Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mawakala mnalijua hili?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by giraffe, Oct 26, 2010.

  1. giraffe

    giraffe JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 6, 2010
    Messages: 499
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    kabla ujahesabu salaa au jk kapata kura ngapi nilazima kwanza kuhesabu jumla ya kura zilizopigwa, wasiwasi wangu ni kwamba kuna idadi kubwa ya watu wamejiandikisha kwenye vituo majina yao yapo lakini hawatakuwepo kwa sababu mbalimbali kama vile kuhama mkoa,kukata tamaa, nk.sasa wasije wenzetu chchm wakatumia mwanya huu kura zao kujumrisha pamoja na absentees.
     
  2. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,984
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    mi nawasiwasi ila lets pray mkuu unajua hawawezi kushindana na nguvu ya umma hata wakichakachua vipi ukweli utabaki palepale
     
  3. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ulilosema ni kweli tena ni jambo la muhimu kama mengine mengi ambayo hujayataja hapa. Lakini nakupongeza kwa kuwa hili ni muhimu sana.

    Wakala kabla ya kuhesabu kura zilizopatikana, lazima ajue waliopiga kura ni wangapi? Hii itamsaidia kama kwanza kabla ya zoezi kuanza atachukua na records za serial number za vitabu vyote vinavyotumika kila kitabu akinakili namba ya kwanza na ya mwisho.

    Pia ni vema kabla ya zoezi ahesabu kura zote zilizoigwa ni ngapi kabla ya kuanza ku sort out kira kura.
     
  4. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    tuombe Mungu!!
     
  5. 255Texter

    255Texter Senior Member

    #5
    Oct 28, 2010
    Joined: Aug 31, 2007
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii inaweza kufanywa kirahisi kabisa kwa wakala mhusika kuwa na karatasi yake ambayo atakuwa akijumlisha idadi ya kila mtu anayeingia kwenye chumba cha kupigia kura. Mpaka mwisho wa kura atakuwa amerekodi jumla ya wapiga kura wote na hiyo idadi inatakiwa iwe sawa na jumla ya kura zote zilizopigwa. Huo ndio utaratibu pekee utakao saidia kuzuia majambazi wa CCM wasiibe au kuongea kura zisizokuwepo.
     
  6. v

    vickitah Senior Member

    #6
    Oct 28, 2010
    Joined: Jun 18, 2010
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Swala la msingi sana hilo maana jamaa wanajua mtaji wao ni kuchakachua tu ths tym around
     
Loading...