Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mawakala wa m pesa tunaibiwa commision!!

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by remon, May 8, 2012.

  1. remon

    remon JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 295
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi ni wakala wa m pesa ninaye fanyia kazi zangu maeneo ya kariakoo, nina fanya sana biashara cha ajabu siku zinavyozidi kwenda wateja wanaongezeka ila commision inazidi kupungua, ni kitu cha ajabu sana. Unaendelea vodacom kufuatilia wanakuambia we hufanyi kazi wakiwa na maana nahudumia watu wachache sana ni uwizi ulio wa wazi. Kwa wale wote ambao wana biashara hii angalieni tusijekuwa tunawafanyanyia kazi watu.
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Fafanua tafadhali, tumia na mifano elekezi
     
  3. remon

    remon JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 295
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimekuelewa mkuu! samahani ili nisitumie nguvu nyingi kukuelekeza kwanza naomba kujua we unafanya biashara ya M PESA? nakuuliza hvyo coz kwa mtu asiyekuwa wakala itakuwa ngumu kunielewa.
     
  4. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Mkuu mimi mwenyewe siwaelewi hawa jamaa wa vodacom siku hizi, sijui niwale mawakala wasaidizi ndio wanatutafuna? Pia angalia isije ikawa umetuma pesa direct kwa mtu aliyeko mbali huwa wanakupiga faini.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    Amia Airtel Money.
     
  6. remon

    remon JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 295
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu kuna haja ya kuangalia sana kuhusu hawa mawakala wakuu, kuhusu kutuma direct deposit niko nalo makini sana mkuu. Unajua niliisha enda kwa wakala mkuu akaniambia hata yeye hajui zaidi niende voda, coz mahesabu yote yanafanywa na voda wenyewe. Ninacho fikiria sasa ni kuchukua till kutoka kwa hao wenyewe voda then niitumie nione km kutakuwa na tofauti.
     
  7. remon

    remon JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 295
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hiyo ninayo kaka ila ndy kwanza ina mwezi sasa.
     
  8. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,751
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Pole sn,kwa bahati mbaya huwezi kupata till kutoka voda moja kwa moja kwa sasa. Hamna haja ya kulalamika ndugu yangu keep track utoaji wako wa huduma(weka taarifa kwenye kitabu chako ulichopewa) halafu kuthibitisha kama unaibiwa au huibiwi tenga siku nenda kwa aggregator wako akuoneshe statement yako ya commission, mfano ulimwekea
    Sikujali Tsh 50000 angalia kwnye statement commission uliyopata kwa transaction hyo.UOTE=remon;3874299]Mkuu kuna haja ya kuangalia sana kuhusu hawa mawakala wakuu, kuhusu kutuma direct deposit niko nalo makini sana mkuu. Unajua niliisha enda kwa wakala mkuu akaniambia hata yeye hajui zaidi niende voda, coz mahesabu yote yanafanywa na voda wenyewe. Ninacho fikiria sasa ni kuchukua till kutoka kwa hao wenyewe voda then niitumie nione km kutakuwa na tofauti.[/QUOTE]
     
  9. m

    mtuporimtupori Member

    #9
    May 9, 2012
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Voda walituma message kwamba kuanzia taerehe 15 April 2012 wameshusha gharama za huduma ya Mpesa pamoja na kupunguza commission kwa mawakala. Ulipata hii message? Kuanzia hapo nimegundua commission zao zimeshuka kupita mzaelezo!
     
  10. Eraldius

    Eraldius JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2012
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 537
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Bola wewe uko Dar, sisi mkoani wanatwambia ''matatizo yenu tumeyatolea taarifa makao makuu Dar''. watatuua
     
  11. ijoz

    ijoz JF-Expert Member

    #11
    Jul 12, 2013
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    Biashara hii ya Mpesa ni sawa na kuwanufaisha voda tu. Unaweza hudumia wateja 55,wanakuletea sms kuwa umehudumia 49,pia unapiga hesabu (kutokana na sms wanazoleta kila siku) kuwa waweza pata commision ya laki nne,lakini unapata laki 2 na sabini.
     
  12. Imany John

    Imany John Verified User

    #12
    Jul 16, 2013
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Watasingizia wanatoza kodi.
     
  13. a

    amani tele Member

    #13
    Aug 1, 2013
    Joined: Jul 24, 2013
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa sasa mpesa Commission ni bei gani (asimilia ngapi)?
     
  14. M

    Musasa Member

    #14
    Aug 1, 2013
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ingekuwa jambo la busara kama mawakala wa M-Pesa, Tigo Pesa na Airtel Money tunge unda ka umoja fulani hivi ili kutetea maslahi yetu. Tunaweza hata ku negotiate rates za commissions!
     
  15. C

    Camp 05 JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2013
    Joined: Apr 27, 2013
    Messages: 477
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    Kuna kitu kinaitwa stand alone.hebu jaribu kupata huduma hiyo,Manake usijepata hasira bure ukaenda Thailand na Kutuletea Barua hapa,Mara huyu ndio kanituma nina familia,nilikua kaliakoo!!!!!!!!!!!!! Fanya kazi kijana hakuna short cut katika Tz hii.
     
  16. hekimatele

    hekimatele JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2013
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 9,478
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Mkuu kwani ukienda kudai chako si unakuwa na data zako kama back up? Au unaendaga kiholela holela bila A wala B?
     
  17. C

    Camp 05 JF-Expert Member

    #17
    Aug 2, 2013
    Joined: Apr 27, 2013
    Messages: 477
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    Ingekua njema sana,Hawa jamaa na tabia ya kuweka agency kwa kila transaction kuna sababisha too much touching
     
  18. hekimatele

    hekimatele JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2013
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 9,478
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Hapo kwenye suala la umoja naona ndo utata ulipo. Watanzania wana usemi mmoja ni very common when it comes to a movement for a common cause: "God for us but everyone for himself"
     
  19. hekimatele

    hekimatele JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2013
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 9,478
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    utupe feedback basi baadae.
     
  20. mtvbase

    mtvbase JF-Expert Member

    #20
    Jun 4, 2014
    Joined: May 22, 2014
    Messages: 1,229
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kaka njoo voda
     
Loading...