Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mawaziri mzigo kwa Taifa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chebacheba, Feb 26, 2012.

  1. C

    Chebacheba Senior Member

    #1
    Feb 26, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sioni wanachokifanya haw watu zaidi ya kutuongezea gharama tu sie walalahoi. Tubaki tu na hao makatibu wakuu ambao kimsingi ndio watendaji na wanaojua kila kitu wizarani. Isitodhe tuna manaibu makatibu wakuu,, wa nini? gharama tu hizi. Hawa makatibu wakuu wanaweza ku play role ya waziri then manaibu katibu wa play role ya katibu mkuu,, period!! Hii ni sawa kabisa na ile hoja kwamba DCs wawe replaced na DAS etc, na wakuu wa mikoa wawe replaced na RAS. Katiba mpya ikizingatia yote haya itasaidia kupunguza gharama zisizo na msingi hasa za hawa mawaziri uchwara ambao they cannot deliver zaidi ya kutuna kwenye ma V8 na kuota vitambi kila kukicha.
    Ni hayo tu
     
  2. Dume la Mende

    Dume la Mende JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 417
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Imekaaa vizuri,,,,,,,,,,
     
  3. only83

    only83 JF-Expert Member

    #3
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Hoja hii imesemwa sana hapa JF...
     
  4. m

    mwikumwiku Senior Member

    #4
    Feb 26, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unapubgukiwa na kitu kinaitwa political science and public administration mkuu!

    Hata kama wewe ni mtaalamu wa nyuki jaribu kujitahidi kuwa na uelewa wa maeneo mengine, japo si kwa undani lakini angalau yale mambo ya msingi. Huu ni ulimwengu wa diversification mkuu! Kwa mujibu wa science ya siasa na utawala ni lazima kuwepo na link baina ya mfumo wa kiutendaji na siasa ili kujenga kitu kinachoitwa 'political responsibility' hivi ndivo kanuni za siasa na utawala zivoelekeza! Si magamba wala CDM! Nenda kote duniani huu ndo mfumo wenyewe!

    Sasa wewe ndugu yangu ukitaka kuondoa mawaziri, RCs, na DCs hii itakuwa inchi au shirika!! By the way mbona umemsahau rais, makamu wake na PM. Kwa msingi Wa hoja yako maana yake Rais asiwepo na badala yake Chief Sekretary anatosha! Hiyo ndo democrasia ya wapi?

    Usijikite kwenye nyuki tu mkuu fanya diversification kidogo!

     
  5. P

    Paul S.S Verified User

    #5
    Feb 26, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Nimeipenda hii tafakuri yako,
    Watu wengi tunatatizwa na mambo ya kiutawala
     
  6. k

    kicha Senior Member

    #6
    Feb 26, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    SWAHIBA WEWE NI GREAT THINKER, sometime vijana porojo linakua halina kichwa wala mguu so elimu inahtajika,
     
Loading...