Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mawakala wa siasa chafu tanzania - name and shame them

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mshindo, Mar 23, 2011.

  1. Mshindo

    Mshindo JF-Expert Member

    #1
    Mar 23, 2011
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huku tukifahamu matatizo mengi yanayomwandama mtanzania leo na hali mbaya zaidi ambayo kama mambo yasipobadilika, atakuwa nayo kesho. Na huku tukifahamu kuwa ujinga - ambaye wakati mmoja tulimwita adui - sasa unavyotumika kama mtaji wa kundi fulani la watu katika ulingo wa siasa kupora haki za wengine katika staili ya wajinga ndio waliwao. Ninaliona wimbi la ongezeko la wasanii wanaokodiwa kila uchao na kikundi hicho cha waporaji wa kisiasa kutumia "sanaa" yao katika kuhakikisha maslahi yao yanalindwa na kuendelezwa. Wasanii hawa wametumia majukwaa mbalimbali waliyoyapata kutokana na "vipawa" vyao kueneza siasa chafu kuwapaka mafuta waajiri wao (wanasiasa waporaji) na kuwapaka matope wanaharakati wanaoonekana kuijua kweli na kuhoji uporaji kila linapotokea suala zito la kitaifa. Kwa namna kiwango cha ujinga kilivyoatamia sawia sehemu kubwa ya jamii ya watanzania, siasa hizi chafu aghalabu hupata wateja wa kutosha tu na hivyo kukidhi mahitaji yao (ujinga wetu faida yao). Nimewaona sanaa yao katika uchaguzi mkuu, suala la katiba, dowans,maandamano ya arusha na mengine.
    wapo wengi,lakini kwa kuanzia ninawaangalia hawa:

    1. Eric shigongo
    2. Ephraim Kibonde
    3. Abdrahman Kinana
    4. Tambwe Hiza
    Na wengine ongeza hapo...
    Ninapata shida moja ya msingi. Wataendelea mpaka lini? na je hatuna wajibu wa kuwapinga? na kama tunao tutumie njia gani?
    Kwa kuwa ninaona common trait moja katika wote hapo juu - kiwango kidogo cha elimu na ufahamu - ninapendekeza kwa kuanzia, yeyote mwenye kujua, atujuze CV zao au hata tu achievement zao kitaaluma. Uthibitisho ni wa muhimu. Nina taarifa za viwango vya ufaulu vya kinana na kibonde, lakini natafuta uthibitisho kwanza,nikipata nitauleta inshallah. Tuweke wazi hapa, tupate nafasi ya kujua, kuwajua na kuwajuza wengine. Ni zama za uwazi hizi ambazo hata matokeo NECTA yanawekwa majina wazi na si namba tena.
    Let's name and shame them!
     
  2. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kati ya wote uliowataja hapo juu hakuna degree holder hata mmoja, Kibonde fani yake ni kuambukiza watu ngoma kwa makusudi mtaani, sikiliza anti virus ya sugu
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Wakala mbaya na wa hatari kuliko wote hao kwa sasa, na anayetumiwa na JK ni Sheikh Mkuu Shaaban Simba!
     
  4. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Hivi hao ni kina nani? Mbona hamna hata mmoja ninayemfahamu?
     
  5. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,551
    Likes Received: 427
    Trophy Points: 180
    1.Bashe
    2.UVCCM
     
  6. T

    Taifa_Kwanza JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 443
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sio kufuatilia CV zao za kielimu tu, bali the most powerful thing ni kuwaexpose pia. Japo katika watu hatari sana katika jitihada za kuleta mabadiliko nchini (ya kuiondoa CCM madarakani) hawa ndio za leading
    1. Samuel Sitta
    2. Mwakyembe
    3. Magufuri
    4. Anna Kilango Malecela
    5. Ole Sendeka
    6. na wote wanaohiita wanapinga ufisadi huku wakiwa ndani ya CCM.
     
  7. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2011
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kibonde ana D moja tu zingine ni F (form Four)
     
  8. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Ubunge wa Kinana kutoka jimbo la Arusha mjini ulikoma 1995 baada tu ya kugundua kwamba hata angeshinda, angetenguliwa mahakamani sababu ni Msomali na uchaguzi ulikuwa ni wakwanza wa vyama vingi!
     
  9. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Wengine ni

    RIDHIWANI KIKWETE
    PAUL JAMES (PJ)
    REGINA MWALEKWA
    RUGE MUTAHABA


    Wana JF waongezee!
     
  10. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #10
    Mar 23, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    CCM
    TISS
    UVCCM,
    UWT ya CCM
    Jumuiya ya Wazazi wa CCM
     
  11. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145

    Hapo kwenye RED, huyo jamaa ukimsikiliza anavyoongea nonsense kwenye kipindi cha jahazi, you will get the picture how shallow minded he is, alafu the problem is he forces to show people that he is a good analyst while he is ignorant more than a lumpen ploretariat!
     
  12. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #12
    Mar 23, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Na humu JF tunao makuwadi wao hawa wafuatao;

    1. Kupeng'e a.k.a Maleria Sugu
    2. Hm Haffif
    3. kashaga
    4. Majimshindo
    5. Chatu Dume
    6. Nduka
     
  13. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #13
    Mar 23, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,913
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Correct, nimekugongea senksi, lakini musimusahau Ridhiwani Kikwete na wahuni wenzie wa UVCCM. Hawa pia ni hatari tupu.
     
  14. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #14
    Mar 23, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Saigon hao hata majina yao tu yana represent uchafu wao, kwamfano hao wenye red, kupeng`e nick name yake ni KUPE, kupe ni mdudu anaewakilisha uchavu uliokisiri kwa wanyama hatimae kuleta vijidudu kama kupe na viroboto! Kashaga, nick name yake ni KASHA, kasha ni kifaa cha kuhifadhia vitu, vinaweza kuwa vikubwa au vidogo, na vile vile makasha kutumika kuhifadhia UCHAFU.

    Nawakilisha!



     
Loading...