinde alisema
    kuwa hilo halihofii kwa kuwa hana hati miliki ya ubunge wa Mtera na zaidi
    ataendelea kubakia Mtanzania anayepigania maslahi ya nchi yake.

    Mbunge wa Simanjiro, Christopher ole Sendeka (CCM), alisema katika
    mapendekezo yaliyoafikiwa juzi hakuna azimio katika kamati yoyote lililotaka
    waziri aondolewe na kusema kuwa alichokuwa akikifanya Zitto ni usanii.

    “Katika taarifa yake ile alipaswa asema Bunge limependekeza mtu fulani
    awajibishwe, hivyo alitakiwa kuleta nyongeza katika taarifa yake. Hakuna
    aliyeleta. Ile ni burudani tu,” alisema na kuongeza kuwa hoja hiyo haina
    mashiko.

    Alihoji kuwa iwapo Pinda alishindwa kumuondoa aliyekuwa Katibu Mkuu wa Wizara
    ya Nishati na Madini, David Jairo, atawezaje kumuondoa Waziri wa Fedha, Mustafa
    Mkulo.

    Alisema kuwa ili hoja hiyo ifanikiwe ni lazima Spika aridhike kwamba
    ilifuata taratibu na ina sifa hata ikisainiwa na wabunge 200 kama haina sifa haiwezi
    kupita.

    Zitto asema wembe ni uleule

    Akizungumzia vikwazo hivyo, Zitto alisema haviwatishi na wanaendelea na
    mchakato huo, na kwamba watakabidhi hoja hiyo, Jumatatu baada ya kukamilika.

    Zitto alisema kama watashindwa kusaini fomu hizo watakuwa wawakilishi wa
    ajabu kwa kuwa wao ndiyo waliokuwa wakipiga kelele juzi kutaka waliosababisha
    ubadhirifu kuwajibika na kwamba kama watashindwa kuunga mkono litakuwa ni jukumu
    la wananchi kupima uwakilishi wao.

    Alisema ni jambo la aibu kwa Bunge zima likimaliza kikao bila kuwawajibisha
    mawaziri waliohujumu mali za taifa.

    “Tukiondoka hapa bila kuwawajibisha watu, wananchi huko nje
    watalidharau Bunge kwa hiyo tunalinda heshima ya Bunge na kulinda heshima
    ya wabunge
    kwa kutaka kuona tunaimarisha uwajibikaji.

    “Bila watu kuwajibika madudu haya yatarudia na ndiyo maana tunataka
    uwajibikaji ufanyike,” alisema.

    Alisema kuwa anajua wabunge wa CCM wamechukizwa na wizi
    na ubadhirifu na wamesema kwa nguvu sana juzi na jana na hakuna asiyeona
    hilo.

    “Mimi sijafanya kama mbunge wa CHADEMA, bali kama mbunge wa Jamhuri ya
    Muungano wa Tanzania,” alisema.

    Hivyo, alitaka wabunge wasigawanywe katika misingi
    ya vyama na kwamba anayefanya hivyo hana maslahi na nchi na kuhoji iwapo CCM ina
    hoja nzuri ambayo inaisimamia.

    “Tusiruhusu maneno ya propaganda ya kutugawa na ninyi ndiyo mashahidi
    mnalalamika na juzi mlimuuliza CAG,” alisema.

    Alisema katika masuala ya kitaifa wabunge wanapaswa kuweka pembeni
    itikadi zao na kuwatumikia wananchi wanaowawakilisha na kusisitiza kuwa
    wanachokitaka ni mabadiliko na si mapinduzi.

    Wasomi waunga mkono

    BAADHI ya wananchi wa kada na rika mbalimbali nchini wamesema mwenendo
    wa Bunge la sasa ni ishara za kuamka kwa mhimili huo inayotokana na changamoto
    za wabunge
    wa upinzani.

    Wakizungumza na Tanzania Daima kwa nyakati tofauti wananchi hao
    walisema msimamo wa wenyeviti ambao ni wabunge kutoka upinzani wanaoongoza
    kamati tatu za Bunge umesaidia kuonyesha uozo wa watendaji serikalini hususan
    mawaziri wasiotimiza vema wajibu wao.

    Wenyeviti wa kamati hizo ni Zitto Kabwe (CHADEMA) Hesabu za Mashirika ya Umma
    (POAC), Agustine Mrema (TLP) Hesabu za Serikali za Mitaa (LAAC) na John Cheyo
    (UDP) Hesabu za Serikali (PAC).

    Kwa mujibu wa Mhadhiri Mwandamizi wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam
    (UDSM) Profesa Issa Shivji, Katiba ya sasa inaruhusu kupiga kura ya kutokua na
    imani japo ni mapema kufanya hivyo huku akisisitiza kwamba jambo la msingi ni
    kusubiri uamuzi wa wabunge hao.

    Kwa upande wake mhadhiri mwandamizi mstaafu wa UDSM Dk. Azaveli
    Lwaitama alisema wabunge hao wanagombana na mfumo wa
    kumweka Waziri Mkuu madarakani hali inayoonyesha wazi kwamba hawana imani na
    Rais.

    “Ninavyoona hapo kinachowachukiza wabunge hao ni uwaziri mkuu na
    mfumo wa kumpata waziri mkuu kwa sababu wanalalamikia utendaji wa baadhi ya
    mawaziri lakini waziri mkuu hana uwezo wa kuwafukuza mawaziri hao.

    “…Hebu tukumbuke wakati wa Jairo, Waziri Mkuu alitamani kumfukuza akashindwa
    lakini Katibu Mkuu Kiongozi alikuwa na uwezo; ndiyo maana alimpa likizo yenye
    malipo.

    “Tatizo ni mfumo wa utawala walioteuliwa wanawajibika kwa aliyewateua lakini
    waliochaguliwa wanatumwa na wananchi ndiyo,” alisema Dk. Lwaitama na kuongeza
    kwamba lazima mambo hayo yaingie kwenye Katiba mpya.

    Mjasiriamali Celina Ezekiel wa Isimani Iringa alisema Bunge limeanza
    kutambua mamlaka yake ya kuisimamia serikali hasa kwa wabunge wa
    CCM.

    Katibu Mtendaji wa Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) Profesa Sifuni
    Mchome alisema wabunge wana uhuru wa kufanya hivyo
    kwa maslahi ya nchi na kuongeza kwamba ni jambo la kawaida.

    Mkazi wa Igunga mkoani Tabora Nicholous Ngassa alisema haafikiani na suala la
    kumwondoa Waziri Mkuu madarakani badala yake mawaziri walioguswa na ripoti ya
    CAG wanapaswa kuwajibika na kupelekwa mahakamani.

    “Hali ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu na serikali yake kunashusha thamani
    Chama cha Mapinduzi (CCM) katika jamii na kujiondoa kwenye ramani ya siasa
    nchini na Afrika,” alisema Ngassa.

    Naye Mhadhiri Mwandamizi wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam Idara ya
    Sayansi ya Siasa na Utawala Dk. Benson Bana alisema wabunge
    wametimiza wajibu wao na kuwataka mawaziri wanaotuhumiwa kuchukua
    hatua.

    Akitolea mfano wa ripoti ya Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu za Serikali
    (CAG) Dk. Bana ambaye ni mwenyekiti mwenza ya Taasisi ya Utafiti wa Elimu ya
    Demokrasia Tanzania (Redet) alisema umaskini unaongezeka kwa sababu ya wachache
    walio kwenye ngazi za uamuzi.

    “Ripoti ya CAG inaonyesha kushuka kwa kiwango cha uwajibikaji
    serikalini hususan eneo la matumizi ya fedha za walipa kodi… kwa nini wanaotajwa
    kwenye ripoti hiyo wasijiuzulu?” alisema Dk. Bana na kutaka wabunge
    washikamane katika hilo.

    Naye Mahadhiri wa Chuo Kikuu cha Kiislam cha Morogoro (MUM) Profesa
    Juma Mikidadi alisema wabunge wako sahihi katika uamuzi
    wa kutaka kumjadili Waziri Mkuu kwa sababu ya mawaziri wa chini yake kushindwa
    kuwajibika.

    Sheikh Jabir Ramadhan aliwashauri wabunge hao kutoa muda wa mwisho
    kwa mawaziri hao ili kabla hawajaondoka waanze kuchunguzwa huku akiwashauri
    wasifanye hivyo kwa chuki.

    Mkazi wa Tabata Jamila Athuman alisema serikali ya awamu ya nne imeongeza
    pengo kati ya matajiri wachache na maskini wengi hali inayowafanya wananchi
    kuichukia serikali yao.

    “Walioteuliwa hawana uchungu wa nchi ndio maana wanafanya ufisadi huku Rais
    akiwakingia kifua kwa kuendelea kuwaacha madarakani na wakati mwingine
    anawahamisha vituo vya kazi,” alisema Jamila.

    Joseph Mhimbilila alisema wananchi wamechoka kuvumilia wizi wa mali ya
    umma unaofanywa na watawala wao sasa wananchi wamechoka hivyo wabunge
    hao wakishindwa kuwasaidia watachukua hatua kali zaidi.

    “Hili linaweza kuwa fundisho kwa viongozi wenye ndoto za kuliibia taifa
    hili,” alisema.

    Kwa Upande wake Mwanasheria Alex Mgongolwa alisema sheria inampa mamlaka
    Waziri Mkuu kusimamia shughuli zote za serikali na kuhakikisha kunakuwepo na
    uwajibikaji.

    Alisema katika Katiba ibara ya 53 (A 1-6) inasema hoja ya kutokuwa na imani
    na Waziri Mkuu inaweza kuwasilishwa bungeni kukiwa na sababu za msingi juu ya
    majukumu ya Waziri Mkuu na kushindwa kuyatekeleza.

    “Nafuu inayoweza kupatikana ni kama anayetolewa hoja hajapitisha miezi sita
    tokea kuteuliwa kwake au kabla ya miezi tisa kupita tokea hoja kama hiyo
    kuwasilishwa bungeni, na hapa ni lazima Spika ajiridhishe kuwa masharti
    yamezingatiwa,” alisema Mgongolwa.
     
  2. Matope

    Matope JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    te mkuu kwa taarifa
     
  3. mjunguonline

    mjunguonline Member

    #3
    Apr 21, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ccm kwishaaaaaaaaaaa,,,,Kwiiiiiiiiiiii Kwiiiiiiiiiiii Kwiiiiiiiiiiii Kwiiiiiiiiiiii Kwiiiiiiiiiiii Kwiiiiiiiiiiii Kwiiiiiiiiiiii Kwiiiiiiiiiiii....
     
  4. IFUNYA

    IFUNYA JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 292
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Pongezi kwa waheshimiwa wabunge aliotia saini zao. Wanatuwakilisha vema. Zito endelea tunakuombea kwa Mola bwana akulinde na akujaze ushuja wa kukemea maovu.
     
  5. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Uwe unasoma kwanza post za wenzako kabla ya kupost ya kwako. Yaani wewe jioni hii ndo unakurupuka na hii habari ilihali wenzako waliipost tangu saa kumi na mbili asubuhi?
     
  6. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    sasa imefahamika washajiuzuru rasmi...big up cdm
     
  7. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    wengine hawajaiona hiyo ya sa 12...ndiomaana nimeweka mida hii...kwa hiyo isishangae...
     
  8. P

    Prof Hamisi Mahigi New Member

    #8
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni sahihi kujiuzulu. Wameshindwa kazi. Hii pia itamsaidia JK kwani anaogopa kuwaudhi.
     
  9. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    wametufikisha kubaya sana...ingekuwa bora wangeondoka wote...
     
  10. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ok, basi inapendeza! Sasa tuletee ushahidi wa kwamba kweli wamejiuzulu, maana hatujaona kwenye chombo chochote cha habari kinachothibitisha hilo.
     
  11. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #11
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    StarTv wametangaza katika taarifa yao ya habari ya saa 11 kuwa mawaziri wafuatao wamejiuzuru...nao ni Mkulo wa noti, Chami wa viwanda, Nundu wa uchukuzi, Maghembe wa kilimo, Maige wa maliasili, mponda wa afya, mkuchika wa Tamisemi na ngeleja wa umeme...
     
  12. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #12
    Apr 21, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Bado hawajajiuzulu.
    Waziri mkuu ameahidi kutoa maamuzi ya ama mawaziri kujiuzulu ama yeye mwenyewe kujiuzulu, ama CAG kutuhumiwa either kwa kutoa ripoti feki siku ya J3.

    Waziri mkuu ameonyesha dhahiri hajakereka na ufisadi uliofanywa na mkulo
     
Loading...